1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các bạn tư vấn !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Double.D.Silent, 01/04/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Double.D.Silent

Double.D.Silent Thành viên mới

Cũng gần 3 năm rồi mới quay lại diễn đàn ! Chuyện tình của mình đã đổ vỡ cách đây hơn 1 năm, chuyện ngày xưa thành công cũng nhờ các bạn trong này, nay cũng lại gặp khó khăn nên vào đây nhờ các bác tư vấn !
    chuyện cũ kết thúc, buồn thì buồn rồi cũng vượt qua và rồi chuyện mới đến và nó làm mình đau đầu !
    Có một cô gái (nhỏ tuổi hơn mình) từ trc giờ tụi mình gặp nhau không quá 4-5 lần, gặp toàn nói chuyện vớ vẫn thôi và mình không hề có ý định gì với cô ấy cho đến khi bất chợt một ngày mình rủ cô ấy đi chơi, cũng chỉ là đi dạo, nói chuyện vớ vẩn, mình cũng có chút rung động, nếu nói thích thì chưa huống gì là yêu, nhưng nếu bảo mình có ý định cưa cẩm cô ấy hay không thì mình sẽ nhất định trả lời là sẽ có !
    Gia đình mình và gia đình cô ấy vốn có chút quen biết qua lại nhưng không thường xuyên. Hôm rồi mình và cô ấy ngồi nói chuyện qua lại, tụi mình nói rất nhiều (cuộc sống, con người, xã hội, lòng tin) có những vấn đề chính mình xin nêu ra ở đây cho các bạn bàn luận và hướng cho mình một con đường:

- Cô ấy nói cô ấy sợ: sợ mất lòng vì cô ấy không biết cách nói tránh mà luôn huỵch tẹt. Sợ người ta đối xử tệ với mình vì cô ấy không biết phân biệt ai tốt ai xấu.
    Mình trả lời là:
    +Cách nói tránh: nói mà có ẩn ý phía trong thì cứ trải qua giao tiếp là sẽ có kết quả
    +Phân biệt tốt xấu: nếu em ở giữa người tốt quá lâu thì đi đâu cũng chỉ thấy toàn người tốt không thấy người xấu, còn ở giữa người xấu quá lâu thì gặp ai cũng cho là người xấu cả

-ở quán cafe, nói chuyện về gia đình cô ấy nhưng chưa bao giờ cô ấy nhắc đến bố cô ấy (mình có biết một chút về gia cảnh cô ấy): Một mình mẹ cô ấy chăm lo anh em cô ấy nên người, cho ăn học đàng hoàng mặc dù chỉ là cđ mình có bảo em nên tự hào về mẹ, cô ấy bảo mình có gia đình đầy đủ, cuộc sống ổn, làm sao anh hiểu đc cuộc sống của những người như em ! Mình im lặng và trả lời một cách ngơ ngác đến nổi không nhớ là đã nói gì !
    Mình nói có một câu hỏi anh muốn hỏi em, anh biết em sẽ buồn khi nghe câu hỏi này, câu trả lời vốn dĩ anh biết chút chút, mơ hồ nhưng anh vẫn muốn hỏi vì anh muốn tự mình tìm hiểu. Mình hỏi là: sao em chưa bao giờ kể về ba ? Mình không ngờ là cô ấy lập tức bật khóc huhu và nói: từ lúc sinh ra em chưa bao giờ gặp ba, em ghét đàn ông, đàn ông không trên đời này không có ai tốt cả, rất phũ phàng, cần thì đến, chán thì đi, nhẹ nhàng như phủi bụi. thực sự mình chết lặng chỉ biết lặng lẽ đốt thuốc, nhìn cô ấy khóc đợi 1 lúc thì xé cái khăn lạnh rồi đưa cô ấy rồi tiếp tục hút thuốc, mình hút thuốc k nhiều nhưng hút cũng lâu và chưa bao giờ cảm thấy đắng như thế này, đắng một cách chát chúa lại còn nghẹn nữa, rồi thì tụi mình cũng rời khỏi đó đi dạo lòng vòng, mình cũng chọc được cô ấy cười, cười rất hồn nhiên như chưa từng khóc vì câu hỏi của mình cả.
    Lúc về mình có nói là mình sẽ thay đổi cách nhìn của cô ấy, nhưng thực sự mình chẳng biết bắt đầu từ đâu cả, hồi sáng mình có nt bảo cô ấy mổi ngày soi gương, hãy nhìn vào tấm gương và cho anh biết em thấy gì ở trong đó (ngụ ý của mình: cuộc đời vốn dĩ là tấm gương và em đang đứng trước nó, và bất cứ hành động nào của em đều được phản chiếu lại)
    thực sự mình không biết làm thế nào ở những bước tiếp theo cả ! các bạn giúp mình với !
  2. foreveronelove

foreveronelove Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

bác đã tìm được điểm yếu của gái, đó là thiếu thốn tc của một người cha, trụ cột chính của gia đình, việc bây giờ dễ hơn, bác cứ thế này thay vì sms hằng ngày về sự quan tâm, bác quá sai về cơ bản, như vậy quá rẻ tiền và ít khi làm gái cảm thấy rung động, bác có biết câu trăm nghe không bằng một thấy chưa, thay vì đọc sms của bác thì bác cho gái thấy sự quan tâm của bác, nhiều khi rất nhỏ thôi cũng làm gái nhớ mãi, và cũng không nên nhiều quá vừa phải thôi nhưng đúng lúc đúng chỗ, với lại với gái này thì bác ít nói nên hành động thì hơn vì gái nó được nghe quá nhiều điều xấu về đàn ông (do ai đó tưởng tượng ra) :)
    H_M_HDouble.D.Silent thích bài này.
  3. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

chủ topic sến quá nhỉ :D
  4. Double.D.Silent

cảm ơn bạn, mình cũng đã nghĩ tới việc hạn chế sms rồi, mình cũng k hay sms cho lắm. Mình làm bếp, tg có lẽ cũng sắp xếp, theo bạn có nên lợi dụng nghề nghiệp để thể hiện bản thân k nhỉ :D
  5. Double.D.Silent

sến chổ nào bạn :D
  6. foreveronelove

foreveronelove Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

cái gì là sở trường thì nên phô diễn hết ra, nhưng mà nên kín đáo 1 tí :)
  7. NeverGiveUp.

NeverGiveUp. Thành viên rất tích cực

Lời khuyên cho cậu là dù có nắm được thóp của gái đi nữa thì cũng đừng vội vàng, bởi nói 1 lời ra biết kết quả ngay
    dilentuga thích bài này.
  8. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em chả hiểu không biết top có hiểu không? :(
  9. Double.D.Silent

thực sự là nữa hiểu, nữa k, ngu ngơ gà mờ như trẻ tập đi, mà trẻ con thì ngây thơ chưa biết gì, còn bản thân tự cho là đã lớn nhưng trong lòng lại ngu ngơ, quả thực khó chịu, nhờ các bác nhiệt tình giảng dạy 1 phen !
  10. Yeu_Trong_Sang

Yeu_Trong_Sang Thành viên mới

Chuyện nắm thóp này cũng là một cơ hội. Nhưng cũng không phải lợi thế gì lớn lắm. Vì những cái đuôi khác (nếu có) nhiều khả năng cũng biết rồi. Chú2D này vẫn còn sến sến, chưa có phong thái của người đàn ông trưởng thành lắm.
    Lời nói thốt ra quá vội vàng và dễ dãi. Đừng vội hứa hẹn, cũng đừng dạy đời. Nếu suy nghĩ của gái dễ thay đổi thế thì đâu đến lượt chú.
    Đệt. Đoạn này gái nó đang khoe sự thẳng thắn, thật lòng và ngây thơ của nó thì chú lại quay qua dạy đời nó như kiểu bố dạy con, ông nội dạy cháu gái. Gái đang cần sự khẳng định, sự khen ngợi của chú để thêm tự tin mà chú toàn vùi nó xuống như bé gái 3 tuổi là thế nào đây.

Nếu chú tầm 21-22 tuổi thì thông cảm được. Nhưng >=25 tuổi mà thế này thì chú lớn hơi chậm.
    Double.D.Silent thích bài này.