1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhờ giám định và dịch dùm

Chủ đề trong 'Lịch sử Văn hoá' bởi taimobile, 14/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

.
    vậy tôi mới sửa lưng được bạn chứ. còn về bảy thằng cha thích rượu thích đàn này muốn biết thì cứ lên google mà tìm. tôi chỉ ấn tượng với 3 thằng cha: Kê Khang nổi tiếng với khúc Quảng l_ăng tán, Lưu Linh nổi tiếng là vua uống rượu và Nguyễn Tịch là "người ngoài hành tinh" có thể thay đổi màu mắt theo ý thích.
  2. shogatsu

shogatsu Thành viên mới Đang bị khóa

Chúng tôi google mãi cụm từ "Trúc Lâm Thất Hiền" mà chả ra kết quả gì cả vào ngay topic này. Bạn làm sao mà biết được những thông tin quý báu ấy nhỉ? Khâm phục thật đất. Có lẽ do khả năng đọc của bạn quá đỉnh. Từ bé đến lớn lần đầu tiên mới nghe đến cụm từ Trúc Lâm Thất Hiền. Thật đấy!!! Thề!
  3. bhavaghita

.
    hoặc là bạn cay cú vì tôi sửa lưng bạn nhiều quá nên nói đễu, hoặc là khả năng tìm kiếm trên google của bạn có vấn đề
  4. shogatsu

Thì đằng nào bạn chẳng là đỉnh.

Nhưng trong topic này bạn sửa lưng chúng tôi chỗ nào?
  5. bhavaghita

thứ nhất tôi không phải là đỉnh.
    thứ hai tôi không thích sửa lưng người khác, tôi chỉ đính chính dùm họ và giúp họ nhận ra cái sai của họ. còn trong topic này tôi chẳng sửa lưng bạn chổ nào cả, tôi chỉ nhắc bạn là Trong truyện Kim dung không có nhóm nào là Trúc Lâm thất hữu thôi
  6. shogatsu

Bạn đỉnh hay không đỉnh nhưng bạn đang thể hiện là đỉnh. Hai cái "hoặc là..." thể hiện điều đó.

Bạn không sửa lưng tôi sao bạn lại nói chúng tôi cay cú bạn vì bạn sửa lưng?
  7. bhavaghita

tại topic trước bạn nói rằng đang cay cú tôi khi tôi nhiều lần sửa lưng bạn nên tôi chỉ hỏi thế thôi, còn nếu không cay cú thì thôi, chẳng sao cả.
    cái tôi thể hiện chẳng có gì là đỉnh, và nếu bạn thích bạn có thể sửa lưng tôi thoải mái
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    tôi đề nghị với bạn shogatsu điều này nhé: đây là topic của người khác mở nhờ giám định và dịch, tôi và bạn vào đây không giúp gì cho người ta mà cải nhãm với nhau như thế là quá đủ rồi.
    đề nghị với bạn là chúng ta chấm dứt tranh luân nhãm ở đây, từ giờ hãy dùng kiến thức để nói chuyện, nếu bài comment nào của bạn tôi thấy không đúng tôi sẽ vào sửa ngay còn bạn nếu muốn cũng có thể làm thế với tôi.
  8. shogatsu

Chậc... Biết sao được. Người ta hỏi, chúng tôi đã trả lời ở ngay bài trả lời đầu. Có nói thêm là đó là hình "Trúc Lâm Thất Hiền". Bạn lo sửa lưng... í lộn... nhắc chúng tôi nên đâu có thấy chúng tôi trả lời.

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Đây này.
  9. bhavaghita

.
    không cần phải tô đỏ, tôi đọc bài đó ngay từ đầu. Tại bạn sửa lưng người khác trước nên tôi mới nhắc bạn, và khi tôi nghe bạn khen tôi đã đoán bạn khen đễu rồi.
    trúc lâm thất hiền là tích quá đơn giản, tại bạn hỏi đễu khen đễu nên tôi mới phải trả lời đễu thôi. Cái này là mạt cưa mướp đắng gặp nhau thôi
  10. shogatsu

Vậy cái dòng dưới đây là giành cho ai vậy?