1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác tư vấn chọn trường?

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi dangbatu, 09/03/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dangbatu

dangbatu Thành viên mới

Em đang là sinh viên đh BKHN , em có dự định du học đức sang năm, ở bên này em học ngành công nghệ thông tin - kỹ thuật phần mềm, dự định em sang bên kia cũng học ngành này tại trường kĩ thuật . Bây giờ em vẫn lơ tơ mơ về việc nên học ở đâu:-p. Vậy mong các bác tư vấn giúp em ở bên ấy thì có những trường nào dạy tốt và thế mạnh ngành này và thi STK vào đó có khó lắm không ạ? Và cho em hỏi luôn xin Zu ở đâu thì an toàn so với những nơi còn lại, em sợ cảnh phải về nước lắm :-) Em cảm ơn ạ
  2. Aliencc

Aliencc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn đang là sv BKHN, nếu muốn sang học dự bị thì đáng ra bạn phải sang luôn từ khi thi đỗ ĐH xong chứ sao đợi sau 1 năm phân ngành rồi lại đợi 1 năm nữa mới sang, đến lúc đấy bạn đủ tiêu chuẩn vào thẳng ĐH mà ko phải học dự bị rồi (nếu có DSH, cơ mà học tiếng Đức ở nhà không thì cũng khó mà thi đỗ DSH được).
    Về ranking các trường thì bạn có thể xem ở đây:
    http://ranking.zeit.de/che2014/de/
    Nói chung mấy trường mạnh nhất về ngành này nói riêng với kỹ thuật nói chung thì có thể kể LMU Munich, FU Berlin, Aachen, Karslruhe, học việc Hasso-Plattner của Potsdam (cái này private, khác với ngành này của Uni Potsdam) và các trường TU nói chung. Munich hoành tráng nhất Berlin rẻ nhất.

Còn bạn muốn sang học dự bị thì học đâu chả được, học xong dự bị thì chuyển đi đâu thì chuyển, mà học dự bị cũng phải ngon mới vào đc trường ngon chứ, chưa gì đã sợ phải về nước là thế nào.
  3. dangbatu

dangbatu Thành viên mới

Bác cho em hỏi bây giờ em học xong 4 kỳ đại học, rồi gửi đơn xin Zu thì người ta xét những gì ạ? Có phải chỉ là bảng điểm Đại học thôi. Và yêu cầu của các trường có cao không ạ, e định học STK vì GPA điểm đại học em bây giờ chỉ 7.0 thôi. Và nghe bảo học tiếng để DSH cũng khó. Mà cái cốt là em sợ các trường ngon em nộp đơn nó không cho vào thôi còn DSH cày thì chắc là vẫn lên được.
  4. 031.vn

031.vn Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa