1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác chỉ giúp em nơi học nội công tại Sài Gòn

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi Computerdeptrai, 08/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Computerdeptrai

Computerdeptrai Thành viên mới

Nhờ các bác chỉ giúp em nơi học nội công tại Sài Gòn

Em vốn có nhiều bệnh từ bé nên đến giờ thể chất vẫn tương đối yếu. Mấy năm gần đây, em được có nhiều môn phái truyền dạy nội công rất hay như Lâm Sơn Động nên cũng rất muốn theo học để tăng cường sức khoẻ cho bản thân. Do vậy em post bài này lên đây hy vọng có bác nào biết ở Sài Gòn có bậc danh sư nào về nội công thì xin vui lòng chỉ giúp em với ạ. Em cảm ơn các bác nhiều.
  2. vienanh

vienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn tìm học Nội Công Thiếu Lâm Hồng Gia của Ông Hà Châu ý bạn ạ , tuyệt vời lắm đấy bạn ạ .
    Mình xin chúc bạn toại nguyện .
  3. vota

vota Thành viên mới

Học nội công làm gì? đi bộ cho nhiều vào, tập bơi đi, thong thả, chứ học ba cái thứ trong truyện kim dung, chỉ khổ cho cái thân thôi, tiền mất tật mang. :)
    Còn thấy ổn ổn mua khúc cây kiếm bác MDKTL xin học quơ cây củng xong .
    Được vota sửa chữa / chuyển vào 18:48 ngày 08/04/2006
  4. nguoikomayi

nguoikomayi Thành viên mới

Bạn thử tìm đến chỗ lão võ sư Trần Tiến đi. Địa điểm là chỗ Bảo tàng không quân trên đường Thăng Long Q.TB (bạn cứ đến đường này rồi hỏi người xung quanh, ai người ta cũng biết)
    Chúc bạn thành công!
  5. chentaibk

chentaibk Thành viên mới

Lão võ sư Trần Tiến dạy khí công sáng từ 5h -> 7h. Chiều dạy võ thuật 17h -> 20h30
    Bạn cũng có thể ghi danh học Hồng Gia La Phù Sơn. Kéo đơn nội công vừa tăng cường sức khoẻ, vừa luyện gân, lực... Bạn có thể tìm đến CLB Hồ Xuân Hương nằm trên đường Hồ Xuân Hương Q3. Trung tâm đào tạo võ thuật nằm trên đường Lê Đại Hành Q11. Hồ bơi Nguyễn Tri Phương trong cư xá Bắc Hải Q10.
    Có thể học Thái Cực Quyền. PM hỏi Lonelymanus
  6. Computerdeptrai

Computerdeptrai Thành viên mới

Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ giúp em nhưng em có 1 số thắc mắc sau đây ạ:
    1/ Về lão võ sư Hà Châu: em ngưỡng mộ võ sư từ lâu rồi nhưng cách đây 1 vài tháng em đọc báo tuổi trẻ thì hình như cụ Châu đã tìm được đệ tử chân truyền rồi nên cũng hình như ko dạy đại trà nữa không biết thông tin trên có đúng ko? Nếu cụ Châu còn dạy, các bác cho em xin địa chỉ nhà cụ với.
    2/ Về lão võ sư Trần Tiến: nếu giờ em vào thì có được cụ Tiến dạy cho căn bản từ đầu ko ạ? Em nhớ có lần em đi qua chỗ này thấy học sinh của cụ đông lắm, chỉ sợ em vào muộn cụ ko có thời gian hướng dẫn thôi ạ.
    3/ Thú thật với các bác em lúc bé cũng có đi tập Karate rồi nhưng thể chất yếu nên ko theo được, thế nên em nghĩ chắc chỉ có khí công mới giúp em khoẻ lên được. Do vậy nếu bác nào biết được thêm chỗ nào nữa thì vui lòng chỉ giúp em thêm. Em cảm ơn các bác nhiều
    Được Computerdeptrai sửa chữa / chuyển vào 09:09 ngày 09/04/2006
  7. tinhyeuxanh

tinhyeuxanh Thành viên mới

Ui dào ôngbạn tập nội công làm gì...Đến CLB thể hình Lý Đức mà tập, hay hơn...Mấy thằng tây có nội công gì đâu mà khoẻ thế...bạn tập thể thao thông thường tốt là OK rồi...Mình đang yếu thì lấy đâu ra khí mà vận cơ chứ...Tôi nghĩ vậy...Nếu tập võ cứ gì phải cụ Châu cụ Tiến...Học từ học trò các cụ đã mệt rồi.[
  8. lpshsq

lpshsq Thành viên mới

bổ xung thêm học LPS HGQ ở chỗ nhà thi đấu Quân Khu 7 sáng từ 5 h đến 7 h , như anh chentaibk nói về HGQ rất đúng ,bạn nên tập môn này
  9. LoTriThamDaiHiep

LoTriThamDaiHiep Thành viên mới

Ối giời ơi, bác nói mà không biết thẹn. Trong khi bác đi chê tùm lum bác lại đi học nội công HGLPS. Lạ quá nhỉ, chắc là học võ Tàu để thấy cái khác biệt của võ Tàu với võ ta bác nhỉ. Bác chê tùm lum hết trong khi đó bác cũng đi học tùm lum hết thế mới chết đấy chứ lị.
  10. vota

vota Thành viên mới

Chú làm anh buồn cười quá, anh học ba cái trò đó làm chi.
    Chú em cứ tiếp tập đi từ từ rồi sẻ biết.