1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ mọi người tư vấn và cho em xin ý kiến

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinhchia2, 22/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lubu8x

lubu8x Thành viên mới

Gái này nói có ý đúng.... trước khó khăn cuộc sống , tâm lý con người không phải lúc nào cũng ổn định và đủ dũng cảm để tự mình đối diện.... họ cần được sự giúp đỡ về vật chất hoặc tinh thần của người mình yêu thương.... bạn gái bạn cũng đang gặp vấn đề tương tự như thế.... quan trong là bạn có đủ mạnh để kéo cô ấy lên được hay không , khi mà chính bạn cũng đang phải đối mặt với nó.... Ví dụ lấy khó quá , người trưởng thành nào trong cuộc đời cũng có lúc gặp chuyện thế này , tuỳ vào hoàn cảnh và năng lực của bản thân mà vượt qua thôi......
  2. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

Nó chán chú mày rồi, a cá đấy. Đảm bảo với chú mày khoảng 1,2 tháng nữa nó sẽ chia tay với chú, lý do: e cảm thấy mệt mỏi, chúng ta tạm chia tay nhau 1 thời gian đi. Sau đó e ấy sẽ lặn và có 1 thằng mới.
  3. DeutschlandvermisstVN

DeutschlandvermisstVN Thành viên rất tích cực

Phép thử cuối cùng là nã pháo vào thành . Nhưng với chủ Top có lẽ là hết cơ hội để làm việc đó , trừ khi vác 1000 đồng Obama đến quăng vào l òng con bé đó .Pháo không đóng vai trò quyết định tình cảm , nhưng nó là liều thuốc thử luôn đúng cho mọi cặp tâm , sinh lý bình thường . Khi đã đi đến ngưỡng tận cùng , mà hai đứa vẫn dính vào nhau không phải vì chuyện pháo tẻng nữa thì có nghĩa là ngoài pháo ra , hai đứa vẫn còn cần bù đắp cho nhau về tinh thần (cụ thể là còn yêu nhau). Còn chưa pháo thì cả hai (chủ yếu là gái ) vẫn giở trò ú tim , làm trai nhiều phen nhức đầu , tăng xông . Nói tóm lại là chưa thoát kiếp gà . Khi đó mọi lời tư véo chỉ còn là lý thuyết , sách vở.
  4. levanphan

levanphan Thành viên mới

Chị có thể nói rõ hơn về giai đoạn này được không ? (giải pháp vượt qua nếu được) em thật sự muốn biết về nó , vượt qua nó
  5. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

A y như chú, chỉ khác là nó là quá khứ rồi, giờ vẫn thấy yêu gái lắm và mong cho gái nó ổn định về cả công việc lẫn tinh thần (vì gái nó tham quá và không nhìn thấy cái mình đang có và sẽ có, lúc đó gái nó giàu và ổn định hơn mình về vật chất).

Giờ mà các chú vẫn phán câu: thể hiện cho gái thấy chú là thằng có tương lai, gái nó đọc vị và nhìn thực dụng kiểu Việt Nam lắm, mà ít có xèng thì thể sao được.

Gái mà gia đình có chuyện thì nó bất cần lắm, bảo thủ và bướng, chắc chú yêu và bao bọc nó vì gái nó vừa bướng, vừa yếu đuối, suy nghĩ ko chín chắn, hành sử với chú thì lúc mưa lúc nắng, lúc có chú cũng như không, nhưng lúc lại muốn zựa hẳn vào chú, thi thoảng lại mang thằng zai khác ra khoe một cách vô tình hay hữu ý đúng không?.
    A đã ngu (ngu nhưng ko hối hận, cài cảm giác đó_nhục lần nữa) hy vọng chú hậu sinh khả úy đừng dẫn bước thêm vào con đường giống như anh đã đi.

Nếu còn cứu vãn được, anh khuyên chú thế này cứ thể hiện ra hết, hãy nói và làm tất cả những điều chú nghĩ về gái mà không phải nghĩ ngợi gì, không phải đắn đo gì, chú không sợ làm tổn thương gái vì lần cuối chú nói lên tất cả tấm chân tình của mình. Nhưng...gái vẫn quay gót ra đi. Hy vọng là câu này đúng: Đừng bao giờ nói một lời nào có tính chất khẳng định về tình yêu...
    Nhưng có lẽ anh sẽ đào sẵn một cái huyệt và một cỗ quan tài ở đây để anh em trên này đưa tiễn mối tình thiên thu của chú về nơi an nghỉ cuối cùng, để 25 năm sau chú tâm sự với thằng con trai của chú rằng, ngày đó bố đã yêu thật lòng nhưng mẹ con mới là tình yêu đích thực của bố.

Sao80 ơi, kỳ này anh gõ mõ nhiều trên in tợc nét thấy em ôm cái thế giới ảo này nhiều quá, giờ này phải ngoài đường ngoài phố chứ mừ anh em còn có cái kẹo chứ.
  6. levanphan

levanphan Thành viên mới

Không ai từng vượt qua chuyện này hay sao? toàn người thất bại bỏ cuộc à?!
  7. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Cảm ơn các bác ,các anh ,các chị đã chia sẻ .Thực sự chuyện này rất khó để giải quyết .

Chia tay cũng là 1 giải pháp có lẽ e chưa muốn thử các bác ạ . Em vẫn còn yêu cô ấy lắm. E nghĩ rồi nó cũng xảy ra .Thực sự e đang cố gắng để níu kéo tình yêu này .
    Sẽ có 1 buổi tối em thực hiện theo bác chanhhoichanh
    Chắc nó cũng là một thử thách cho tình yêu của 2 đứa.

Mà khi em nhắc đến các vệ tinh xung quanh cô ấy có vẻ rất khó chịu và nói rằng em nghĩ vớ vẩn không tin tưởng nhau .Mọi người có cách nào giúp em nói chuyện này mà cô ấy không nói được điều gì mà chỉ biết lắng nghe không? Lúc nào em nhắc đến cô ý cũng lôi chuyện yêu mà không tin tưởng nhau ra để chặn lại mọi câu hỏi của em.
    Mọi người tư vấn hộ em với.
  8. Rikkurikus

Rikkurikus Thành viên quen thuộc

Mình thấy cốt lõi vấn đề là ở bạn, vì bạn chỉ có thể thay đổi chính mình thành công nhất được thôi. Bạn nên mở rộng các mối qhệ ra thêm, cởi mở và cho mình cơ hội sống trẻ hơn, vui hơn; như thế ở bên bạn cô ấy mới thấy vui được, mà vui thì được nhiều lắm :D

Mình đã từng ở hoàn cảnh tương tự, nhưng mình là vai nữ, nếu chỉ hô khẩu hiệu refresh trong một buổi đi chơi hay hẹn hò, sau đấy vẫn như cũ thì chán càng thêm chán bạn ạ, nhìn vào chả thấy tương lai. Kéo dài cực kỳ mệt mỏi vì ko có chỗ dựa tinh thần, đã thế hô khẩu hiệu nhiều quá đâm ra lại hơi coi thường chán hẳn bỏ luôn thì chết :D

Nếu cô ấy ko thích thì bạn đừng nhắc nữa, nhưng hãy cho cô ấy biết bạn sẵn sàng chiến đấu đến hơi thở cuối cùng để dành lại cô ấy (kể cả phải dùng đến những kế bẩn nhất :-").
  9. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Mình cảm ơn bạn .Chắc phải thay đổi khá nhiều để giữ đc tình yêu này .

Nhưng giờ mình cũng đang gặp rắc rối ở vấn đề trên ..hi vọng các bác ,các anh ,các chị giúp mình ^^ thanks all:)
  10. murom123

murom123 Thành viên mới

đừng cố gắng làm bố cô gái...còn đúng cách đến mức nào thì nên bàn bạc với gái xem điều gì làm gái khó chiu đến vậy