1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác chỉ giúp cách gọi điện thoai Việt Nam - Pháp và ngược lại

Chủ đề trong 'Pháp (Club de Francais)' bởi ngdtt, 18/09/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngdtt

ngdtt Thành viên mới

Nhờ các bác chỉ giúp cách gọi điện thoai Việt Nam - Pháp và ngược lại

Chả là em sẽ sang P 2 tháng, với bạn bè thì dùng YM, skype chat chit liên lạc cũng được, nhưng bố mẹ em lại k biết dùng máy tính và internet, nên muốn liên lạc với gia đình và gia đình muốn liên lạc với em sẽ phải dùng điện thoại các bác ạ.

Em nghe nói mua Sim bên pháp khá đắt (khoảng 30E), mà em chỉ ở đó có 2 tháng thì mua như thế phí quá. Vậy các bác có kinh nghiệm gì về gọi điện thoại thì tư vấn em với sao cho có thể liên lạc hiệu quả mà lại rẻ với ạ:

- Em đang dùng Vinaphone, có nên sử dụng dịch vụ chuyển vùng quốc tế để khi sang P em mang máy theo, và mọi người ở nhà vẫn có thể gọi cho em được? Nếu Vinaphone mà đắt, thì các bác có biết hãng nào (viettel, mobiphone.. ) rẻ nhất không a

- Sang bên đấy, em có máy tính và internet, em nên dùng loại thẻ nào để gọi về VN gía rẻ nhất mà chất lượng đường truyền cũng tốt tốt tí a.

Em cám ơn các bác nhé
  2. sony7778

sony7778 Thành viên mới

không biết bạn sang vùng nao của Pháp nhưng để tiết kiệm nhất là khi bạn sang đó nên tìm mua thẻ điện thoại cào tại chợ Chinois- Vietnamien 15E có thể gọi khoảng 30''-1h về VN ( không biết giờ VN có VinaSat có cải thiện thêm không) nếu có ai đó mua giúp bạn thì tốt vì có nhiều loại thẻ chất lwợng khác nhau, nhiều loại 1phút chỉ có 45 giây. Còn Roaming cho thuê bao Vinaphone bạn sẽ phải trả tiền cả nghe lẫn gọi rất đắt.
    Mình từng ở đó 5 năm hy vọng thông tin này có thể giúp đwợc bạn.
    à bien tôt!
  3. ngdtt

ngdtt Thành viên mới

Cám ơn bác nhé, em ở Paris ạ.
    Xem ra việc gọi điện về nhà như thế là ổn ổn bác nhỉ, em cám ơn bác. Giờ em chỉ còn lo vụ ở nhà gọi sang cho em, sao cho rẻ. Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với nhé
  4. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Em ra chợ tầu hỏi cái carte gọi về Châu Á (Allo asie, Good morning,...) 13, gọi đc 250min, còn từ VN gọi sang thì a chịu
  5. ngdtt

ngdtt Thành viên mới

Em cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ bảo, do đây là lần đầu tiên sang đấy nên em còn bỡ ngỡ nhiều lắm. Mong các bác chỉ dẫn giúp em.
    Em tìm trên gooogle, ra được trang này: HI vọng sẽ giúp ích gì đó. Tình hình này em sẽ chủ yếu gọi về thôi, hè hè, chứ để VN gọi sang bị động lắm, vì em k có di động, máy bàn thì chắc dùng chung với nhà cho thuê, híc
    http://aevn.fr/topic/goi-dien-tu-phap-ve-viet-nam-gia-chi-con-55-cent-phut-t3273/
    A`, ma goi cai nay/hoặc gọi carte la goi tu điện thoại cố định từ P về đúng k ạ? Thế còn gọi bằng internet qua máy tính thì sao ạ? Híc, vụ này em ngu ngơ quá :( Các bác chịu khó chỉ dẫn giúp em với
    Thêm 1 câu hỏi nữa, là chuyện mua bảo hiểm khi sang P ấy ạ, em tìm trên mạng nhưng chưa thấy có thông tin, khi làm visa là nó cũng yêu cầu phải có bảo hiểm, theo các bác thì nên mua bảo hiểm tại VN hay mua của P mua ạ (Em chỉ mua có 2-3 tháng thôi), nếu có thì mua của bọn nào ạ?
    Merci bcp.
    Được ngdtt sửa chữa / chuyển vào 15:15 ngày 18/09/2008
    Được ngdtt sửa chữa / chuyển vào 15:17 ngày 18/09/2008
  6. Tournesol

Tournesol Thành viên mới

Bạn có thể hỏi chợ Tàu ở quận 13 để mua thẻ gọi về VN như các bạn đã chỉ dẫn. Còn nếu không thì ở các tabac cũng có bán rất nhiều các loại thẻ để gọi về VN. Bạn có thể gọi từ cố định hoặc cabin hoặc di động của Pháp đều được.
    Còn gọi từ VN sang Pháp thì VNPT có thẻ 1717 hoạc 1719, bạn bảo người nhà ra bưu điện mua, có các mệnh giá từ 50 đến 200 nghìn thì phải. 200 000 VND gọi sang Pháp có thể được 70 phút, tớ dùng thường xuyên.
    Bây giờ còn có thẻ Icall của Cty Viễn thông số, gọi ra nước ngoài chỉ 2000 VND/phút đấy, tớ mới thấy quảng cáo trên TV mấy hôm vừa rồi
    Bon voyage et bonne chance!