1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác chỉ giúp phòng khám nha khoa uy tín chữa cho răng nhiễm Tetracycline

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi bagiabonchen, 05/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bagiabonchen

bagiabonchen Thành viên mới

Nhờ các bác chỉ giúp phòng khám nha khoa uy tín chữa cho răng nhiễm Tetracycline

Em gái em sắp làm đám cưới mà răng nhiễm Tetracycline, muốn đi khám để xem nên tẩy trắng hay phục hình cho răng, nhờ các bác chỉ giúp phòng khám nha khoa nào uy tín, đảm bảo vệ sinh ở Hà Nội?
    Em thấy Nha khoa Lan Anh quảng cáo khá rầm rộ, ko rõ chất lượng có được như quảng cáo ko các bác? Nếu chuyên nghiệp được như QC thì cho em nó Nam tiến 1 chuyến cũng đáng công đáng của
    Cảm ơn các bác nhìu nhìu!
  2. h2o100

h2o100 Thành viên mới

Răng bị nhiễm Tetracycline thì không thể nào tẩy trắng nổi đâu. Để khắc phục chắc là chỉ co bọc răng sứ thôi bạn ạ. Mình ở SG nên không biết các phòng khám nha khoa ở HN, chứ trong này thì nhiều phòng khám làm tốt lắm như: Nha khoa Minh khai, Vạn Hạnh, Trung tâm răng hàm mặt,... Có điều hơi bị tốn kém đấy ạ.
    Mình cũng bị tình trạng nhiễm Tetra nặng, đã làm răng khoảng 3 năm rùi, bây giờ thì nhìn không ai biết là đã có một thời răng cỏ lung tung đâu.
    Chúc em gái của BGBC như ý.
  3. bagiabonchen

@h2o100: Cảm ơn bạn, có thể cho biết bạn đã điều chỉnh ở đâu ko? Và tổng thiệt hại cho vụ đó là bn? Nhà còn mỗi cô em gái sắp lấy chồng, mình nghe nhiều người nói phòng khám nha khoa trong TP.HCM tốt nên cho e vào trong đó mình cũng thấy yên tâm
    Tks bạn hiền trc nha!
    Được bagiabonchen sửa chữa / chuyển vào 00:26 ngày 27/05/2008
  4. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

chị ơi, trước đây răng của em cũng nhiễm tetracylin nhưng ở mức độ nhẹ thôi chứ k nhiều, k biết em của chị bị nhiều k?
    Em đi tẩy răng ở Nha KHoa Minh KHai, ở ngã 4 đường NGuyễn Thị Minh KHai và Cao Thắng- Cống Quỳnh. NHưng ở trong SG nhen chị. Chỗ này làm giá cả có thể nói hơi cao so những nơi khác rất nhiều. vì là Dạng cao cấp, nhưng rất vệ sinh, lịch sự, có cả nha sĩ nước ngoài nữa.
    Em thì áp dụng cách tẩy răng là ngậm máng tẩy răng, tốn thời gian 1 chút ( khoảng vài tuần), còn nếu như em của chị gấp thì có thể dùng biện pháp đèn chiếu, thời gian mau hơn nhiều, và chi phí cũng cao hơn.
  5. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Bạn bọc răng sứ àh
  6. bagiabonchen

Thế là đã có 2 bác h2o100 và gaumapnau giới thiệu Nha khoa Minh Khai. Răng e gái mình cũng ko đến nỗi quá, trc đây e có đi khám thì đc tư vấn là ko nên bọc răng (cách đây 7-8 năm rồi, kĩ thuật còn kém và cũng ko có nhiều biện pháp tẩy trắng răng như bây h)
    Tuy nhiên nếu phải làm thì các bác cho mình hỏi là phục hình răng có phải diệt tuỷ ko? Sau khi phục hình có hay bị buốt và có phải kiêng hẳn các thực phẩm màu như cafe, chè, rượu vang đỏ ko?
    Cảm ơn hai bác nha!
    Được bagiabonchen sửa chữa / chuyển vào 16:36 ngày 25/05/2008
  7. gaumapnau

gaumapnau Thành viên mới

khuyên k nên bọc răng sứ nhen, vì mặc dù bọc răng sứ sẽ rất đẹp, trắng bóng và sáng choang í, , nhưng nhìn cái răng to lắm, và làm cho miệng của mình hơi đưa ra 1 tí so với lúc đầu. Bác sĩ sẽ mài từng cái răng thật của bạn cho nhỏ lại, đau và ê dã man đó. Nhưng bọc răng sứ rồi thì ăn thoải mái nhen.heheheh.... xúc miệng kỹ là được rồi. Giá hơi cao nhen. Chị của mình làm rồi nhưng mình k có can đảm làm cái này, chỉ dám ngậm máng tẩy răng thôi.
    Còn ngậm máng tẩy trắng răng thì thời gian đầu đang ngậm nên kiêng thực phẩm có màu đậm như mình PM cho bạn rùi đó.
  8. JulieG

JulieG Thành viên mới

Tớ hok đến nỗi bị nhiễm tetracyline như bạn, nhưng mình đã đi tẩy trắng răng ở nha khoa Minh Thu, cũng uki lắm, ở đấy người ta cũng làm bọc sứ đấy, bạn thử đến đấy tham khảo xem. Địa chỉ số 3 ngõ 58 Đại Cồ Việt nhé!! chúc bạn sẽ có được hàm răng trắng như ý!
  9. salamiN

salamiN Thành viên quen thuộc

hơ hơ mình cũng đang quan tâm, nhưng có vẻ chỉ có ở SG nhỉ. Ở Hà Nội có bạn nào biết chỗ nào làm tốt không? Và giá cả thế nào ?
  10. h2o100

h2o100 Thành viên mới

Nếu răng bị đen nhẹ thì có thể tẩy răng nhưng hình như là một thời gian sẽ phải làm lại không thì vẫn như cũ thôi.
    Mình làm răng cũng được khá lâu rồi, cà phê uống vô tư, vẫn gặm mía được như thường đấy (nhưng cũng nên hạn chế cái gì cứng quá). Ban đầu cũng hơi có cảm giác một chút, bây giờ thì không có cảm giác gì nữa, đôi khi mình cũng chẳng nhớ nữa.
    Cũng tùy thực tế mỗi người mà bác sỹ sẽ tư vấn như thế nào là tốt nhất. Do răng cũ của mình quá tệ bị giòn và tự bể nhiều nên buộc phải bọc sứ. Trường hợp mình thì phải lấy tủy, còn có thể giữ tuỷ lại không thì mình không rõ lắm. Khi bọc sứ, răng cũ sẽ bị làm cho mòn bớt xung quanh rồi mới bọc lớp sứ nên không bị to ra đâu. Và bác sỹ cũng chú trọng tính thẩm mỹ lắm, Nếu mình khg nói thì ai gặp mình sẽ khg thể nào biết răng giả đâu.