1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ mọi người tư vấn và cho em xin ý kiến

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinhchia2, 22/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Hôm nay lần đầu vào Cốc này ,đọc thấy nhiều bài các bác ,các anh các chị tư vấn rất hay .Đôi khi người trong cuộc cũng không thể nào biết và có những quyết định đúng đắn trong tình yêu .Người ta nói rằng khi yêu rồi thì trở lên mù quáng .Rất nhiều bạn đã lên đây để tư vấn chắc cũng kha khá các bạn đã thành công nhờ Cốc này :D .Nay e cũng xin mạo muội đc nhờ vả các bác ,các anh các chị tư vấn giùm em.

Số là thế này : Em với người yêu em quen nhau đã lâu ,cô ấy là 1 người sôi nổi ,tính tình có chút bảo thủ ,khó bảo . Còn em là một người hơi trầm tính, không biết cách ăn nói cho lắm và hay suy nghĩ nhiều . Nhiều khi đi chơi với nhau xong về 2 đứa lại cãi nhau : lúc thì bảo sao đi chơi mà ít nói thế ,mà khi em nói thì cô ấy thường k quan tâm lắm .Mọi người thử cho e xin cách giải quyết vấn đề này với .

Vấn đề thứ 2 e cần mọi người tư vấn giúp là : hiện tại tình cảm của 2 đứa không còn mặn mà cho lắm ,đợt tết vừa rồi cô ấy và gia đình có chút xung đột ,giờ cô ấy lúc nào cũng chỉ nghĩ đến làm sao để có tiền ,thời gian giành cho 2 đứa rất ít ,cô ấy thì đi làm cả ngày. Rồi có rất nhiều vệ tinh xung quanh cô ấy rất thân mật với họ ,nếu ai hỏi cô ấy có người yêu hay chưa thì cô ấy cũng chỉ trả lời ầm ừ ,không nói là đã có rồi .Chuyện này em cũng rất buồn phải chăng cô ấy không tin tưởng em hay như thế nào.

Vấn đề thứ 3 : Khi yêu nhau e rất quan tâm cho cô ấy và hình như cách quan tâm của em không đúng khiến cho cô ấy ngột ngạt .Vậy như thế nào mới là cách quan tâm đúng và khiến cho cả 2 đều thoải mái ạ .

Mong mọi người tư vấn giúp em với .mấy chuyện này làm em suy nghĩ rất nhiều ,buồn cũng nhiều.
    Cảm ơn mọi người đã đọc 4pic của e :D
  2. Joker1412

Joker1412 Thành viên quen thuộc

Vậy thì bạn nên mở rộng các mối quan hệ, giao tiếp nhiều hơn, không ai tự nhiên mà nói hay cả. Thứ 2 mình khuyên bạn nên bớt suy nghĩ lại vì có những suy nghĩ không cần thiết, đôi khi nghĩ nhiều quá lại lệch trọng tâm vấn đề mà mình lại cho nghĩ thế là tốt là sâu sắc.
    Cô ấy không quan tâm vì những chủ đề bạn đưa ra thì bạn có thể thích nhưng cô ấy thì không, cái này bạn nên khéo léo tìm hiểu sở thích + các mối quan tâm của cô ấy mà nói và đôi khi phải pha trò nữa.
    Nếu thực sự bây giờ vấn đề cô ta quan tâm là $ thì ít ra bạn cũng phải là đứa có công ăn việc làm ổn định, mặc dù chưa có gì lớn lao nhưng phải cho cô ấy thấy được chí cầu tiến, tiềm năng hái ra tiền của bạn trong tương lai thì tự nhiên cô ấy sẽ tin tưởng bạn trở lại thôi.
    Bạn tham khảo topic này nhé
    http://ttvnol.com/tvty/p-4746543#post4746543
  3. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Thanks bác nhiều

Chắc em pải cố gắng thật nhiều ^^
  4. kingyam

kingyam Thành viên quen thuộc

Cũng chẳng cần gặp nhiều, cứ cuối tuần rủ đi ăn, bảo là muốn làm mới tình cảm, thể nào em nó cũng đi. Khi đến quán thì tránh nói chuyện gì làm ảnh hưởng đến tinh thần ủ dột của em nó (trừ phi em nó muốn nói), hoặc thể hiện bằng hành động như học vài bài mat-xa thư giãn rồi thực hành trên em nó, thế mới gọi là quan tâm. Chứ cái kiểu con người ta đang thúi ruột mà "em buồn gì thế, nói anh nghe", rồi con bé bảo không có gì mà cứ gặng hỏi là không được rồi.

Nhưng nói là nói thế, tớ thấy 2 cậu ngừng ở đây được rồi, nếu tiến tới hôn nhân tớ nghĩ sẽ không thành đâu, mà nếu có miễn cưỡng thì cũng chỉ chịu đựng nhau thôi
  5. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Cảm ơn bác .nhưng hok bít e có ngừng được nữa không...nhiều khi hok gặp hay hok ở bên cô ấy em buồn và nhớ lắm...thời gian ở bên nhau e thấy hok bao giờ đủ ...
    Bây giờ cô ấy đang khó khăn mà em ngừng lại thì cô ấy sẽ như thế nào? e lo cho cô ấy :-s
  6. levanphan

levanphan Thành viên mới

Em cũng có chung hoàn cảnh giống bác tinhchia2 này ! mong các bác góp ý chân thành đúc rút từ kinh nghiệm thực tế.
    @kingyam tại sao lại dừng ở đây và tại sao lại không thành mong anh giải đáp cho em , em yêu cô ấy nhiều lắm.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @joker làm sao để cho cô ấy thấy được cái chí cầu tiến của mình ???? mong anh chỉ giáo nếu đc cho em xin 1,2 ví dụ :(
  7. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Ai cũng như ai thôi mà bạn, bảo sao có nhiều bạn zai lên đây than phiền là, đang trong tình trạng stress, công việc bấp bênh , tiền thì ko có mà bạn gái ko hiểu, gặp nhau thì ko chia sẻ được gì nhiều, toàn quan tâm theo kiểu càng làm cho nhau ngôt ngạt, khó chịu. Giờ bạn nữ của bạn cũng vậy thôi. Mình cũng từng có tgian như vậy, stress về xung đôt giữa những trách nhiệm, những điều phải lo toan trong cs, với khả năng hiện có của mình, đâm ra chán nản mọi thứ. Yêu nhau cái quan trọng là tiếng nói chung, có được điều đó thì kể cả ko gặp nhau nhiều ng ta vẫn cảm nhận được sự quan tâm và coi người yêu mình là chỗ dựa tinh thần cho mình. Bằng không thì ty ấy cũng khó lòng tồn tại.
    Còn về vấn đề ngy bạn thân mật với ng khác thì mình ko giải thích đc.
  8. levanphan

levanphan Thành viên mới

@linhha10 vậy tình yêu của bạn vượt qua điều đó như thế nào? chia sẻ mình kinh nghiệm (cụ thể) với :(
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    mình hy vọng nhận đc chia sẻ cụ thể chứ ko phải lý thuyết
  9. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Rồi có rất nhiều vệ tinh xung quanh cô ấy rất thân mật với họ ,nếu ai hỏi cô ấy có người yêu hay chưa thì cô ấy cũng chỉ trả lời ầm ừ ,không nói là đã có rồi .Chuyện này em cũng rất buồn phải chăng cô ấy không tin tưởng em hay như thế nào..... Ca này tử vong như chơi , bác chuẩn bị sẵn tư tưởng đi :-w....
  10. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Đang định nói vậy nhưng còn đắn đo thì bạn lubu này đã trình bày hộ. Khả năng cao nhưng cũng có thể chỉ là cô ấy thấy ngột ngạt như bạn nói. Và cũng do tình yêu của 2 bạn đang bắt đầu bước vào gia đoạn " chán " nhau. Bạn gái bạn có xu hướng muốn chia sẻ với người khác và tìm những cơ hội khác.