1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ các cao nhân bốc thuốc giúp em !

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Hanson213, 05/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

[r2)] hunter chăm học thế là ổn đấy. thỉnh thoảng vào đây chơi với ae tí cho vui :x
  2. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ca này không sáng , ấn tượng ban đầu ( cảm tình ) rất là quan trọng . Lần trước em kia không thích bạn , có thể là hôm đấy bạn ăn mặc chưa chỉn chu , chưa tạo ra sự thu hút . Bây giờ , muốn tiếp cận em nó thêm 1 lần nữa để " tung chiêu" thì không khó .

Hôm nào đẹp trời , rủ 1 thằng bạn thân "diễn kịch" như sau : ( Thằng bạn thân tạm gọi là B , bạn là A ) .

Bảo B đi lên cửa hàng tạp hóa nhà em gái , tìm mua cái túi giống hệt cái túi hôm trước . B giả vờ không tìm được nên phải Alo cho bạn lên tìm giúp . Nhớ là B phải diễn thật giỏi , làm sao để mà cả cửa hàng biết : cậu ta không tìm được cái túi như ý cậu ta , nên phải gọi người quen đến giúp .

VD :
    B: Cô chủ ơi , tìm giúp tôi cái cặp nào đẹp một chút được không ? Hôm trước bạn tôi mua ở đây một cái đẹp lắm . Hình như cái cặp bằng da , màu đen , mà có nhiều ngăn thì phải .

Cô chủ : Dạ , anh coi thử , có phải cái này không anh . Cửa hàng em nhiều cặp đẹp lắm anh ạ .

B : ( Cố tình tỏ ra không vừa ý ) . Không , không phải cái này rồi bạn ạ . Ờ , cho mình xem cái kia kìa . ..... Hmmm , cũng không phải ! Để mình gọi thằng bạn lên , xem hôm trước nó mua cái nào ,rồi mình mua . Hjx , cảm ơn bạn , phiền bạn quá .

B : Alo , chủ Thread à , lên đây chon giúp tôi cái cặp hôm trước đi , tôi không nhớ rõ cái cặp hôm trước là cái nào . Uhm , lên nhanh nhá ( phải nói to , để mấy con bé kia nghe thấy ) .

A : ( Phi ô tô lên , hoành tráng bước xuống ô tô , 2 tay đút túi đi vào . ;)) . ) Gặp 3 con bé kia , lạnh lùng đi qua cho mình , làm như không quen biết . Xong rồi vào , lạnh lùng nhờ em gái coi cưa hàng tìm hộ cái cặp hôm trước vừa mua . Nếu con bé không nhớ thì bảo em nó dẫn đi tìm , tìm ra thì thôi .

Đến đây thì có 2 hướng xử lý :

1 , Nếu thích mua thêm cặp thì cứ mua .
    2, Nếu không muốn tốn tiền mua thêm cặp thì trước đấy , bàn bạc với thằng B . Bảo thằng B giả vờ là không ưng cái cặp đấy nữa ,rồi 2 đưa rủ nhau đi về .

Điều quan trọng ở đây là : Nếu lần trước bạn không ghi được điểm do vẻ bề ngoài thì lần này cố gắng mà khắc phục , ngoài ra , nhất thiết là phải tỏ ra lạnh lùng , không đoái hoài gì tới 3 em kia nữa . Sau lần này , dù không cưa được em kia thì cũng phải cho mấy em ý biết là " anh cũng không vừa đâu " .
  3. tienvatinhzzz

tienvatinhzzz Thành viên mới

chẳng t bạn thân nào nó hâm đi đóng cái vai đây đâu a. e nói thật đấy, chỉ có rủ bạn thân đi chung cho đỡ ngại thôi
  4. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Quan trọng là diễn vở kịch hài hước đó để làm gì? Và cuối cùng thì được cái gì?

Nếu là để có mặt ở cửa hàng chỉ để khoe cái bốn bánh và phong cách ăn mặc chỉn chu thì sao phải mất công khổ sở dựng một kịch bản loằng ngoằng và lộ liễu đến thế? Có bốn bánh mà muốn khoe mẽ thì cứ đoàng hoàng đóng thẳng đến cửa hàng vào mua cái gì chả được. Không mua thì lại té chứ có sao. Mà nhà giàu tiếc gì con lợn còi?

Và nếu cái "được" chỉ là như cái dưới đây thì làm thế để làm gì? Thời gian thừa để làm việc khác ra xèng hoặc tìm gái khác mà tán thì tốt hơn

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Thằng bạn thì lục tung của hàng gần tiếng đồng hồ, rồi đến lượt chủ thớt bắt em nó đi tìm, tìm ra thì thôi. Xong rồi chọn cái hướng xử lý thứ 2 thì chắc chủ thớt vừa cắp mông đi, mấy em lại chả xúm vào vừa đốt vía vừa réo cả 2 thằng lên mà rủa cũng nên =))
    Ko hiểu đ/c TheDoEm xui chủ thớt làm vậy nhằm mục đích gì? Nhằm làm gái ân hận mà chạy theo chủ thớt ra tận ô tô để xin số đt à?
    ~X
  5. TheDoEm

:)):)):))
  6. TheDoEm

Cùng là một vấn đề , một bố cục giải quyết , có những người thì làm rất tốt , nhưng lại có những người làm chẳng ra gì . Vậy nên mới có kẻ không làm được thì bảo " hâm " , rồi có kẻ thì đi QUOTE bài rồi bảo " xúm vào đốt vía " .

Ngay đến cả thằng bạn thân còn chẳng thuyết phục được nó giúp đỡ mà còn đòi ... thuyết phục lấy số điện thoại của kẻ xa lạ , vừa gặp lần đầu . Cái này phải xem lại kỹ năng đàm phán và kỹ năng thuyết phục .
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Đọc bài của tôi thì trợn mắt lên , nhìn cho kỹ . Có thấy cái icon cười đằng sau không , có thấy đóng mở ngoặc đơn không . Hay là thiểu năng đến độ , tôi phải ghi rõ ra là " tôi đang đùa " thì mới biết .

" làm thế để làm gì " .
    " Thời gian thừa để làm việc khác ra xèng hoặc tìm gái khác mà tán thì tốt hơn" . Uhm , đi mà đi làm việc khác , rồi mấy con nhỏ vẫn nhớ về một gã trai làng , nhìn thì bẩn bẩn , nói năng , xin xỏ thì lộ liễu . Xong rồi bị gái cho số điện thoại của nhà hàng , đến lúc muối mặt gọi đến thì gái khước từ .

P/S : Đúng ra là ném đã chủ Top trước , xin xỏ lộ liễu . Nhưng mấy đứa kia không cho thì thôi , đằng này cho số của cửa hàng , muối mặt gọi đến thì lảng tránh .
  7. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

^ ^ Một người lao công cũng có thể làm rất tốt của việc của một người lao công. Một người lãnh đạo cũng có thể làm rất tốt công việc của một người lãnh đạo. Đ/c TheDoEm đang cố gắng làm tốt nhất công việc của người lao công và muốn tự hào về điều đó?

Bản thân tớ thì thấy thuyết phục thằng bạn làm việc này khó hơn việc lấy số đt của gái nhiều.

Thế ra là bài góp ý cho chủ thớt ở trên của TheDoEm là một bài viết đùa? Thế thì phải chú thích chứ. Hay để tớ thông báo với mọi người là "Tất cả chú ý! TheDoEm vừa viết một câu chuyện cười. Đề nghị tất cả hãy cười thật to lên" nhé! =))

Thế này nhé! Nếu quay lại chỉ để làm trò, ko có mục đích rõ ràng thì tốt nhất đừng quay lại. Còn nếu vẫn nung nấu quyết tâm chiến vụ này thì cũng không việc gì phải bày vẽ một cách thiếu tự tin như vậy cả. Nếu thích thì cứ biến mình thành phong độ nhất có thể rồi đoàng hoàng dẫn thằng bạn hay bất kỳ đứa nào đó vào mà xem hoặc mua đồ. Rồi cố vớt vát lần 2 với hi vọng rằng bằng tác phong ăn mặc chỉn chu, phong cách hơn, với sự khéo léo hơn..vv.. sẽ xin được số điện thoại của gái (như cách nghĩ của TheDoEm, nhưng điều này ko khác gì như đánh xổ số).

Xin số đt thì nên xin trực tiếp sẽ tốt hơn là gián tiếp hoặc lấy trộm số đt nhiều. Bởi xin đc số đt trực tiếp thì khi nói chuyện đt sẽ có lợi thế là trên tinh thần hợp tác của gái. Vì thế nói chuyện sẽ dễ hơn và ko bị gái tỏ ra đề phòng. Tuy nhiên thì việc xin số đt đòi hỏi phải tế nhị và khéo léo, mà cái này lại thuộc về năng khiếu, nếu có luyện tập thì cũng phải mất một thời gian rất lâu để trải nghiệm và vỡ vạc cho nên tình hình cũng hơi khoai.

Bản thân Tẹt chưa khi nào xin số đt của gái mà bị từ chối cả. Bởi cũng như nắm tay nắm chân, người ta chỉ thực hiện khi cảm thấy điều đó đã thuận lợi dựa trên việc nắm bắt cảm xúc của đối phương. Khi cái mặt gái đang lạnh te cộng với việc ăn nói thiếu khôn khéo thì việc xin số lúc này là không thể.

8. hiep88

hiep88 Thành viên quen thuộc

Ca này sáng tối khó phân, nhưng theo anh thì gái:

1. Gái đá qua đá lại đong đưa vài câu với chú cũng là phép lịch sự với khách hàng (khi khách là người lịch sự)

2. Quá quen với các trai có hành động tương tự như chú rồi

Thế nên không cần phân tích nhiều cho lần đầu tiên đó. Quạn trọng phải dụ rắn ra khỏi hang, thì mới biết nó là hổ mang, hay rắn nước được.

Cách thì có nhiều nhưng vác cái mặt chai lỳ ra cửa hàng lúc ban ngày ban mặt là hạ sách.

VD: chú có thể nhờ đứa bạn (nếu gái quen giọng chú rồi), alo tới cửa hàng, trình bày 1 số lý do gì đó, rồi mua một mặt hàng nào đó và nhờ ship tới tận nhà chú (dù cửa hàng không có dịch vụ đó... nhưng vì lý do mình đưa ra thì cửa hàng không từ chối được- hơn nữa cửa hàng luôn có 3 cô osin).. việc tiếp theo thì a nghĩ chú biết phải làm gì... rất có thể chỉ là 1 trong 3 em gái đó thôi... nhưng chú chỉ cần ghi điểm với 1 em thì nó sẽ tự động nhảy sang em chú cần hướng tới.

Cách khác: nhắm giờ cửa hàng đóng cửa, hoặc cô chủ ra ngoài đi chơi (buổi tối- đừng có vác mặt ra gặp gái lúc trời đang nắng toác cả đầu)... chú có thể vào cửa hàng: xin cốc nước, xin trú nhờ vì đau lưng, nhức óc v.v.. (dù gái biết tỏng, nhưng nếu chú lịch sự và đủ khéo léo gái sẽ không bao giờ từ chối được mà còn nhiệt tình giúp đỡ [:P])...

Hoặc: gái đi trên đường thì chú có thể đi theo tới tận nơi gái tới, nếu là quán xá, chỗ tụ tập của gái thì quá tốt, chú vào chọn 1 góc khuất mà gái không nhìn thấy (ngụy trang nếu cần)... rồi có thể nhờ bồi bàn thanh toán hộ cái hóa đơn chỗ gái đang ngồi, hoặc gọi cho gái và đám bạn 1 món gì đó hấp dẫn 1 chút (nên nhờ bồi bàn, không nên tự vác cái mặt đần thối của chú ra), hoặc một ngày khác gái đang đi thì chú có thể đi lên rồi thản nhiên buông một câu: ồhhhh, lại phải gặp em rồi, có duyên quá ta v.v...

Lời khuyên: chú có thể kết hợp hết các cách trên theo 1 lịch cụ thể... tất nhiên nếu chú thấy gái xứng đáng để chú đầu tư, và bản thân chú thấy đó là 1 trò chơi thú vị... không nên đi theo những lối mòn cũ rích cứ phải xin nick chat, yahoo, fb, chém gió linh tình... rồi mới rủ đi chơi... nhưng chiêu bất ngờ bao giờ cũng làm gái không đề phòng và dễ ăn điểm hơn (tất nhiên là cũng tốn công sức hơn chút)...
  9. TheDoEm

À , mình biết , đối với bạn Alp thì là khó thật !

Đấy , đã ghi rõ ràng ra là "có thấy icon cười , có thấy đóng mở ngoặc đơn không " , vậy mà vẫnphun ra một câu " bài góp ý cho chủ thớt ở trên của TheDoEm là một bài viết đùa " . Bạn đừng trả vờ " ngẫn " nhé . Mình biết bạn thông minh lắm .

Và đây , sau khi giải thích một thôi , một hồi thì bắt đầu quy chụp nó về năng khiếu , về khéo léo . Nếu như thực sự chủ Top đã là năng khiếu , đã khéo léo thì tự nhiên chủ Top đã biết phải làm gì , chẳng cần phải lên đây đề vấn .

Nhân tiện , tôi cũng nói với Alp thế này .Từ trước tới nay , chưa bao giờ mà tôi phải xin số điện thoại của gái ( trừ khi là công việc bắt buộc ) . Bởi vì theo tôi , cách để có được số ĐT của gái làm sao cho tự nhiên nhất đấy là làm cho gái phải mở miệng để có được số của mình trước , để gái phải alo trước . Để làm được điều đó , bặt buộc gã con trai phải có sự lạnh lùng cần thiết , sự lôi quấn khiến gái phải tò mò . Và một phần không thể thiếu , đấy chính là vẻ bề ngoài . Mà muốn có được sự lạnh lùng thì phải biết nhẫn , muốn có được sự lôi quấn thì cần phải trải , muốn có được vẻ bề ngoài thì phải đầu tư . Vậy đấy .

P/S : Đối với trường hợp này , nếu là tôi , tôi buông cây bài năm ăn - năm thua . Hình ảnh của mình là quan trọng , không thể vì một chút bồng bột mà gạt phăng đi được .
  10. Hanson213

Hanson213 Thành viên mới

Các bác làm em chóng mặt quá@-)

Đầu tiên em cảm ơn những lời góp ý ngàn vàng của các bác. Nhưng có lẽ em vẫn giữ nguyên ý của mình ở trên là em ko muốn quay lại cửa hàng đó nữa, chỉ khi nào em hoặc bà con cô bác nhờ em dẫn đi, cần mua gì ở đấy thì em mới tới, em đã dính phốt ở đó thì giờ cứ vác cái mặt đến chỉ làm cho mình ngập trong phốt thêm thôi...[r23)]

Nếu em có ô tô thì đã ko phải chật vật và cũng chưa chắc em đã tán bé này, em sẽ chỉnh đốn lại phong thái, cách ăn mặc của mình sao cho sạch sẽ, thơm tho, bắt mắt và đĩnh đạc hơn nữa[:D]

Về khoản xin sđt thì em thấy thích hợp với hướng xin số trực tiếp, em ko muốn dùng chiêu trò gì khi lấy sđt của gái, nói thật là hôm đó em hơi vội vã và đường đột khi hỏi sđt của gái, em cũng ko dẻo mồm đến mức chém gió thánh thần chỉ 15, 20phut là lấy được số, có lẽ em nên kiên nhẫn và chờ thời cơ sau..:-"

Ý của bác hiep88 khá hay, em sẽ suy nghĩ theo hướng của bác xem thế nào...

Mời các cao nhân nhiệt tình bình loạn, chém gió, quăng gạch, quăng đá, quăng bom...và cho ý kiến tiếp để em có được hướng đi sáng suốt nhất cho ca này [r2)]