1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác tư vấn chuyện bị ám ảnh ny phản bội?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boytonghop, 02/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Bình thường thì em cũng ko hay bất đồng ý kiến với bà chị lắm, nhưng lần này thì phải lên tiếng. :D

Cái này em nghĩ chị hoàn toàn chỉ đứng trên quan điểm cá nhân để nói. Em nghĩ chị hiểu là, mỗi tình yêu một khác, cũng như mỗi người có một vẻ đẹp khác nhau. Chính vì người ta khác nhau như vậy nên hoàn toàn có thể có tình cảm với 2 ng` cùng 1 lúc. Chưa kể người A có thể giúp ta thỏa mãn nhu cầu mà B ko thể thỏa mãn và ngược lại. Bởi vì ko có ai hợp và hiểu ta 100%. Nên em nghĩ chuyện yêu thương 2 ng` cùng 1 lúc là hoàn toàn có khả năng, và thực tế trong box này chị cũng đã chứng kiến đó thôi. :-" Em nói cái này ko phải để biện hộ cho mấy người bắt cá 2 tay nhé, bởi vì em ko phải kiểu gái lăng nhăng, nhưng thực tế em thấy nó là như thế.
  2. tmhmh

tmhmh Thành viên mới

Đồng ý [r2)]
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Yêu (trong lòng) một lúc chỉ được một người. Thương / thương hại / tán tỉnh / giữ mqh bề mặt / etc. một lúc làm được với nhiều người.
  4. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bạn KCB đồng ý với em Winter. :P ( nói chung cái gì cũng có trường hợp đặc biệt, không có cái gì "chỉ" cả).
  5. Anxiety

Chính là vì tin rằng trên đời có cái gọi là "yêu cả 2 ng cùng 1 lúc" (yêu nhé, không phải là giữ mqh nhé) nên mới có những người sẵn sàng thỏa hiệp với tình cảnh "tình tay 3", sẵn sàng chấp nhận thực tế "người ấy yêu kẻ khác nhưng vẫn còn yêu tôi."

Khi nào nhận thức ra rằng tình yêu nam-nữ là mối quan hệ độc nhất, không tồn tại dạng "cùng lúc yêu 2-3-4-5 người" thì một người mới có khả năng chấp nhận thực tế là "người mình yêu giờ đã hết yêu mình."
  6. winterwinter

Em không hề thỏa hiệp gì cả. Nhưng em có thể thích 2 người cùng 1 lúc mà giữ riêng cho mình, và vẫn chung thủy với 1 ng` duy nhất chứ ko làm j tổn hại đến ng` đó. Tất nhiên ở đây là em thích chứ ko yêu sâu đậm 2 ng` cùng 1 lúc, nhưng ko có nghĩa những ng` khác thì ko thể. Ai cũng có thể yêu nhiều người, chỉ có điều họ có kiềm chế bản thân để ko làm tổn hại đến người yêu/chồng/vợ mình mà thôi. Vì khi đã xác định gắn bó với 1 ng` ta sẽ cố gắng ko làm họ bị tổn thương.

Có thể chị ko hiểu, vì chị chưa trải qua. Nhưng ai đã trải qua, thì họ sẽ hiểu. Chị chỉ đang lấy mình để nói hộ người mà thôi. Em ko biện minh như thế là tốt, nhưng đấy là 1 thực tế mà em đã chứng kiến và đã tự trải nghiệm.
  7. Anxiety

Khổ, ngay từ đầu tôi đã nhấn mạnh là TÌNH YÊU NAM-NỮ thì 1 lúc là LÒNG người chỉ cảm thấy yêu một người được thôi, mà nhiều bạn cứ đay đi đay lại là cùng lúc THÍCH nhiều người được. Đã bảo là thích / giữ mối / thương / thương hại / có cảm tình / etc. thì cùng lúc với mấy người mà chẳng được.

Bản chất tâm lý và sinh lý của tình yêu nam-nữ là chỉ có duy nhất 1 đối tượng, nếu đang yêu ai + đang ở trong 1 mqh với ai, mà đi ra ngoài đường, nháng thấy người khác, lòng rạo rực hẳn lên, nảy ra ý định tán tỉnh, cưa cẩm người đó, cảm thấy hạnh phúc chỉ vì sự có mặt của người đó, thì ngay lúc đó đã mất đi tình yêu nam-nữ với ng yêu của mình rồi, dù tình thương mến, tình nghĩa, tình thương hại, etc. với ng yêu thì vẫn cứ còn đấy. (Và có khi vẫn còn trong nhiều năm sau đó.)
  8. Imaginary

Imaginary Thành viên mới

Ơ, em thấy chị Anx nói chuẩn, tình yêu là thứ tình cảm độc lập duy nhất, có nhiều thứ na ná nó như cảm mến, thích, bị hấp dẫn, xyz.., những thứ gần giống tình yêu nhưng không phải là yêu.
    Làm gì có thứ tình cảm gọi là yêu khi yêu 2, 3 người một lúc. Toàn tự đánh lừa mình cả. Chính những thứ tình cảm tay ba, tay tư phức tạp mới tạo nên đau khổ và làm sai lệch bản chất thực của yêu (êu, nói kinh quá :D).
  9. winterwinter

Cái này vẫn cứ là chị phán như đúng rồi. :D Ko chỉ chuyện thích, em đã thấy nhiều người yêu hai ng` cùng 1 lúc rồi. Mà thôi, cái này phải tự trải nghiệm mới rõ được. Em không có ý muốn tranh cãi với bà chị chuyện này, vì em cũng ko ủng hộ ngoại tình. Thực tế nó là như thế thôi. Một người phụ nữ đôi khi không đủ làm thoả mãn một người đàn ông (không chỉ là thoả mãn về s.ex nhé), và ngược lại.
  10. Imaginary

Imaginary Thành viên mới

Cho mình nói thêm xíu vào nhé, bạn winter2 :), việc bạn nói rằng "Có thể yêu 2 người một lúc" tức là bạn đồng ý rằng tại cùng 1 thời điểm, bạn hoặc người yêu bạn có thể yêu thêm 1 người nữa? Tức là bạn sẽ tha thứ, hoặc coi nó not a big deal lắm cho việc ng yêu bạn thừa nhận rằng đang yêu thêm một người nữa (ko nói là tha thứ hay ko nhé) đúng ko?
    Nếu trong quan điểm của bạn cho rằng việc yêu 2 ng một lúc là việc có thể xảy ra (dù bạn ủng hộ hay ko), hay là đó là diễn biến có thể xảy ra về mặt tâm lý thì tức là bạn mở cửa cho việc có người thứ 3 xen vào tình yêu của 2 người.
    Như thế có được ko?
    Chính bởi vì sự ko rõ ràng về tình cảm, sự ngầm thừa nhận (dù rằng có thể mới chỉ do quan sát anh A, chị B đang yêu thêm ai đấy dù rằng đang yêu nhau) này là nguồn gốc cho mọi rắc rối trong tình cảm. Một ng phụ nữ đôi khi không đủ làm thoả mãn một người đàn ông, thì ng đàn ông đó sẽ yêu thêm 1 ng phụ nữ khác để thoả mãn cái phần còn lại đó đúng ko? Mình nghĩ mấy cái ví dụ như trên phim, họ xây dựng 1 ng đàn ông vừa yêu ng này vừa yêu ng khác kiểu rất dằn vặt như vợ bệnh hoặc vợ hiền quá nên đem lòng yêu cô khác này kia, còn mấy TH ngoài đời thì những trường hợp mình biết thì đối với mình đó ko phải là yêu, gọi là yêu cho nó vui thôi.
    Nói chung tranh cãi quan điểm thì ko đi đến đâu, vì nó được xây dựng dựa trên tính cách, môi trường sống và các mối quan hệ xã hội. Mình thấy chị Anx TH nói chuẩn. :D