1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác tư vấn đi du lịch bằng máy bay ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi gaudaica, 25/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaudaica

gaudaica Thành viên tích cực

Em đang tính làm chuyến du lịch dài ngày. Theo các bác thì nên đi hãng nào? Nhân tiện cho em hỏi nên đi chỗ nào nhé  Đây là lần đầu em đi du lịch bằng máy bay 
  2. 4muathayla

4muathayla Thành viên quen thuộc

Hỏi ảo thật :| Nội địa hay nước ngoài bác phải nói rõ chứ Bác cũng phải nói tiêu chí của bác là rẻ hay là máy bay chất lượng 5* chứ ?? . Nội địa thì thằng nào cũng như thằng nào thôi - tốt nhất thì cứ VietNam Airline mà đi . CÒn đi ngoài ra nước thì tùy từng nước.
  3. langnt

langnt Thành viên rất tích cực

Đề khó vãi :-)
  4. lifeisamess

lifeisamess Thành viên quen thuộc

Khi nào quyết định đi thì cứ ra sân bay, hỏi xem còn vé last minute đi đâu thì đi thôi :))
    Hỏi câu hỏi thiếu muối kiểu thế này thì tớ chỉ biết trả lời thế thôi.
  5. gaudaica

í, em muốn đi sang châu Âu chơi. lần đầu đi nên chưa biết thế nào, lên muốn hỏi các bác kỹ một chút. thank các bác.
  6. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Thế thì đầu tiên em phải có tiền, có hộ chiếu, có visa đã.
  7. gaudaica

tiền, hộ chiếu ok rồi, visa thì xin liền lúc các nước mềnh đi qua ạ? hay là tới nước nào xin nước tiếp theo mình tới. Với lại có nước nào quy định tài khoản tối thiểu, tối đa khi nhập cảnh không bác bluetea?
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    tiền, hộ chiếu ok rồi, visa thì xin liền lúc các nước mềnh đi qua ạ? hay là tới nước nào xin nước tiếp theo mình tới. Với lại có nước nào quy định tài khoản tối thiểu, tối đa khi nhập cảnh không bác bluetea?
  8. embuon2811

embuon2811 Thành viên rất tích cực

Bác này hồn nhiên nhờ :)). Chưa có visa đi bằng niềm tin à :)). Người ta xin cả năm còn chưa đc. Chắc bác đi TQ thôi nhỉ. Visa cũng phải trc 1 tuần hoặc 10 ngày.
    Nhận tiện nói sơ qua về đi châu Âu cho bác biết.
    1. Đầu tiên bác có bao tiền?
    2. Hộ chiếu bác đi những đâu rồi? Chắc hộ chiếu mới làm chưa đi đâu bao giờ :))
    3. Bác có vợ con hay chồng con chưa?
    4. Bác có nhà cửa đất cát đứng tên bác ko?
    5. Bác có làm công ty nào thu nhập ổn định ko và thu nhập bao nhiêu 1 tháng ? Tầm trên 1k$ hãy nói chuyện tiếp nhé.
    6. Bác định đi những đâu ở Châu Âu? Ngày giờ, ăn ở sinh hoạt thế nào? Cụ thể chi tiết từng ngày từng giờ nhé.
    7.Nếu tự kinh doanh, thì bác có GP ĐKKD ko? Có đóng thuế ko? Còn giữ hóa đơn nộp thuế 6 tháng gần nhất ko ?
    Sơ sơ mấy cái cơ bản đó. Bạn chắc chắn có đầy đủ đk trên thì hãy nghĩ đến xin visa châu Âu. Nhiều khi đầy đủ rồi mà vẫn chưa đc cấp visa.
    Còn vé máy bay thì quá đơn giản. Rao bán ời ợi. Gọi 1080 hỏi ngày giờ, nơi đi nơi đến họ đọc cho bạn chi tiết có bao nhiêu hãng bay, giá vé, chất lượng phục vụ từng hãng tha hồ mà lựa chọn.
    Mua vé máy bay xong, đến san bay làm thủ tục check in, ko có visa thì cũng ở nhà. Có visa rồi lên máy bay rồi đến châu Âu rồi, có vấn đề nghi vấn nó cũng mời bác lên máy bay quay trở lại nơi xuất phát ngay lập tức ý chứ.
    Chúc bạn vui vẻ :))
    Nhận tiện nói sơ qua về đi châu Âu cho bác biết.
    1. Đầu tiên bác có bao tiền?
    2. Hộ chiếu bác đi những đâu rồi? Chắc hộ chiếu mới làm chưa đi đâu bao giờ :))
    3. Bác có vợ con hay chồng con chưa?
    4. Bác có nhà cửa đất cát đứng tên bác ko?
    5. Bác có làm công ty nào thu nhập ổn định ko và thu nhập bao nhiêu 1 tháng ? Tầm trên 1k$ hãy nói chuyện tiếp nhé.
    6. Bác định đi những đâu ở Châu Âu? Ngày giờ, ăn ở sinh hoạt thế nào? Cụ thể chi tiết từng ngày từng giờ nhé.
    7.Nếu tự kinh doanh, thì bác có GP ĐKKD ko? Có đóng thuế ko? Còn giữ hóa đơn nộp thuế 6 tháng gần nhất ko ?
    Sơ sơ mấy cái cơ bản đó. Bạn chắc chắn có đầy đủ đk trên thì hãy nghĩ đến xin visa châu Âu. Nhiều khi đầy đủ rồi mà vẫn chưa đc cấp visa.
    Còn vé máy bay thì quá đơn giản. Rao bán ời ợi. Gọi 1080 hỏi ngày giờ, nơi đi nơi đến họ đọc cho bạn chi tiết có bao nhiêu hãng bay, giá vé, chất lượng phục vụ từng hãng tha hồ mà lựa chọn.
    Mua vé máy bay xong, đến san bay làm thủ tục check in, ko có visa thì cũng ở nhà. Có visa rồi lên máy bay rồi đến châu Âu rồi, có vấn đề nghi vấn nó cũng mời bác lên máy bay quay trở lại nơi xuất phát ngay lập tức ý chứ.
    Chúc bạn vui vẻ :))
  9. gaudaica

ôi ôi, từ từ đọc nào, em bắt đầu hơi hoa mắt, chóng mẹt rùi đây. :((
  10. hongkong_girl

hongkong_girl Thành viên rất tích cực

bạn này hỏi dễ thương quá .
    1 tour đi pháp vs ý khoảng 8 ngày nó cũng rơi vào khoảng 80tr rồi .đằng này bạn tự đi thì còn tốn nữa.
    bạn cbi đi mấy nước ,bn ngày, xin visa hình như có thể xin visa cho mấy nước ở châu âu cùng 1 lúc,nhưng mà hình như xin chả dễ đâu.