1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ bạn trai tư vấn

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi scalet, 21/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. scalet

scalet Thành viên mới

Nghe phân tích của các bạn, nửa tháng qua mình không liênlạc gì cả, và cũng vì mới quen nên mình cũng không thấy khó khăn gì, chỉ là do hơi ngộ nhận chút thôi nên cũng quên đi.
    Thế rồi hôm nay anh ấy tư nhiên nhắn tin, nói hôm đó nhiều việc phải suy nghĩ quá nên cũng không kịp nhắn tin lại, lại còn nhắn tin hơi khó nghe mong mình thông cảm, mình nhắn lại ok, mong anh sớm ổn định lại công việc nhé.
    rồi anh ấy nhắn cho mình 1 cái tin là "mình làm bạn nhé", mình chưa trả lời, vì thực sự thái độ lần trước của anh ấy khiến mình khá tự ái, ừ thì anh có chuyện nên anh có thể có thái độ không tốt nhưng cư xử với 1 người vốn không có trách nhiệm gì với anh như thế là không được.
    Tuy rằng tôi vẫn quý trọng con người anh ấy nhưng theo bạn tôi có nên tiếp tục làm bạn với anh ấy không?
    Và nói thật là bây giờ anh ấy muốn vẫn đi càphê như trước nhưng mình không còn thấy hứng thú, mình nên làm thế nào?
  2. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

3. scalet

scalet Thành viên mới

@Red: không phải như bạn nghĩ đâu, "làm bạn"ở đây là bạn bè đó bạn, nghĩa là anh ấy muốn trở thành bạn bè thân thiết như hồi đó, nhưng quả là mình không còn cảm thấy hứng thú nữa khi anh ấy rủ đi uống nước, tâm lí mình như vậy là sao?
    hay là do cảm giác anh ấy là người "muốn có mình nói chuyện thì gọi, không thì thôi", mình cảm thấy mình không được tôn trọng. Dù nhắc lại là trong lòng vẫn quý anh ấy. Tất nhiên trong hoàn cảnh này là quý thực sự không phải là mong sẽ đi xa hơn.
  4. gwens83

gwens83 Thành viên rất tích cực

Oài, thì nhắn lại "OK" chứ sao, mỗi tội anh ta rủ đi đâu thì viện cớ bận ko đi thế thôi.
    Nhắn tin thôi mà, cứ nhắn bừa để kéo còi nghỉ hết hiệp đi, nhất với người bạn cho là ko tôn trọng bạn thì có gì mà phải lăn tăn thế. Các cụ chả có câu là "Nhời nhắn chả mất tiền mua, Lựa nhời mà nhắn cho vừa lòng nhau còn gì".
    P.S: À quên mất, hình như tin nhắn cũng mất tiền mua phết đấy. Nên thôi đừng nhắn, cái OK kia chỉ có ý nghĩa nếu bạn nhắn nóng lúc đấy, giờ nguội hết ngon rồi, kệ nó và đi ngủ đi .
  5. scalet

scalet Thành viên mới

mấy hôm nay không vào được ttvn,
    hôm nay anh lại nhắn đi càphê, cái tức của mình cũng tạm lắng xuống sau mấy hôm nâng cấp site, hi hi, liệu mình có nên đi không? Hãy đọc kĩ tình huống của mình và cho mình lời khuyên nên xử sự thê nào nhé,
    thask!
  6. laitien

laitien Thành viên quen thuộc

Thấy có hứng thì đi, không thì thôi, đi hay không thì kết quả cũng chưa ảnh hưởng hoà bình thế giới mà.
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái vấn đề ở đây là bạn vẫn muốn một điều gì đó khác, nên mới lắn tăn.
    Anh ý đã nói: là bạn nhé, nghĩa là anh ý nói hẳn với bạn là: Anh chỉ muốn là bạn thôi, em đừng làm gì hay hy vọng quá vào điều khác.
    Bình thường là bạn, thích thì gặp, không thì thôi, có hứng thì đi. Chả ai bận tâm đến chuyện nghĩ gì hay không nghĩ gì. Còn nếu bạn bận tâm, thì nên nghỉ, cho thoải mái. Không lúc nào cugnx tưởng này tưởng kia, khổ.
    Tớ nghĩ thế đấy.
  8. scalet

scalet Thành viên mới

hic, hôm nay cuối cùng cũng nhận lời cà phê sau 2 tin nhắn
    mình và anh ấy lại nói chuyện công ty anh ấy hết hơn 1 tiếng, còn lại nửa tiếng anh ấy nói so sozi vì mấy lần trước bận bịu không nghĩ được cái gì nên chắc cũng làm mình giận, nói 1 hồi thì đứng lên thanh toán rồi nói đưa mình về, mình bảo thôi không cần, anh ấy bảo khuya rồi, đưa về 1 tí mất gì, thế là đưa về đến gần nhà rồi tạm biệt.
    chả hiểu ra sao nữa.
  9. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

sao bạn ko mời anh ta vào nhà và mời anh ta uống 1 chút gì đó, như rượu nhẹ chẳng hạn. , kết quả anh ta thế nào sẽ có sau ít fút
  10. canton03

canton03 Thành viên mới

Nói bạn đừng tự ái, phải nói là bạn cứ vô duyên thế nào ấy. Người ta đang thất bại trong công việc, thế mà nhắn tin lại hỏi đến công việc những hai lần. Quan trọng nhất đối với bạn bây giờ là nên mua thêm sách về tâm lý mà đọc. Chứ làm bạn với người tốt nhưng tồ như bạn chán ngắt.