1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác tư vấn giúp em con cruiser với nhé

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi Aragorn_DSP, 13/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aragorn_DSP

Aragorn_DSP Thành viên mới

Nhờ các bác tư vấn giúp em con cruiser với nhé

Chào các bác, em rất khoáy cruiser, chỉ khổ nỗi mới tập tễnh chưa biết gì cả. Em muốn sắm một con gì đó, tầm 40-50T. Các bác khuyên giúp em với nhé. Mấy con xe cũ của Nhật đẹp thật, em chỉ sợ khó sửa và thay thế phụ tùng. Mà sao không thấy bác nào bàn đến xe của Đài Loan nhỉ. Nếu đi loại này có tốt không?
  2. CB1

CB1 Thành viên mới

Bác ráng thêm tiền vào khoảng 60~70T kiếm một con Steed400 chạy là khỏi lo sửa chữa.
    Chúc tìm được xe tốt.
  3. thaihoa777

thaihoa777 Thành viên mới

Phụ tùng xe của Honda là dễ tìm mà bác còn sợ khó huống chi nói đến xe của Đài Loan, bác cứ xem Husky thì đánh gía được là tốt hay khg.
    Bác tìm xe Nhật khoảng đời 98 trở về sau thì yên tâm cái khoảng sửa chữa. Hay là tui bán con Phantom 4kỳ cho bác nhỉ?
  4. Aragorn_DSP

@CB1:
    Cám ơn bác chỉ bảo cho em con xe thật phê, tiếc là em nhà nghèo nên không dám sài sang con Steed400 đâu ạ. Mà đúng là nhìn phê thật.
    @thaihoa777:
    Cám ơn bác. em cũng đang tìm hiểu con phantom đây ạ. Cái xe Đài Loan là em nói con Zing 150 đấy ạ. Cái này Hoa Lâm - Kymco cho ra lò Tết này. Em nói thế vì nghĩ là của Hoa Lâm - Kymco thì sửa chửa và phụ tùng cũng dễ. Nếu có sai sót gì nhờ các bác chỉ vẽ ạ :) . Em ở tít mãi Đà Nẵng xa xôi, ở đó kiếm phụ tùng cruiser chắc khó lắm, em lại mù tịt về các khoản máy móc nữa.
  5. CrazyMaster

CrazyMaster Thành viên mới

Bác đã chịu bỏ ra khoảng 50T để mua xe thì cố cho vừa chữ "chơi" bác ạ. Riêng cái nhãn hiệu thôi cũng thể hiện khá nhiều rồi. Từ trước đến giờ có nghe nói ai "chơi" cruiser ĐL đâu?!
    Bác không muốn chi thêm thì với số tiền đó là vừa vặn cho một con Rebel 125cc thuộc loại ngon rồi, lại không lo giấy tờ, bằng lái. Rebel thông dụng, đã có nhiều bác trên đây có kinh nghiệm giúp bác từ a đến z. Máu hơn nữa thì bác thêm tiền chơi Steed 400cc - dũng mãnh, oai phong hơn (Bác nhớ xem các đời nhé, tôi thấy đời 94 và 96 khác nhau fết đấy!)
    Lời khuyên cuối là nhất định khi đi mua xe fải có "đồng bọn" hỗ trợ nhé. Tự đi mua dễ bị thuốc lắm.
  6. khome

khome Thành viên rất tích cực

K0 biết Zing 150 này có giống chiếc XY150 hôm nọ mình nhìn thấy ngoài đường k0. Chả biết của hãng nào nhưng đoán nó là xe Tàu, nó là dập khuôn của dòng Harley, đồng hồ trên bình xăng, 3 đèn pha. Xe to đùng, nhưng tiếng xịt k0 chịu được, lại thêm bất mãn vì chỉ có 150cc
    Công nhận mấy ông Tàu liều thật
    Được khome sửa chữa / chuyển vào 10:50 ngày 14/12/2005
  7. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

ôi bác ơi 50T thì bác vô tư. Làm 1 con Wing GL 400 mới cực ngon mà chạy. Còn mà bác máu thì cũng dư sức làm 1 chiếc NV750 đời 84 máy cũng cực ngon, bác yên tâm con này ăn xăng cũng không hơn 400 bao nhiêu. Shadow 750 mà so với NV750 thì chỉ như ngựa làm cảnh so với ngựa chiến thôi.
  8. Aragorn_DSP

Cám ơn các bác đã khuyên bảo tận tình. Thú thực em ghiền con Rebel 125 hơn Kymco Zing 150 nhiều, chỉ sợ vì em chưa biết một năm phải sửa chửa bảo trì thế nào.
    Em chỉ có ý làm con 175 trở xuống vì em chưa có A2 và giấy tờ gì. Con Steed400 quả thực trông sướng vãi nhưng mà ngặt nỗi con xe em định mua để đi làm hàng ngày nên em hơi ngại vì nó hầm hố quá, rồi người ta lại rầy em đỏng đảnh .
    Các bác có thông tin giúp em với nhé, ví dụ con Rebel 125: 1 lit chạy được mấy km v.v...Có dễ kiếm không, v.v...
    Ngoài mấy con trên có còn con nào hợp nữa không (em hay chạy đường xa). Em nhờ mấy bác chỉ giáo ạ.
    Tiện đây em có hình con Zing mà em nói, có gì các bác bỏ qua cho nhé
  9. CrazyMaster

CrazyMaster Thành viên mới

Tìm được con xứng với giá đó không dễ, bác fải mò mẫm vậy thôi. Và khi kiếm được rồi - một con Beo xứng với cái giá khoảng 50T, thì chẳng fải suy nghĩ gì cả. Máy móc của nó còn nguyên, xe 4 thì và 125cc thì lo gì xăng (Bố tôi đang đi con này, nhưng chẳng bao giờ tôi để ý đến xăng nên không đưa ra số cụ thể được).
    Bắt đầu đi bác ơi! Hoặc máu hơn tí nữa thì chơi Shadow 125 cũng được bác ạ!
  10. chieno

chieno Thành viên mới

Thái Hoa 777 xịn nhể xe Phan tom 4 kỳ series nào thế. Xem tạp chí thấy em Phantom 200cc nhưng phải năm nay mới xuất hiện trên giang hồ.