1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ chỉ giúp cửa hàng bán máy ảnh và lens

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Marki, 09/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Marki

Marki Thành viên rất tích cực

Nhờ chỉ giúp cửa hàng bán máy ảnh và lens

Nhờ các bác chỉ giúp ở Hà Nội có các cửa hàng nào bán máy ảnh và lens ngon nghẻ 1 chút chỉ em với ạ, em có ý định mua Canon thôi.
    Ai biết chỉ giúp em, em cảm ơn (em mua đồ mới ạ)
  2. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Tớ thấy ok nhất là Ngoc canon - 22 Tràng Thi. Không thì bạn qua Vũ Nhật hoặc Techland cũng ở ngay cạnh đó, nhưng 2 hàng này thì tớ không thich lắm về thái độ bán hàng. Mình thù dai thế không biết.
  3. Marki

Ngọc Canon bạn nói có phải nó nằm đối diện siêu thị Nguyễn Kim ko bạn?
  4. haopqh

haopqh Thành viên rất tích cực

Trước em mua ở Vũ Nhật 20B Tràng Thi thấy cũng được. Bác qua đó người ta tư vấn cho xong rồi xem chỗ nào rẻ thì mua
  5. FujiS5200

FujiS5200 Thành viên mới

Nếu bác muốn mua máy mới thì có thể ra Vũ Nhật 20B Tràng Thi. Em đã 3 lần mua máy ở đó và thấy ở đó có giá dễ chịu nhất. Tốt nhất là bác đừng hỏi giá của họ qua phone nhé, có vẻ họ không nhiệt tình qua phone lắm đâu, nhưng khi bác đến cửa hàng thì lại khác (web của họ đây: http://www.camera.com.vn/home.aspx?lang=2)
    Nếu bác mua máy cũ thì em chỉ có 1 lời khuyên duy nhất: Tránh xa cửa hàng Giang Duy Đạt (số bao nhiêu trên đường Giải Phóng í, chỉ nhớ là ở ngay dưới chân cầu vượt). Em vẫn rất ấn tượng về phong cách bán hàng của 2 anh chị ở đó và 1 lần mua đắt. Chẹp, chả hiểu sao tự nhiên em lại "thù dai" đến thế. Àh quên, về máy cũ thì bác có thể thử vào mục mua bán của mấy trang web về ảnh xem sao, hoặc không thì ra phố Vọng Đức.
  6. Marki

Dạ Giang Duy Đạt của Mr.Huân em biết tiếng rồi ạ! Để mai em qua Tràng Thi xem sao các bác còn địa chỉ tham khảo nào cứ giới thiệu ạ em ko tiếc tiền xăng để đi tới những nơi đó xem máy và khảo giá đâu ạ
    Cảm ơn mọi người nhiều
  7. especen

especen Thành viên quen thuộc

Em vote cho Ngọc Canon 22 Tràng Thi (ngã tư Tràng Thi - Phủ Doãn), giá có thể cao hơn chỗ khác 5 - 10$ nhưng ai cũng bảo chất lượng ổn định hơn.
  8. Pesaynt

Pesaynt Thành viên mới

tớ thấy trên Tràng Thi đoạn rẽ ra Phủ Doãn có hàng máy ảnh nhật đấy, ấy qua đới xem sao
  9. catxk

catxk Thành viên mới

1 phiếu cho vũ nhật , em cũng mua máy ở đấy , hoặc bác có thể tham khảo bonnevn.com mặc dù bác ấy ko có cửa hàng nhưng bán hàng cũng rất có uy tín , máy móc cũng ngon nghẻ lắm .
  10. Marki

Em có lượn vài hàng thì thấy 5D thường ko có nhưng trên bonnevn này thì có thấy báo giá 1 em 5D em ko hiểu nguồn gốc của máy bác nào từng giao dịch với bonnevn vui lòng cho em xin ít kinh nghiệm được ko ạ. Em cảm ơn nhiều