1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ mọi người tư vấn và cho em xin ý kiến

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinhchia2, 22/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. winterwinter

winterwinter Thành viên mới

Mình cũng từng ở hoàn cảnh giống thế này nốt, nhưng là phía nữ. :D

Đúng ra là mình có hẹn hò 1 bạn kém tuổi, và bạn ấy ko hiểu được mình, ko hiểu được những khó khăn lằng nhằng trong cs của mình...Hồi trước mình đi chơi với bạn kia, bạn ấy cũng im lặng suốt, vì không biết nói gì cả, ban đầu thì mình cũng thông cảm được vì tính người ta như vậy rồi, nhưng càng ngày càng thấy nản. Mình không trách nhưng ko chia sẻ được nên rồi cũng chẳng đến đâu. Cuối cùng quyết định buông dù vẫn thi thoảng nhớ về người đó... Túm lại con gái không thể ở bên người mà họ ko cảm thấy có thể là chỗ dựa của mình đc. Ở đây ko chỉ nói về mặt tài chính, mà còn nói về sự hợp nhau để cùng chia sẻ...

Nói chung rất thông cảm với tình cảnh của bạn nhưng xem chừng không đến đâu rồi bạn ạ.
  2. aube84

aube84 Thành viên mới

Ngắn hạn:
    - Cuối tuần rủ đi du lịch, ăn mặc thật ngon, chém thật hay, chủ chi từ a->z, làm mới lại hình ảnh và tình yêu, hoặc ít nhất rủ đi đâu đấy ăn uống, mát-xa tí để đổi gió.

Về dài hạn:
    - Phải thay đổi mình: nhanh nhẹn hoạt bát hơn, kiếm tiền giỏi hơn, yêu và quan tâm sâu sắc hơn.

3. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

Nói thật nhé, mình dùng từ níu kéo ở đây chỉ muốn nói rằng giai đoạn này tình yêu 2 bạn đang gượng ép rùi, và bảo bạn thể hiện mình ra vì bạn chịu tổn thương rất nhiều rồi. Hãy thể hiện để một cô gái biết nhìn thấy bạn tuyệt vời thế nào cho một gia đình (nếu đi đến hôn nhân mà tình yêu đỉnh cao là hôn nhân hạnh phúc) hoặc để cô ấy hiểu hơn về bạn.
    Nghe cách xưng hô của bạn chắc bạn và cô ấy cũng nhiều tuổi rồi nên mình mới nói đến hôn nhân, do đó kiếm 1 người vợ thì quan trọng hơn người yêu (không biết có hiểu ý mình không) vì mình nhìn thấy bạn gái của cậu chỉ thể là người yêu thôi mà cuộc sống gia đình khôn lường lắm, đầy ắp hạnh phúc nhưng cũng va chạm đa chiêu nên ta cần một người phụ nữ biết quan tâm và hy sinh.

Câu chuyện của mình sâu đậm lắm, 2 đứa tính đến chuyện tương lại rồi nhưng thật sự mình ko nhìn thấy tình yêu cô ấy dành cho mình hoặc sự quan tâm của cô ấy cho mình và bây giờ mình thấy mình đúng. Mình ra đi một cách nhẹ nhàng, cũng không cần thể hiện nhiều, bây giờ thi thoảng cũng nói chuyện, nhưng ít khi mình trả lời cô ấy lắm. Vẫn dõi theo và giúp đỡ cô ấy nếu cần hoặc mình cảm thấy cần như vậy.

Hy vọng những mong ước của cầu là đúng.

Khi không có việc gì làm thì tìm cái gì đấy mà giết đi
  4. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Sáng đi làm giờ mới vào comment đc .

Cảm ơn những lời tư vấn của mọi người .

Biết rằng giờ đây có chia tay không bít em có chịu được nữa không? Lúc nào em cũng suy nghĩ chuyện này...làm việc thì chẳng tập chung được.
    Em cũng nghĩ để qua biến cố này em sẽ nói chuyện với cô ấy và hi vọng cô ấy hiểu .

Càng yêu càng đau ..:-<
  5. levanphan

levanphan Thành viên mới

tinhchia2 nói thật tôi cũng trong hoàn cảnh như ông , cũng lên đây mong tìm được giải pháp mà...đọc mấy comment trong topic này tự nhiên tôi thấy toàn người thất tình vào xui mình bỏ người yêu, phát chán , tôi cũng như ông còn yêu bạn gái nhiều lắm , nhưng tôi sẽ ko bỏ cuộc đâu, nếu người mà không chịu thay đổi thì mình phải thay đổi thôi...có lẽ nếu vấn đề ở đây không phải là tiền tôi sẽ đến bên cô ấy làm tất cả những gì mà 1 thằng đàn ông làm được cho người yêu mình...còn nếu là tiền thì tôi sẽ xin cô ấy 2 chữ "thời gian"...để nếu sau này 1 lúc nào đó yếu lòng , cô ấy có đi chơi với thằng khác thì cũng nhận ra rằng tất cả những gì thằng đấy làm được thì tôi cũng đã làm cho cô ấy rồi...và cái mà tôi hơn ở những thằng đó là sự thật lòng và lòng tin của cô ấy. Cố gắng đến tận những phút giây cuối cùng để sau này dù kết quả như nào đi nữa cũng ko phải hối tiếc.
  6. linha10

linha10 Thành viên rất tích cực

Tình yêu của mình không vượt qua đc điều đó bạn à. Nếu bạn suy nghĩ sâu hơn 1 chút thì sẽ hiểu cái gì cũng có lí do của nó. Bởi vì đâu mà mình rơi vào trạng thái chán nản với tất cả như thế? Bởi bạn trai của mình đã không tạo cho mình được cảm giác có thể chia sẻ,và ko ghi được vào đầu mình cái thói quen và sự cần đến nguời ấy mỗi khi mình gặp chuyện buồn. Chứ nếu có đc tiếng nói chung, thì khi gặp ch buồn, lập tức sẽ có ý nghĩ "dù có chuyện gì trên đời mình vẫn còn 1 người hiểu mình bên cạnh", thì đâu đến mức phải chán nản với tất cả mọi thứ.
  7. hiepsieuviet

hiepsieuviet Thành viên mới

đỏ 1 : hết việc để làm chắc?? sao ko suy nghĩ MÌNH phải làm sao tiếp đây?MÌNH cần làm gì để giúp cô ấy mà cứ suy nghĩ về những cái đã qua,cô ấy như vậy là làm saO?
    đỏ 2: chưa đủ khả năng làm cho gái phục,gái yêu.... nó đang so sánh,lựa chọn.. ko nói thẳng ra có n.y để giữ mối
    đỏ 3:
    kinh nghiệm từ bản thân mình và được các cao thủ đúc kết như lời trên dây.Quan tâm là ko phải cứ gọi điện nt suốt ngày hỏi "em sao thế?,em buồn ko?" chỉ càng làm người ta ức chế thêm.thay đổi là như thế đấy,từ tư duy đến hành động để trường hợp của cậu ko như của tớ! (vì tớ thấy có biểu hiện rất rất giống rồi,cầu cho là mình đoán sai)
  8. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

@levanphan : mọi nguời cũng chỉ nêu lên quan điểm của mình thui ,mọi người cũng muốn tốt cho mình .Tất cả là ở mình mà ,mọi người chỉ nếu lên để mình tham khảo thui ^^.
    Khi nào cần buông tay thì nên buông tay cậu ạ đừng cố gắng quá ,sẽ mệt mỏi hơn . Tớ giờ đây đang suy nghĩ rất nhiều ,khó quyết định lắm .

Cảm ơn linha10 mình thik câu này của bạn ^^

@hiepsieuviet : cảm ơn bạn .mình cũng ngộ ra khá nhiều điều từ những lời cậu nói ^^ Hi vọng sẽ thay đổi được và k đi đến 1 kết thúc ^^
  9. nguoidaukho87

nguoidaukho87 Thành viên quen thuộc

Có nhiều chủ toppic bảo anh e trong này thất tình nên xui bỏ người yêu. Chán, vc của các chú là do các chú quyết định, bọn anh tư vấn cho các chú là tư vấn hồn nhiên, vô tư, mong có giải pháp tốt nhất. Thế mà các chú nói thế ah. Các chú ko chịu hiểu, mọi người tư vấn như thế chí ít học cũng đã gặp phải hoặc quan sát chiêm nghiệm rồi. Nếu thấy mọi ng như thế, nên đây xin tư vấn làm gì, phí công mọi người nhiệt tính ra.
  10. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Em lên đây là để mong sự tư vấn và có phương pháp giải quyết .
    Em cũng rất vui khi các bác ,các anh ,các chị vào đây nhiệt tình giúp em .Em cũng hiểu ra rất nhiều thứ .Nếu không có các bác tư vấn và đưa ra giải pháp thì chắc em stress chết mất . Nếu có gì không pải mong mọi người thông cảm .