1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ giúp góp ý.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi ever_so_short_skirt, 02/08/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ever_so_short_skirt

ever_so_short_skirt Thành viên mới

Nhờ giúp góp ý.

Mọi người cho ý kiến giúp em nhé.
    - Khi tham gia một forum hay đăng kí tham gia một website kiểu mạng xã hội thì cái gì là yếu tố lựa chọn ? Host nhanh? Các tiện ích ( ảnh, nhạc, phim, video...) nên có những cải tiến, bổ xung và tích hợp thêm những tiện ích gì ?... ( Như kiểu là chọn bạn gái bạn zai ý : Nhanh nhẹn năng động khoẻ mạnh, hay là đẹp trai, ...nhanh nhẹn cỡ nào, khoẻ mạnh cỡ nào, đẹp trai theo giao diện kiểu gì ? )

- Các hoạt động offline có thu hút các bạn ko? Và nên tổ chức thế nào mới thu hút được các bạn? ( bikini party chẳng hạn ?). Các hoạt động community online gì sẽ hấp dẫn ?

- Ngoài ra là nên thêm thắt hay mở rộng hay có sáng kiến hay cải tiến gì với các tính năng trong Blog, Game ?... để xây dựng một kiểu myspace của việt nam.

Chẳng hạn như em thích có một mạng xã hội mở của việt, dùng tiếng việt để giao lưu bạn bè đồng thời xem được ảnh ở flick, xem video từ Youtube, chơi game với bạn, lấy bookmark từ Blinklist hay Delicious, liên thông được với FaceBook, BeBo,...vv... gì nữa nhỉ ?

Mọi người có yêu cầu gì thì vào cho ý kiến xây dựng giúp em nha nha! nha! nha!

http://www.yobanbe.com/yo/home/
    Mọi người thử vào xem cái link trên và nhận xét góp ý giúp em những nhược điểm và bất tiện của website này với.

Cảm ơn mọi người rất nhiều ạ.
  2. ever_so_short_skirt

ever_so_short_skirt Thành viên mới

Em viết ra mấy câu hỏi cụ thể dưới đây. Mọi người rảnh vào trả lời góp ý cho em nhé.
    1.Bạn bao nhiêu tuổi ?
    2.Trạng thái hiện nay của bạn ?
    độc thân
    đang yêu
    đã lập gia đình
    3.Bạn có sử dụng Internet không ?
    4.Bạn vào mạng với mục đích chủ yếu là gì ?
    Vì công việc
    để học
    để giải trí
    để liên lạc với bạn bè và người thân
    5.Bạn thường giành trung bình bao nhiêu thời gian để online mỗi ngày ?
    6.Bạn có tham gia vào các site mạng xã hội trên mạng không ?
    Nếu có thì bạn đang là thành viên ở website nào ?
    7. Bạn đăng kí tham gia nó chủ yêu vì lí do gì hay bạn quan tâm và giành nhiều ưu tiên cho chức năng nào ?
    Để sử dụng các tiện ích ( chia sẻ nhạc, hình ảnh, video, game?)
    Để tạo một Blog cá nhân.
    Để giao lưu làm quen và tham gia thảo luận trong diễn đàn
    Để liên kết bạn bè vì tất cả các bạn tôi đều có tài khoản tại đây.
    8. Mỗi ngày bạn giành trung bình bao nhiêu thời gian để truy cập vào trang cá nhân của bạn ? hoặc là bao lâu thì mới vào kiểm tra tài khoản của bạn ?
    9. Chấm điểm mức độ hài lòng của bạn với website mạng xã hội mà bạn đang tham gia theo thang điểm ( 1-10 )
    10. Bạn không hài lòng ở những điểm nào trong quá trình sử dụng dịch vụ của website đó ?
    11. Bạn chỉ tham gia và có tài khoản tại một site mạng xã hội hay nhiều hơn một ? ( nếu nhiều hơn một thì nhà cung cấp nào làm bạn hài lòng và chủ yếu sử dụng nhiều hơn ? )
    12. Bạn sẽ sẵn sàng tìm hiểu và thử tham gia một site mới không hay là chỉ muốn dùng một dịch vụ hiện tại thôi ? Nếu không thì vì sao ?
    13. Những điểm mới mẻ gì ở một trang mạng xã hội , cung cấp dịch vụ blog trực tuyến sẽ thu hút bạn ?
    14. Bạn mong muốn có những cải tiến gì ? tích hợp thêm những chức năng gì? Công cụ gì? Liên kết gì??
    15. Friend list của bạn gồm toàn những người bạn thật sự quen biết hay bạn sẵn sàng mời và chấp thuận những người bạn lạ ?
    16. Bạn có thích tham gia những hoạt động community online hay ý tưởng tổ chức những buổi họp offline giao lưu ?
    17. Nếu trả lời có ở câu trên thì theo bạn nên tổ chức những hoạt động trên như thế nào ? ( gắn với mục đích từ thiện, tổ chức những cuộc thi ??)
    18. Bạn có cảm thấy bất tiện gì không khi up nhạc, hình ảnh, video lên trang cá nhân của bạn ? ( về tốc độ, bị giới hạn kích cỡ, ...)
    19. Bạn muốn trang cá nhân của mình có...
    - share ảnh và nhạc tiện ích hơn ngay trong my page.
    - có thể tự thiết kế background và design trang cá nhân thoải mái hơn, nhiều lựa chọn hơn và thêm được nhiều hiệu ứng hơn.
    - message board ở ngoài trang chính cho phép bạn bè và khách thăm để lại tin nhắn với dung lượng kí tự dài hơn, có thể share ảnh, nhạc, video ngay tại đó.
    - Muốn hiển thị thêm những người online không trong danh sách của bạn ở trang chủ, muốn công cụ tìm kiếm bạn bè dễ dàng hơn...
    20. Bạn thấy thời tiết hôm nay thế nào ?
  3. bexiu111

bexiu111 Thành viên mới

MỌi người giúp em đi. Nhé nhé nhé
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa