1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bác tư vấn về khách sạn ở Bắc Kinh

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi hauyen1972, 25/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hauyen1972

hauyen1972 Thành viên mới

Nhờ các bác tư vấn về khách sạn ở Bắc Kinh

Em nhờ các bác thông thạo TQ giới thiệu giúp em vài cái khách sạn ở Bắc Kinh giá cả hợp lý cho người đi công tác. Em cảm ơn các bác nhiều.
  2. hoankiem

hoankiem Thành viên quen thuộc

Chào đồng đội chút!
    Bạn cho biết là bạn muốn khách sạn như thế nào? Giá tiền... vị trí....vì ở Beijing có nhiều khách sạn lắm.
    Giá thì từ 30$ là có khách sạn 2 sao, sạch ở tốt rồi, gần ga tầu ( Zonghan Hotel Beijing hoặc Zhongyu Century Grand Hotel Beijing 4 sao ( gần Bắc Kinh Tây Trạm ) giá 40$.
    Ở gần Tử cấm thành thì có Sha Tan Hotel Beijing 39$. hoặc muốn trung tâm nhất để tối tối đi ra Vương Phủ Tỉnh thì có Yue Xiu Hotel Beijing 44$ ( gần Thiên An Môn )
    Giá trên là giá nett rồi, giá list thường gấp 2 đến gấp 3...Đồng đội cho yêu cầu cụ thể, tớ sẽ tranh thủ nửa đêm cấp ngay cho Huyền một khách sạn tương đối phù hợp. Thông tin trên mạng là một phần của tớ mà..... tớ lại đang ngó nghiêng mấy anh Tầu.
    Còn đi công tác tiền chùa thì chọn cái này cho sướng, Prime Hotel Beijing , 5 sao, phòng giá normai là 340$. Tớ đặt hộ Huyền 130$.
    Option nữa là nếu muốn theo kiểu tập thể Camellia Kunming thì Far East International Youth Hostel là tiện nhất, ở trung tâm, sạch đẹp... giá 7.5$/người/night .
    Muốn tìm thêm thông tin về các khách sạn trên, Huyền vào google copy tên khách sạn sẽ ra các website của khách sạn... thoải mãi ngó và chọn lựa nhé.
    Thay lời cảm ơn cái PM đồng đội gửi tớ nhá!
  3. changtrainguyentu

changtrainguyentu Thành viên quen thuộc

bà chị vào đây book phòng và vé máy bay ở trung quốc nhé
    http://english.ctrip.com/index.asp
  4. hauyen1972

hauyen1972 Thành viên mới

Cảm ơn hoankiem va changtrainguyentu nhe.
    Cái này tớ hỏi giúp 1 người bạn. Nếu bạn tớ có cần thêm thông tin gì nữa thì tớ sẽ lại hỏi tiếp nhé
  5. love_travel

love_travel Thành viên mới

cái đó thì mình không biết đợi cuối tháng này đi về sẽ kể bạn nghe
  6. sicilian

sicilian Thành viên mới

Em mạn phép kéo cái topic này lên tý . Định lập topic mới dưng sợ các Mod trảm, thế nên em vào "ăn nhờ ở đợ" cái nì vậy, các bác thông cảm!
    Ông anh em mấy hôm nữa sang Tung Của công tác chục ngày, Thượng Hải, Bắc Kinh. Ông ý có nguyện vọng là kết hợp lang thang ở 2 thành phố này luôn. Ổng chỉ nói được tiếng Anh, đek nói được tiếng Trung (Tiếng Vịt thì đương nhiên roài ) .
    Các bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo cho em chút được ko ạ? Giả dụ mỗi thành phố có khoảng 2-3 ngày rảnh thì nên đi những đâu, bằng phương tiện gì, ăn uống ra sao, giá cả thế lào...?
    Mà giá kể có bạn nào đang học hay làm bên đó có thời gian làm guide cho ông anh em thì hay quá! . Tình đồng hương mà
    Cảm ơn các pác!
  7. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

Hay wá, đang cần, đánh dấu!
    Nhân tiện bác giới thiệu cho mấy cái chợ và khu thương mại được ko?
    Em lên BK lần nào cũng biết đi nhõn Vương Phủ Tỉnh mới cái chợ gì gần 建>- ấy, hình như là ?水,o, Vương Phủ Tỉnh thì quá đắt, còn ?水,ođi mãi chán wá rùi
  8. socbayonline

socbayonline Thành viên mới

Mình tìm giúp bạn danh sách các khách sạn ở BẮc Kinh, bao gồm cả website để book phòng qua mạng, bạn vào trang này nè
    http://socbay.com/web.aspx?q=kh%C3%A1ch+s%E1%BA%A1n+B%E1%BA%AFc+Kinh
    Chúc bạn có một chuýen đi vui vẻ nhé
  9. ivy79

ivy79 Thành viên mới

Bạn cho hỏi cái Templếi Hótel thì có ok không
  10. trankhangred

trankhangred Thành viên mới

Bắc Kinh nếu các bạn muốn mua đồ hiệu với giá rất hợp lý, mình có một địa chỉ này: Beijing Yansha Whosale! Là một tổ hợp bán hàng hiệu thế giới có nhà máy SX tại TQ! Giầy, quần áo,... các hiệu nổi tiếng giá khá hợp lý nếu so với các Shop ở TT mua sắm! Giầy nam ví dụ như Piere Cardin giá khoảng 500 RMB,...
    Địa chỉ các bạn có thể tìm trên mạng, tớ chỉ nhớ là từ Wangfujing đi Taxi mất khoảng 35RMB, đối diện với một công viên giải trí!
    Còn ở Wangfujing có khách sạn4sao thiết ké nội thất hiện đại, giá khá hợp lý nếu đi công tác người khác trả tiền khoảng 75$, ở trệt có 2 showroom Roll Roy và Lamboghini tha hồ ngắm : Park view Plaza ( trong Regent Bulding )