1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

nhờ mod cho em hỏi mấy ngay( em hỏi về đi chữa mắt ở viện mắt TW

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi rangkhenh1285, 16/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rangkhenh1285

rangkhenh1285 Thành viên mới

nhờ mod cho em hỏi mấy ngay( em hỏi về đi chữa mắt ở viện mắt TW

cách đây năm năm em trai con cậu em đi chữa do bắn que và mắt tổng chi phi lo lót tất tâtj có 5 triệu . thằng em mới có 5 tuổi. Giờ em sắp tới sẽ đưa cô em dằng chồng năm nay 15 tuổi .Không biết có gi khác nhau không .5 năm trưóc mẹ em đưa thăng em đi giờ em đi thấy run quá . chỉ lo chi phí cao quá . Em nên bắt đầu thế nào ai có kinh nghiệm chỉ em với
  2. miudibuidoi

miudibuidoi Thành viên rất tích cực

bạn có thể tìm số điện thoại của viện mắt rồi hỏi người ta giá cả ra làm sao... cụ thể bạn muốn làm gì thì người ta mới tư vấn cho... hỏi ở đây có ai biết đâu bạn...
  3. thuy_ed

thuy_ed Thành viên rất tích cực

Ko có ai tư vấn chính xác và có câu trả lời chuẩn hơn việc bạn đến trực tiếp viện mắt nhờ bs tư vấn
  4. heohamngu

heohamngu Thành viên mới

Cái này thì tùy vào từng bệnh thôi. Đâu phải tất cả những người đi chữa mắt thì bệnh giống nhau và tiền giống nhau đâu. Bạn nên cố gắng có thẻ bảo hiểm, như thế thì đỡ tốn hơn rất nhiều. Nếu như muốn nhờ bác sĩ chăm sóc mình tốt hơn thì chỉ phải bỏ thêm một ít tiền thôi. Với cả ở viện mắt TW đông lắm, bác sĩ chăm sóc cho bạn cũng ko tốt bằng ở Viện mắt Hà Nội chỗ 37 Hai Bà Trưng đâu.
    Tớ chữa mắt 11 năm rồi, và mắt bên phải của tớ bi h cũng ko còn nhìn thấy nữa do bệnh của tớ nặng quá, dù nhà tớ quen với Viện trưởng viện mắt TW là bà Tôn Kim Thanh (bi h ko biết là còn làm hay ko).
    Nếu ở viện mắt TW thì có cô Hạnh ở khoa đáy mắt là quyền trưởng khoa ở đấy rất là tốt, có tâm lắm. Tớ là người quen nhé, là cháu của cô giáo cô ý nhưng mà khi có bệnh nhân nặng hơn thì cô ý sẽ khám cho bệnh nhân nặng hơn chứ ko phải vì mình quen mà cô bỏ qua mọi người. Cô Ngọc ngày trước làm trưởng khoa cũng rất tốt nhưng bi h cô ý nghỉ hưu, mở phòng khám riêng ở đâu cũng gần viện mắt ý.
    Còn ở viện mắt Hà Nội thì có bác sĩ Kim (ko biết là bi h đã về hưu chưa), hay là cô Thanh đều tốt cả.
    Nói chung, khi đi khám thì bạn cũng nên xác định là sẽ tốn vì bạn ở ngoài tỉnh thì chi phí ăn ở cũng tốn, lại cộng thêm tiền thuốc men nữa, chi phí sẽ nhiều lắm đấy. Nếu bạn có bảo hiểm thì tốt hơn nhiều.