1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ chị em tư vấn về BÀN TRANG ĐIỂM/BÀN PHẤN

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi Tieu_Kieu, 10/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tieu_Kieu

Tieu_Kieu Thành viên mới

Nhờ chị em tư vấn về BÀN TRANG ĐIỂM/BÀN PHẤN

Phòng ngủ nhà tớ nhỏ lắm, không có chỗ kê bàn trang điểm riêng, tớ định đi đặt đóng 1 cái bàn trang điểm đơn giản để ở đầu giường. Bề ngang chỉ khoảng 35cm thôi.
    Các chị em có mẫu nào hay hay cho tớ tham khảo với.
  2. clo_tido

clo_tido Thành viên mới

Có thuê em thì em dành tgian design cho
  3. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn search chữ dressing table trên công cụ tìm kiếm hình ảnh của Google sẽ thấy có khá nhiều mẫu bàn phấn
    Máy vi tính ở nhà tớ lưu một mẫu bàn phấn cũng rất hay và tiện dụng.
    Nó chỉ nhỏ bằng cái tủ đầu gường mà thôi
    Bạn có thể tưởng tượng thế này . Mặt bàn có bản lề đằng sau khi cần dùng mình mở nắp như một cái hộp ( phía dưỡi có gương ) khi không cần dùng đóng lại nó lại trờ thành một cái mặt bàn Các ngăn kéo ở hai bên sườn và thích thì mở ra, với cái bàn phấn này nhìn không ai biết là bàn phấn .
    Hơn nữa nó để đồ không bị bụi bẩn. Trang điểm chú yếu cần một cái gương phóng đại và dụng cụ chuyên nghiệp hơn nữa họ được thì tốt hơn
    Nhưng bản thân tớ vẫn kết loại bàn phấn có ba gương rất tiện khi trang điểm, gương giữa soi toàn thân nhưng bàn phấn của tớ bề ngang nó to bằng một cái giường đơn đó.
    Lấy chồng đi rồi chồng mua bàn phấn cho ..hihi bàn phấn ở nhà bố mẹ tớ bé tý chị gái mua cho cách đây 10 năm rồi ..rẻ lắm
  4. Tieu_Kieu

Tieu_Kieu Thành viên mới

@clo_tido: Em cứ Design đi, chị đảm bảo nếu đẹp thì em nổi khắp box Làm đẹp này, đồng thời chị sẽ đi quảng cáo cho em bên muare nữa, chắc chắn lúc ấy em không cần tiền công chị trả nữa đâu . Thật mà.
    @linhkhue: bạn post mẫu của bạn lên cho tớ xem với, đúng là tớ cần cái mẫu kiểu như tủ đầu giường ấy, có thể có 1 gương nhỏ hoặc không cần gương cũng được.
    Mà, lấy chồng lâu rồi ấy chứ, chồng bảo tìm kiểu đi rồi chồng đặt người ta đóng cho. Chơi khó thế chứ lị
  5. linhkhue

Tìm cho bạn này , mình cũng rất thích mẫu này nó thực tế đến kinh khủng đơn giản gọn nhẹ và dùng cho người ngại lau chùi . Mẫu bàn phấn có gương đứng cũng rất đẹp .Nhưng hay phải lau chùi lắm bày biện thì đẹp vậy thôi mà phức tạp.
    Nhưng để đóng y chang như thế này tớ không tin tưởng vào ty nghề của thợ Việt Nam đâu khó và chắc đắt lắm .
    Đây là hình ảnh khi nó mở ra hoàn toàn .
    [​IMG].
    [​IMG].

Được linhkhue sửa chữa / chuyển vào 15:54 ngày 20/04/2008
  6. Tieu_Kieu

Tieu_Kieu Thành viên mới

Dễ thương quá bạn nhỉ, nhưng mà cũng phức tạp đấy. Tớ nghĩ thợ VN có thể cũng đóng được, nhưng chắc chi phí cũng khá đây.
    Sao tớ không up được hình lên nhỉ, tớ cũng kiếm được mấy mẫu xinh lắm.
  7. linhkhue

Bạn lập một account trên trang web này.
    http://www.photobucket.com
    Sau đó bạn up hình lên trang web đó ấn vào nút Direct link nó tự động bôi đen ( tớ gọi đường link đó là xxxxxx) sau đó ấn copy.
    Bước tiếp theo bạn chuyển nó vào bài trả lời của mình cho nó vào giữa cặp lệnh .
    P/ S nhớ có dấu chấm đằng sau đường link nhé và gửi thế là OK
    Người đầu tiên dạy tớ là Anh_trai_76
    Sau đó tớ xem qua bài của Mod Beauhome bên Tư vấn tình yêu và up không khó lắm đâu hơi phức tạp một chút thôi . Nhưng ảnh KB lớn cũng up được bạn ạ không giới hạn như của ttvnol.com
    Được linhkhue sửa chữa / chuyển vào 08:39 ngày 21/04/2008
  8. onlyyou157

onlyyou157 Thành viên mới

http://dwell.co.uk/product.php?prod=101590
    cái này đẹp mà đơn giản nè ấy
  9. linhkhue

Để tớ up lại cho ...
    Quote lại bài của tớ mà nhìn đường link ở giữa cặp lệnh rồi làm .
    [​IMG].
    Bàn phấn tớ thích nó giống y thế này mà ngày trước tớ cũng sao y bản chính mẫu này luôn đó , ông nào chẳng bắt mình tìm bàn phấn các ông ý có biết gì đâu mà mình dùng mà , cuối cùng tớ tìm mẫu này soi còn nhiều hơn tớ vì nó soi được toàn thân
    [​IMG].

10. winnie325

winnie325 Thành viên mới

Phòng em cũng chật, nên em dùng 1 giá để sách 3 tầng đặt cạnh đầu giường, trên đặt 1 gương trang điểm treo tường. Vừa tiết kiệm được diện tích lại tích hợp được nhiều chức năng : để đồ trang điểm, sách, laptop...
    Em mua đồ bằng sắt uốn của hãng Tùng Thư, có đại lý ở số 4 Chu Văn An và 1 cửa hàng trên Đê La Thành. Gía cả phải chăng, phục vụ tốt
    có trang web nhé : http://www.sattungthu.com