1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bạn chỉ mình những trò chơi trong lớp học

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi namoadiaphat, 14/09/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namoadiaphat

namoadiaphat Thành viên mới

Nhờ các bạn chỉ mình những trò chơi trong lớp học

Chào các bạn, chắc các bạn box những người thích đùa biết nhiều trò chơi có thể áp dụng trong lớp liên quan đến bài học:
    - Tính tập thể
    - Tính sáng tạo
    - Vui vẻ thư giãn

Mong các bạn hướng dẫn mình vài trò có thể ứng dụng trên lớp
    rất cảm ơn các bạn
    Thi
  2. lovelydunk

lovelydunk Thành viên mới

chơi trò...đoán bộ phận cơ thể người rất hài ...anh cho 1 chữ cái ..rồi 2 đội lần lượt nói đến các bộ phận cơ thể người từ chữ cái đó ..ai ko nói được là thua ..
    ví dụ . chữ C
    cu,chim,cẳng ...v...v
    have fun
  3. namoadiaphat

rẩt cảm ơn ý kiến của bạn, trò này vui nhưng chưa thể hiện được tính sáng tạo cho sinh viên. MOng các bạn giúp mình với. Hình như ở nuớc ngoài sau mỗi giờ giảng, giáo viên có dành khoảng 5-10 phút cho sinh viên chơi trò chơi nhằm thư giãn tinh thần sinh viên.
  4. bmv1

bmv1 Thành viên mới

Trò này thử xem nhé!
    Chia mỗi đội khoảng 5--7 người
    Người xếp cuối có đáp án viết bằng tay lên áo người xếp trên ( không được dùng lời ) mình cứ thứ tự như vậy-- người đầu tiên ( người cuối cùng nhận được tín hiệu ) sẽ ra hiệu cho người đứng ngoài của đội mình bằng hàng động, cử chỉ cho người đội trưởng ở ngoài đoán xem là đó là gì ( con vậ t, cầu thủ bóng đá ...) Đội nào nhanh và đoán đúng sẽ thắng . trò này đơn giản và rễ thực hiện, có sự kết hợp tinh thần đồng đội cao.
    VD nhé :
    Chia ba đội mỗi đội 10 người . Bạn là người đưa ra đề bài " Con Cua, Con Bò, Trọng tài " Theo thứ tự iu tiên chơi ( oản tù tì đi cho nó máu ) đội nào chơi thì người cuối cùng trong hàng lên gắp thăm đề bài , sau đó truyền tin hiệu viết bằng tay lên lưng của người phía trên ( hai đội đợi chơi ở ngoài giám sát có vi phạm không ) khi tín hiệu đến người đầu tiên trong hàng, người này phải thể hiện các hành động , động tác giống với đề bài mà mình đã nhận biết được (vd con bò gặm cỏ, kêu bò bò), cho tới khi một người ở ngoài của đội đó đoán được đáp án là gì thì kết thúc chơi, các đội khác tương tự ...)
    P/s Hôm qua vội quá chưa viết hết Chúc bạn vui
    Ai biết thì chỉ giúp bạn ấy,không biết thì thui topic này cũng chỉ tồn tại một tuần là cùng thui mà
    Được bmv1 sửa chữa / chuyển vào 20:41 ngày 16/09/2007
  5. New_face

New_face Thành viên mới

Đây, những dạng topic này thì mod nên khóa khẩn trương. Các mod cũng cứ hô hào kêu gào chứ có thấy xem xét dọn dẹp mấy đâu . Vào ngó ngiêng tí rồi té, chả xem xét kỹ gì sất .
  6. namoadiaphat

Diễn đàn là nơi trao đổi học hỏi các vấn đề liên quan đến cuộc sống, và chủ đề của diễn dàn. Nội dung tôi post lên đây chủ yếu là mong muốn các bạn có kinh nghiệm về sinh hoạt tập thể hướng dẫn giúp các trò chơi lành mạnh cho hoạt động tập thể.
    Bạn không chia sẻ thì thôi, hà cớ sao bạn lại châm chọc xúi giục MOD khoá topic này ? tôi cảm thấy sự phát ngôn của bạn sai chỗ rồi. Topic này không có nội dung nào là xấu và cũng không sai lệnh với nội dung của box ( Những người thích đùa).
    Tôi nghĩ bạn cũng từng là MOD, trước khi xoá hay lock 1 topic người ta cũng suy xét nội dung và tính hợp lý của nó. Nếu topic này đáng khoá tôi nghĩ có lẽ MOD của box này đã khoá lâu rồi. Không để đến lúc bạn sai kiến MOD box này mới khoá đâu. mà bạn là ai sao lại sai khiến luôn cả MOD thế ?
    Tôi xin cảm ơn những bạn đã chia sẽ kinh nghiệm trò chơi trong topic này. Chúc các bạn sức khoẻ dồi dào và hạnh phúc.
    Được kevinmitknick sửa chữa / chuyển vào 11:59 ngày 16/09/2007
  7. New_face

New_face Thành viên mới

Bạn nói diễn đàn là nơi trao đổi học hỏi.... đúng , chính vì thế nó có rất nhiều box phù hợp với từng yeu cầu của từng người. Topic của bạn là hỏi và đáp, mà diễn đàn đã có hẳn 1 box hỏi đáp rrồi đấy, có lẽ bạn chưa xem hết.
    Còn tôi sao phải châm chọc và xúi giục nhỉ, bạn nghĩ hơi sâu rồi đấy. Tối nói là mod nên khóa lại vì nó không phù hợp. Đơn giản thế thôi. Tối biết bạn là ai mà tôi châm chọc và nói thật là tôi cũng không có thời gian làm việc đấy với bạn.
    Còn nói về xấu thì cái xấu nó không thể tồn tại ở đây đâu. Bạn hiểu hơn nhé.
    Chính vì chưa khóa nên tôi mới nói mod nên khóa lại.Đó là ý kiến của riêng tôi. Còn bạn nói tôi sai khiến mod thì có lẽ bạn dang bực nên hơi hồ đồ một chút, cũng không sao.
    Thế nhé. Chúc vui.
  8. namoadiaphat

Tôi tôn trọng những thành viên trong box này với những sở thích và hiểu biết với vấn đề tôi cần hỏi, nên tôi mới dám mạo muội viết bài hỏi về vấn đề các trò chơi liên quan.

- Nhưng bạn lại chen ngang rồi hô hào lock topic, khiến cho cái box này dần dần đi lạc với ý nghĩa ban đầu của nó. nếu bạn thật sự quan tâm đến nội dung diễn đàn thì tôi nghĩ bạn chỉ nên khuyên mod di chuyển cái topic này sang 1 nơi nào cho phù hợp theo ý kiến của bạn, để topic này tồn tại và tiếp tục nhận được sự góp ý, chia sẻ của các bạn. Đằng này bạn sốc thẳng vào và nói :
    " Đây, những dạng topic này thì mod nên khóa khẩn trương. Các mod cũng cứ hô hào kêu gào chứ có thấy xem xét dọn dẹp mấy đâu . Vào ngó ngiêng tí rồi té, chả xem xét kỹ gì sất ."
    Và tôi cũng rảnh rang nên có xem qua tất cả các bài viết của bạn, hình như chỉ toàn là dạng bài spam không hơn không kém, chỉ có số lượng là nhiều nhưng nôi dung thì đối nghịch với số lượng bạn viết ra.
    Mong lần sau bạn phải cẩn trọng hơn những kiểu phát ngôn như vậy. Bạn không nói thì không ai nói bạn có vấn đề về thần kinh đâu.
    Dù sao thì topic này đã lạc sang hướng khác gây sự mâu thuẫn. Tôi mong MOD xoá topic này. và xin cảm ơn các bạn đã chia sẻ.
    Thân mến
  9. New_face

New_face Thành viên mới

Giờ thì tôi lại phải mất thêm chút thời gian của mình để nói cho bạn hay vậy.
    Thứ nhất : cái topic này nên khóa khẩn trương vì nó hoàn toàn không phù hợp ( thể hiện sự hiểu biết hạn hẹp)
    Thứ hai : Bạn bảo move topic của bạn thì move sang đâu, ở đây chỉ có khóa thôi ( cũng lại 1 sự hạn hẹp về hiểu biết)
    Thứ 3 : Bạn bảo các bài tôi viết là toàn spam. Cứ cho là như thế đi. Thế thì sao nó lại tồn tại mãi mãi với thời gian ở đây =))
    Để viết bài spam mà không phạm luật cũng lại là một trình độ đáy bạn ạ :)) .Đừng ghen tỵ với tôi về điều đó khi mà bạn không thể làm được điều đó :))
    Thứ 4 : toi không thể đáp ứng mong muốn của bạn là phải cẩn trong với lời nói khi đọc nhưng topic loại như thế này.
    Thứ 5 : Ở đây tôi đã nói rất nhiều và sẽ còn nói rất nhiều nữa . Nếu bạn là người bình thưồng và thần kinh ổn định có lẽ không nên lai vãng vào đây =))
    Có 5 điều thế đã.
  10. namoadiaphat

Cảm ơn bạn đã góp vui