1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác tư vấn chuyện bị ám ảnh ny phản bội?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi boytonghop, 02/11/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. galant2004

galant2004 Thành viên mới

Dear Cưng, hãy sáng suốt và thận trọng trước mọi lời khuyên! Vì mỗi người chỉ nhìn và nhận thức thế giới bằng đôi mắt thịt của bản thân mình chứ không phải của người khác.
    Có thể em và vài em gái khác trong này không thể chấp nhận được chuyện này. Nhưng ngược lại, có những đứa sẵn sàng chấp nhận tất cả, bỏ qua tất cả, yêu cả những cái xấu xa nhất của những thằng đểu nhất.
    Hãy sáng suốt xem em ở đoạn nào giữa 2 thái cực ý. Hãy đưa lên bàn cân mà cân đo đong đếm.
  2. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Mình có nói mình chấp nhận hay ủng hộ tình tay 3 tay 4 bao giờ đâu nhỉ? Mình chỉ đang nói thực tế nó là như vậy mà thôi. Cá nhân mình, nếu có lỡ yêu 2 người cùng 1 lúc thì mình cũng chỉ chọn 1 ng` và chung thủy với ng đó mà thôi. Nhưng với người thứ 2 kia, mình sẽ âm thầm dõi theo cuộc sống của người đó và cầu mong ng` đó đc hạnh phúc. Vậy thôi, mình ko nghĩ cần thiết phải tranh luận nhiều chuyện này nữa. :)
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ý bạn winter là: Người dưng nhìn BÊN NGOÀI vào thì thấy 1 ng cùng lúc có qh tình cảm với mấy người. Và bạn winter suy ra là 1 ng có thể cùng lúc có tình yêu nam-nữ với hơn 1 ng.

Ý tôi là: TRONG LÒNG một ng thì chỉ có thể nảy sinh tình cảm yêu đương nam-nữ với một ng trong 1 lúc thôi, bất chấp ngoài mặt họ đang có mấy mqh chính thức hay phi chính thức, để bạn winter hay bất kỳ ai khác nhìn thấy được.
  4. Imaginary

Imaginary Thành viên mới

Mình biết là bạn sẽ trả lời là bạn ko chấp nhận hay ủng hộ tình tay 3, 4. Tất nhiên là thế rồi, tuy nhiên điều mình muốn nói ở đây là, bạn ko chấp nhận nếu tình huống thực tế xảy ra, trong khi quan điểm của bạn là "Có thể yêu 2 ng cùng 1 thời điểm", quan điểm sẽ dẫn đến hành động, lý trí của bạn cho rằng điều đó đúng, thì sẽ dẫn đến tình cảm của bạn sẽ nảy mầm như vậy (trong trường hợp các hạt giống xuất hiện như 1 chàng trai hay ho hơn ng yêu hiện tại của ban, mình ví dụ thế :D ). Quan điểm của mỗi người tạo nên hành động của họ. Với nhiều người thì thoả hiệp là quan điểm lớn nhất, mình đoán thế ;). Thôi ko tranh luận nữa, vì đường đời thì dài, chẳng kinh nghiệm của ai giống ai cả mà. :)
  5. Anxiety

Yêu thương / yêu mến / yêu quý là thế này đấy. Còn yêu đương nam-nữ thì còn cả cái nhu cầu độc chiếm lấy tình cảm nam-nữ của người kia nữa.
  6. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

@Imaginary Mình ko tranh luận nữa vì chả đến đâu cả, mỗi ng` một trải nghiệm. Quan điểm của mình là thế thôi. :-"
  7. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

8. Anxiety

Trong topic bạn KCB dẫn, có ý kiến trả lời của 11 bạn nam, 3 bạn nữ và 3 bạn không rõ giới tính, không kể một số bài vô thưởng vô phạt, bàn chuyện khác chứ không phải là trả lời chủ topic. (Các bạn nam CÙNG LÚC yêu 2 người được không?)

Trong số 11 bạn nam đó thì 11 bạn trả lời là Không. 1 bạn nữ trả lời là Không. 1 bạn không rõ giới tính trả lời là Không.

Trong số 3 bạn nữ thì có 2 bạn trả lời là Có thể. 2 bạn không rõ giới tính trả lời là là "Có nhưng hiếm" và "Có thể."

Các bạn nam thì trả lời là Không, thái độ quyết liệt. Tỷ lệ các bạn nữ cho rằng có thể cùng lúc yêu 2 người là cao hơn hẳn tỷ lệ các bạn nam cho là việc đó là không thể.

Tôi ĐOÁN rằng các bạn nam thừa biết bụng dạ mình có cùng lúc yêu đc 2 ng hay không, và trả lời là không, nhưng vì các bạn nam có khi cặp bồ 2-3 cô một lúc nên các cô bồ của các bạn ấy (và bạn bè nữ của các cô ấy) cho rằng "đúng là có thể cùng lúc yêu 2-3 người" để dễ chấp nhận hơn cái thực tế đau đớn là bạn trai mình cặp bồ với cô khác nữa. Vì nếu mỗi lúc mà chỉ yêu đc 1 người thì hóa ra mấy anh đó không yêu mấy cô bạn gái "chính thức" à, hic, làm sao chịu đựng được, cho nên phải vẽ nên cái tình huống là "ờ thì có thể yêu 2 ng cùng lúc nên tuy ảnh yêu con nhỏ kia nhưng ảnh cũng còn vẫn yêu mình mà."
  9. dichvunemda

dichvunemda Thành viên mới

ke_chien_bai và Anx phối hợp ăn ý thế nhỉ? Người dẫn link, người phân tích cặn kẽ.

Thiếu một người vỗ tay nữa thôi ;))
  10. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Vậy bạn vỗ tay đi cho trọn bộ!
    Quan điểm của bạn KCB vẫn là, mọi thứ đều có thể.( dù có những chuyện rất khó xảy ra). :P