1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ Mod [Cảnh báo]: V/v Xin đi Xuất khẩu lao động tại Trung tâm Hải Lâm.

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi levantuanhp, 25/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. levantuanhp

levantuanhp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình xin được trình bày trường hợp của mìnhđể anh em rút kinh nghiệm. (Có thể hơi dài dòng chút.)
    Vào tháng 3 năm 2013 mình được người quen giới thiệu tới Trung tâm Hải Lâm số nhà xx ngõ 70x (mình xong việc rồi cũng chả để ý làm gì nữa nên quên) đường Ngô Gia Tự, để lo cho mấy đứa em với cháu có nguyện vọng đi Nhật.
    Xuống tới nơi, được gặp các ông bà già U70 tiếp đón. Được giới thiệu đây là trung tâm nhân đạo của Hội cựu chiến binh bla bla... Trên tường treo đầy ảnh tướng tá bắt tay bắt chân Còn nhà hơi toàn mùi...chó. (Vì nuôi rất nhiều chó).
    Sau vài lần gặp năn nỉ, vì các cụ bảo chỉ ưu tiên con cháu trong Hội Cựu Chiến Binh, các cụ mới cho xem một loạt các văn bản, giấy phép về hợp tác lao đông xong bảo nộp 30 triệu (ghi hóa đơn 20 triệu) một xuất, còn lại được vay của Ngân hàng thế giới quỹ tái thiết Nhật Bản bị sóng thần (thế mới kinh). Mình nghi ngờ muốn quay về. Khổ nỗi 3 đứa em thất nghiệp với gia đình nó như ăn phải bả quyết nộp cho bằng được. Các cụ nói (bằng mồm) tháng 9/2013 sẽ bay, yêu cầu ký vào đơn trong đó mình đọc đặc biệt lưu ý có đoạn: có thể chuyến bay sẽ bị hoãn thì người lao động cũng không có ý kiến gì. Giao cho các cháu biên lai nguệch ngoạc có chữ ký của ông Tam hội phó (thấy bảo bên CA thành phố về hưu), bà Huyền BCH Hội, thủ quỹ (sau này mới biết con dâu bà Huyền). Ngoài ra không còn gì khác.
    Hồi hộp xen lẫn lo âu. Rồi tháng 9 cũng đến. Hỏi. Các cụ bảo: cuối tháng. Cuối tháng, hỏi. Cụ bảo: cuối năm. Cuối năm. Hỏi. Chờ. Vì bên Nhật chưa xử lý xong chất phón xạ. (Đúng con mẹ nó rồi vì trên TV mình cũng thấy nói còn phóng xạ.
    -Không chờ. Rút hồ sơ.
    -Phá hợp đồng à? Phạt! (trời ạ, có hợp đồng đâu mà phá? Mà hợp đồng "mồm" là tháng 9 bay cơ mà. Nay là tháng 3 năm 2014?)
    Kể mà thanh niên với nhau hoặc đối tác có công ăn việc làm gì thì có chết mình cũng sẽ làm cho ra vấn đề, đằng này...
    Mình thấy mình quá ngu, nhưng không phải mình là duy nhất. Hàng trăm lượt người lũ lượt mang tiền và hồ sơ tới trung tâm này. Hiện bây giờ vẫn còn tiếp diễn.
    Quyết định dùng khổ nhục kế: tuyên bố nếu không trả tiền sẽ đeo biển đứng đầu ngõ cảnh báo trung tâm lừa đảo. Lập tức được trả lại tiền. (Mỗi xuất trừ 5 triệu đồng).
    Mình lập top này chắc chắn sẽ vì nhiều người chửi rủa vì sự ngu dốt của mình, nhưng vì có thể ace trên này đang và sắp mắc phải như mình tránh cái trung tâm chết dịch này ra.
    P/S: Không ném đá, nhưng giờ nghe đến từ môi giới là kinh. Mặc dù mình cũng môi giới một số thứ.
    Mình không biết mọi người khi làm ăn hợp tác với trung tâm này thế nào, nhưng cùng đợt của các em mình (hẹn tháng 9/2013) thì đúng là như vậy. Ít nhất đợt đó có trên 100 người. Bây giờ nhiều người vẫn tin tưởng hoặc bắt buộc phải chờ đến khi nào được đi cũng không biết.
    Lần cập nhật cuối: 25/03/2014
  2. 8800gold

8800gold Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cảm ơn b chia sẻ. Sắp xuống lỗ còn làm hại đức con cháu. Thú Vật.
  3. mrbean_hp0802

mrbean_hp0802 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Up.
  4. dangky91

dangky91 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

đi nhật mất mấy trăm triệu,phải học giao tiếp cơ bản,thằng nhật kiểm tra IQ,sức khỏe,thành thạo việc ,tướng tá nữa 30 chục thằng lấy 2 đứa!công nhân đâu phải dễ
  5. levantuanhp

Minh
    Theo giải thích,lúc đó là đi tái thiết khu vực bị sóng thần. Việt nam nhận thầu một khu nào đó. Nên, nói là đi Nhật nhưng do phía Việt Nam phụ trách là chính. Mình và những người bị lừa cũng đâu biết được nhập cư và lao động Nhật Bản nó luôn luôn khắt khe thế.
  6. levantuanhp

Trung tâm đó là TRUNG TÂM NHÂN ĐẠO HẢI LÂM.
    Toàn các cụ giới thiệu trước ở an toàn khu Việt Bắc, Công An thành phố, tòa án thành phố về hưu. Làm nhân đạo từ thiện cho vui.
  7. levantuanhp

Minh
    Theo giải thích,lúc đó là đi tái thiết khu vực bị sóng thần. Việt nam nhận thầu một khu nào đó. Nên, nói là đi Nhật nhưng do phía Việt Nam phụ trách là chính. Mình và những người bị lừa cũng đâu biết được nhập cư và lao động Nhật Bản nó luôn luôn khắt khe thế.
  8. The Bell

The Bell Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tks bạn đã chia sẻ , mong sao sau này bạn ăn lại của con cái chúng nó :D
  9. levantuanhp

Chẳng mong được như thế
  10. antonio1289

antonio1289 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Làm cái đơn gửi lên Hộp thư TH HP hỏi, dí cho chúng nó 500k để chúng nó lên TV rồi bọn CA nó mới vào cuộc điều tra chết cmcnđ