1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ Mod xóa hộ em topic này với ạ, em xin chân thành cảm ơn.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tranganhht, 09/10/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranganhht

tranganhht Thành viên mới

1
  2. Virvu

Virvu Thành viên mới

cậu nên hãm cảm xúc cá nhân lại, cứ bình thường... giai đoạn này cũng rất dễ chia chân nếu xử lý không khéo, hoặc cậu dâng cảm xúc bất thuồng luồng, nếu tự nhiên giãn cáo ra không 1 lý do gì sẽ khiến gái nghi ngờ tình cảm của cậu.. đáng đang 60 điểm giờ chỉ còn 55!!

Giờ cậu cần xử lý khôn khéo hơn, coi mấy thằng già nứt đầu lun phun mấy sợi tóc bạc cùng chỏm râu xồm đá đưa bơm thóc chọc bị gạo là mấy thằng vặt vãnh. Tuy nhiên cũng không được chủ quan khinh địch vì tiểu nhân rất hay chọc lét sau lưng! Đứt gánh giữa đường đôi khi cũng chỉ vì mấy lời chúng nó khiến gái phải ngợi.

1 số cách cư xử ở trường hợp này là:
    +không ép cáo, kể cả đi chơi đi chung
    +không phải giãn mà hạn chế đi chơi chung riêng. Hãm alo chat chit lại vì càng chat chit alo nhiều sẽ gây tâm lý tổn thương nhớ từ gái tới cậu. Chỉ cần 1 buổi đi chơi vui, ổn, chém bão gái phải nghiêng ngả là quá đủ cho thời lượng nói chuyện dài lê thê không cần thiết qua face fủng - chát chủng - alo a lủng

Chế 1 câu này: gái giãn ta giãn, gái thèm ta vồ
  3. sinhvienmaugiao

sinhvienmaugiao Thành viên mới Đang bị khóa

4. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Bạn đã có nhiều thời cơ dứt điểm mà bỏ lỡ rất đáng tiếc, tình hình giờ cáo nó đang dần cảm thấy mối quan hệ này nhàm nhưng vì nó thấy bạn tốt, chân thành và so với đám vệ tinh khác của cáo bạn có phần hơn nên cáo còn lừng chừng chưa biết quyết định thế nào? Cáo cũng nửa muốn từ chối, nửa tiếc vì giờ gái nó cũng 88 rồi nghĩa là không còn trẻ để mà lựa chọn nhiều nhưng cũng may là bạn chưa nói gì nếu cáo nó có từ chối thì cũng vô duyên. Bằng chứng là có ông nào đó gọi điện mà trước mặt bạn cáo nói không quen anh C nào cả. Nếu coi trọng cảm xúc của bạn gái không bao giờ nói thế trước mặt bạn. Hiện giờ chỉ cần có một vệ tinh nào đó nổi trội hơn là bạn nốc ao ngay.

Sai lầm của bạn là quá coi trọng những lời bạn cáo và cáo nói. Cái cậu nghĩ là thể hiện sự chân thành, thì cáo và bạn cáo nghĩ là quá thiếu bản lĩnh, hành động thiếu quyết đoán, cáo nó chưa cảm nhận được bạn là chỗ dựa vững chắc để cáo có thể dựa vào.

Giờ thì im lặng và lạnh lùng sẽ là giải pháp tốt, cứ để kệ gái đi. Khi nào gái liên lạc lại rủ đi chơi thì đi, còn không nhắn tin cả gọi điện thì cứ nói chuyện xã giao bình thường, không nói quá nhiều. Giờ cơ hội không nhiều nên nếu gái rủ đi chơi nên tạo ra những khoảnh khắc đáng nhớ. Luyện đánh đàn ghi ta và hát một bài đi. Hôm nào gái bố trí rủ đi chơi thì nháy thằng bạn đi cùng mang cho 1 cây đàn ghita. Khi gái yên vị ngồi vào quán cà phê rồi thì giả vờ xin ra ngoài đi vệ sinh, xong xuống chỗ thằng bạn lấy cây đàn ghi ta xong vừa đi vừa đàn đến chỗ cáo. Cảm thấy tối hôm đấy dứt điểm được thì hôn luôn, không chậm nhất cũng để sang buổi sau. Chúc may mắn.
  5. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

:))
    Dạo này nhiều nhà biên kịch quá!

Thôi đã mất công coi cải lương thì tớ cũng góp ý luôn: Phải tập hẳn 3 bài. Không nhỡ em nó bảo "sao anh đàn bài này phễu thế!" thì ko còn bài nào để đàn lại đần mặt ra. Đề phòng thêm trường hợp thấy gái lim dim mắt ra chiều tán thưởng thì lại cứ 1 bài phệt đi phệt lại cả buổi thì em nó lại nghĩ trong đầu là "thằng này khéo bị hâm" >:)

----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------

À quên, lúc vừa đi vừa đàn đến chỗ cáo thì bố trí thằng bạn bưng cái nón rách rách một tí đi ngay đằng sau. Đảm bảo tạo cảm xúc mạnh, ấn tượng khó phai!
    >:)
  6. TwoWorlds

TwoWorlds Thành viên mới

Không biết thì đừng phát biểu linh tinh. Em nó hỏi thì cứ bảo anh mới tập đàn ghita, mới tập được 1 bài đấy thôi. Em là người đầu tiên anh đàn cho nghe. Gái nó sẽ đánh giá cao nỗ lực sự chuẩn bị và khả năng dám làm của gà. Chứ còn cái kiểu tập 3 bài như bạn thì mới là có vấn đề, đó là tạo hình tượng đểu, như vậy mới bị coi là hâm.

Tôi chẳng thấy bạn tư vấn được cho ai cái gì hay, toàn vào phát biểu linh tinh kiểu spam, đây là góp ý bạn sửa được thì sửa không sửa được thì thôi. Tôi không rảnh nói nhiều với bạn. Thế nhé.
  7. Alp

Alp Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Thấy buồn cười quá, tớ góp ý với tiến sĩ vậy thôi. Thông cảm nha! :))

Còn tớ nói tập 3 bài là trêu tiến sĩ thôi. Chứ nói thật, khi nào tập được đệm để mà gái hoặc ai đó hát bất cứ bài nào cũng đệm theo được thì lúc đó hẵng biểu diễn. Nếu không thì nhiều khi lại thành tự tay bóp z@i\\\' đấy [:D]

Còn nếu cứ nhất thiết tạo cảm xúc khó phai bằng cách vừa đàn vừa đi tới chỗ gái thì phải có thằng cầm nón rách hoặc ống bơ đi sau cho nó hợp lý hợp tình. Bởi chủ thớt ko phải là một nghệ sĩ thì tiến sỹ đừng xui chủ thớt cố biến mình thành 1 nghệ sĩ. Vì như vậy sẽ trở nên rất lố bịch! b-(

Chưa nghĩ ra cái gì để góp ý thêm cho chủ pic. Có gì góp ý sau vậy!
  8. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Cô này ỡm ờ nhỉ. Nắm tay thì nắm rồi, hôn má thì cũng để cho hôn rồi, lại còn "sợ mọi người hiểu nhầm mqh." Thế cái thằng đàn ông nắm tay cô ta, hôn cô ta nó hiểu lầm thì sao? Cô ta không xem suy nghĩ và cảm xúc của nó ra cái gì à?

Tôi nói hơi xa, nhưng để chủ topic dễ hình dung, sau này bạn lấy cô này về rồi, cái cô này xem trọng trong suốt mấy mươi năm hôn nhân sẽ không phải là suy nghĩ và cảm xúc của bạn mà là "MỌI NGƯỜI XUNG QUANH NGHĨ GÌ." Mọi người đánh giá cô ta thế nào thì mới là quan trọng, bạn đánh giá gì thì chỉ đáng vứt vào sọt rác. Cô ta làm đẹp lòng người ngoài mới quan trọng, còn làm bạn bối rối (ủa, nắm tay rồi hôn má nhau mà là bạn bè là thế nào nhỉ? Tây à?) thì không quan trọng.
  9. tranganhht

tranganhht Thành viên mới

1
  10. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

xời chú mày đi học ghi ta đi. học xong lọt vào tay thằng khác là vừa.
    nghe chú kể anh cũng có thể hình dung được cáo của chú là người thế nào. con này thực dụng lắm rồi. người nó cần là 1 thằng to cao, ví dầy, có tương lai. trong khi chú mày có đầy đủ những điều kiện ấy.
    cứ tự tin lên. chú cũng có giá của bản thân mình chứ. cứ đong đưa bình thường. mấy trò nắn gân của nó cũng thường thôi nhớ tránh mấy sai lầm gà ra.
    hãy nhớ " với những con như vầy thì phải biết làm giá bản thân mình "
    vậy nâng giá bản thân là gì.
    vd:
    gái: giá như chúng mình là bạn tốt của nhau mãi nhỉ.
    ta: ậy. hôm nọ mới quen một em 9X cũng nói với anh như vậy. đêm nào cũng nhắn tin chúc anh ngủ ngon nữa chứ. con gái bây giờ khó hiểu quá.