1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ mod: Cho tớ hỏi đi ngắm lúa thì đi Mù Cang Chải hay đi Hoàng Su Phì

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi dream_nice, 22/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dream_nice

dream_nice Thành viên mới

Nhờ mod: Cho tớ hỏi đi ngắm lúa thì đi Mù Cang Chải hay đi Hoàng Su Phì

Tớ không thể cưỡng lại được khi thấy ảnh về mùa lúa tây bắc quá đẹp nên quyết định rủ rê thêm vài người bạn cùng đi. Nhưng chưa biết cụ thể là nên đi cung đường nào để ngắm lúa đẹp nhất cả.
    Tớ nhìn ảnh các bạn chụp về thì thấy các bạn đều đi bên mạn MCC, không biết nếu cuối tuần này đi thì liệu có đẹp nữa không?
    Mạn phép hỏi các bạn đã đi trên topic này là cuối tuần này nếu mà đi thì nên đi sang Mạn MCC hay sang bên HSP.
    Với lại cho tớ hỏi luôn là nếu bỏ xe máy lên tàu xong xuống sapa xong đi sang MCC xong lại về SP đi tàu tiếp thì nghe có vẻ ổn không?
    Mục đích đi là ngắm mùa lúa chín ở tây bắc chứ ko đi qua nhiều cung đường, vì tuổi già sức yếu và cũng ko đam mê ngồi trên đường xóc.
    Mong các bạn ghé qua và cho vài lời khuyên nhé.
    Cảm ơn mọi người rất nhiều
  2. alooooooo123

alooooooo123 Thành viên mới

Em Hoàng có lẽ giờ vượt anh Mù về lúa rồi. Từ Hoàng bạn có thể dấn lên Xín Mần, lúa cũng ngon hơn Mù chút, song lúa ngon nhất khu này, giờ có lẽ phải qua Bát Xát - Y Tí
  3. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

Cần gì đi xa, lúa bên Đông Anh cũng đang chín rồi bác ạ! Nhưng mà bác muốn ngắm ruộng bậc thang thì có thể đi MCC ổn hơn vì đi HSP thì xa quá (trong khi bác lại tuổi cao sức yếu )
    Tuần trước em vừa đi xong (20/09) lúa đang gặt lác đác rồi, tuần sau chắc vẫn còn!
    Đến Lào Cai buổi sáng rồi chạy luôn thì có thể đến Tú Lệ vào chiều tối nếu ko trục trặc gì. Từ Tú Lệ hôm sau lại ngược lên như thế về Lào Cai chắc cũng đc, nhưng mà chả biết tàu chạy lúc nào, mua vé ra sao nên nếu là em thì em đi luôn từ Tú Lệ về HN cho lành!
  4. Cheetah_on_chase

Cheetah_on_chase Thành viên mới

Bây giờ dân tộc ăn lúa bằng mồm dân Kinh ăn lúa bằng mắt hở các chư vị?