1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nho cac ban o Praha chi dan giup

Chủ đề trong 'Czech' bởi caroltdk, 07/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. caroltdk

caroltdk Thành viên mới

Chao moi nguoi, minh la sinh vien dang hoc o Phap, he nay dinh sang du lich Praha mot chuyen. Nhung phai cai ngan sach eo hep qua, minh nghe noi la co the thue phong trong cac ktx sinh vien de di du lich Praha. Nhung khong biet gi ve gia ca,dia chi,cach thuc lien lac,thue phong ra sao, ngoai ra minh cung rat lo mo ve cac dia diem du lich o Praha..........Mong moi nguoi chi dan giup.
    Rat cam on cac ban.
  2. nostarwhere2512

nostarwhere2512 Thành viên mới

ban co the tham khao them o day http://www.suz.cvut.cz/ , day la ktx cua truong minh, gia ca thi minh ko ro lam, hinh nhu co 300 kc = (co 15 euro) cho 1 phong 2 nguoi, hoac co the thue phong roi o 4,5 nguoi cung duoc, hiii...vi o day quan li de lam... Gia ca o Praha thi tuong doi re so voi cac nuoc chau au
  3. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cuối tháng sau tớ sẽ qua Prague khoảng 4 ngày.
    Các bạn chỉ điểm cho tớ với:
    - Một số chỗ nên đi và cần phải đi ở Prague
    - Shopping ở Czech có rẻ ko? Chỗ nào?
    - Có món dân tộc cổ truyền nào mà tớ nên nếm qua cho bít ko?
    - Tớ muốn đi Kolary Vary (viết đúng ko nhỉ?) thì có tiện đường ko?
    - Đi lại ở Prague rẻ nhất là bằng phương tiện rì?
    - Từ sân bay vào trung tâm thì đi phương tiện rì là rẻ nhất?
    Ohhh Prague, wait for me
    Thanks các bạn!
  4. z_125

z_125 Thành viên mới

từ sân bay đi bus ra metro A dejvicka mua vé 7 ngày đi cho tiết kiệm. còn nếu sang ít ngày hơn thì cứ mua vé dập 26kc đi đc 75phút. đi lại praha bằng metro bus và tram. món ăn thì có knedlo vepro zedlo hoặc svickova, shopping giờ ở séc cũng khá đắt vì $ hạ quá thấp, thík rẻ thì vào chợ sapa cua người việt ;)) . karlovy vary thì đi bus tầm 2 tiếng là tới nhưng ở đó cũng chả có gì mấy, ở praha thì đi thăm quảng trường con gà, con ngựa, cầu tình, thành cổ cũng chỉ có thế thôi ^^
  5. ba_gia_bon_chen

Hí hí, thank you bạn nhiều nha. Chẳng hiểu mình phải gọi cái thẻ dập 26kc ntn nhỉ? :">
    Nghe bạn nói có vẻ buồn nhỉ. Nhưng tớ thì khoái lắm. Chỉ cần đi dạo trên những con phố của nó chắc cũng thích lắm rùi..
    Thế có chỗ nào hay như kiểu bác thợ sửa giày/đồng hồ lâu năm ko? Tớ thích cái kiểu cổ lỗ như thế lắm..
  6. z_125

z_125 Thành viên mới

cái đấy bên này gọi là jízdenka hay cứ tiếng anh là ticket là xong ^^. còn mấy cái cổ kia thì hiếm lắm phải vào mấy khu phố cổ giữa quảng trường Václav (con ngựa) và Staromestke namesti (con gà) phải đi vào ban ngày mới may ra gặp đc. Gluck
  7. ba_gia_bon_chen

Hihi, cảm ơn bạn nhé. Tớ có tận 4 ngày lang thang ở đó mà. Nhất định sẽ cố gắng tìm ra.. Hị hị..
  8. unstable

unstable Thành viên quen thuộc

Mình đang muốn đi từ Paris, hoặc từ Karlsruhe - thành phố rất gần Stuttgart của Đức sang Prague vào đợt Noel. Nhưng check vé máy bay từ Paris đi thì thấy đắt quá, có bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình. Mình muốn bắt tàu đi từ Đức sang Prague thì có tiện không, mình check khoảng cách thì khoảng 400 km, nhưng cũng không biết hệ thống tàu bên Đức thế nào.
    Thanks
  9. meotamthe07

meotamthe07 Thành viên mới

các bác ở Czech tư vấn cho mình vấn đề mua quà lưu niệm ỏ sec về Vn cái. Hình như sec nổi tiếng là đồ pha lê phải không? nhung mà pha le hơi cồng kềnh và khó bảo quản nhỉ. Vậy các bác cho em vài chiêu xem nên mua gì ở sec về làm quà, mà rẻ rẻ thôi, hihi. Socola ở sec ngon không các bác, mua ở đâu? còn mỹ phẩm nữa, có được không ạ? Các bác giúp em gấp cái nhé. Tks các bác.
  10. LouisBi

LouisBi Thành viên mới

Pha lê đắt mà lại nhàm lại khó mang, Séc thì nổi tiếng nhất là bia thôi. Ruợu thì mang rượu becherovka hoặc Fernet về cho nó đặc trưng mà cũng rẻ. Socola Séc chả có gì đặc sắc hết.