1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ mọi người tư vấn và cho em xin ý kiến

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi tinhchia2, 22/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. levanphan

levanphan Thành viên mới

@Rikkurikus: lí do bạn chia tay ngy là? hãy ngồi nghĩ thật kỹ và nói cho tớ bạn mong gì ở người yêu mình và cuối cùng...bạn yêu người mới , người đó có điểm gì hơn ny bạn...hy vọng nhận đc câu trả lời thành thật dù nó có ntn đi nữa
  2. chanhhoichanh

chanhhoichanh Thành viên mới

Tặng anh em bài hát này, cái này nói về một cô gái cầm đèn pin soi cho khách trong rạp chiếu phim. Mình khoái dịch tựa bài hát là: Đại lộ niềm đau
    Nhạc Pháp, vừa ra ziết vừa lãng mạn. câu cuối là chữ FIN: kết thúc.
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=X7oSqieRBB
  3. phan_ninh_giang

phan_ninh_giang Thành viên mới

Hôm nay lần đầu vào Cốc này ,đọc thấy nhiều bài các bác ,các anh các chị tư vấn rất hay .Đôi khi người trong cuộc cũng không thể nào biết và có những quyết định đúng đắn trong tình yêu .Người ta nói rằng khi yêu rồi thì trở lên mù quáng .Rất nhiều bạn đã lên đây để tư vấn chắc cũng kha khá các bạn đã thành công nhờ Cốc này [​IMG] .Nay e cũng xin mạo muội đc nhờ vả các bác ,các anh các chị tư vấn giùm em.

Số là thế này : Em với người yêu em quen nhau đã lâu ,cô ấy là 1 người sôi nổi ,tính tình có chút bảo thủ ,khó bảo . Còn em là một người hơi trầm tính, không biết cách ăn nói cho lắm và hay suy nghĩ nhiều . Nhiều khi đi chơi với nhau xong về 2 đứa lại cãi nhau : lúc thì bảo sao đi chơi mà ít nói thế ,mà khi em nói thì cô ấy thường k quan tâm lắm .Mọi người thử cho e xin cách giải quyết vấn đề này với .

Vấn đề thứ 2 e cần mọi người tư vấn giúp là : hiện tại tình cảm của 2 đứa không còn mặn mà cho lắm ,đợt tết vừa rồi cô ấy và gia đình có chút xung đột ,giờ cô ấy lúc nào cũng chỉ nghĩ đến làm sao để có tiền ,thời gian giành cho 2 đứa rất ít ,cô ấy thì đi làm cả ngày. Rồi có rất nhiều vệ tinh xung quanh cô ấy rất thân mật với họ ,nếu ai hỏi cô ấy có người yêu hay chưa thì cô ấy cũng chỉ trả lời ầm ừ ,không nói là đã có rồi .Chuyện này em cũng rất buồn phải chăng cô ấy không tin tưởng em hay như thế nào.

Vấn đề thứ 3 : Khi yêu nhau e rất quan tâm cho cô ấy và hình như cách quan tâm của em không đúng khiến cho cô ấy ngột ngạt .Vậy như thế nào mới là cách quan tâm đúng và khiến cho cả 2 đều thoải mái ạ .

Tôi thấy 2 bạn ko hợp nhau lắm tốt nhất là bạn nên chấm dứt ở đây.tôi rất đồng ý vs ý kiến của bạn Linha10,lubu8x
  4. hothienquang

hothienquang Thành viên mới

yêu dừng kiểm soát hãy để vừa phải thôi, ko ai thích bị ng khác kiểm soát cả, ăn nói ko joi phải ra ngoài Pr thôi e :), ko ai hoàn hảo cả
  5. kingyam

kingyam Thành viên quen thuộc

6. tinhchia2

tinhchia2 Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã giúp em !

Bây giờ e đang bị mất phương hướng ,không biết phải làm thế nào !

Lụy tình nên khổ thế này. Cuộc sống không được như mình muốn nên mình cần phải chấp nhận .Chấp nhận niềm đau.

Thanks all.
  7. levanphan

levanphan Thành viên mới

đừng bỏ cuộc. hãy cố gắng khi còn có thể . ít nhất tiếp tục quan tâm và ở bên khi cô ấy cần làm sao để cô ấy thấy mình là người san sẻ gắng nặng chứ đừng là gánh nặng phiền phức. nhiều người khuyên bỏ trước khi quá muộn,tôi ko hiểu muộn ở đây là muộn cái gì? , mình là đàn ông sợ cái gì cơ chứ , sợ không chấm dứt sớm sẽ càng đau khổ? nói cho bạn biết cảm giác hối hận, tiếc nuối còn khó chịu hơn! đừng bao giờ để mình phải hối hận làm trai mà thiếu quyết đoán kiểu này làm sao nó tin cậy mà tâm sự với mình được, có lụy tình thì cũng cố giấu trong lòng đi.....
  8. hiepsieuviet

hiepsieuviet Thành viên mới

trích lời 1 cao thủ trên này..... haizz tớ định dự ca của cậu nhưng mà thôi.... sợ bị các bác trên này nói :)
  9. luckymanTHNC

luckymanTHNC Thành viên mới

Em vẫn phải quan tâm chăm sóc cô ấy thôi. Nếu cô ấy thiếu cái gì thì cố gắng bù đắp cho cô ấy cái đấy. Em có thể đi làm thêm và lấy tiền đó đưa cho cô ấy. Còn về các vệ tinh mới thì em cứ hỏi cô ấy, em cứ nói trong tình yêu anh ko muốn giấu em điều gì nên anh mong em cũng thế, anh rất tin tưởng em, nên em có gì thì cứ nói ra chứ việc gì phải dấu. Tóm lại phải cho em nó thấy chất đàn ông làm trụ cột gia đình trong con người chú: đương đầu với khó khăn, luôn bên cạnh em khi em cần, tin yêu, thấu hiểu, giúp đỡ...Chú cũng phải chuẩn bị tinh thần giữ thành đi là vừa :)
  10. Rikkurikus

Rikkurikus Thành viên quen thuộc

Xin lỗi bạn đợt rồi mình bận nên quên mất topic này, 2 hôm nay lại rảnh hơn 1 chút mới mò lại vào đây :)

Lý do mình chia tay người yêu cũ không phải là một cái lý do nào rõ ràng cả. Nó dài và mệt mỏi, nhất là trong 1 năm cuối, chúng mình cố gắng để refresh nhưng không phải lúc nào mọi việc cũng theo ý muốn, áp lực của hoàn cảnh sống của 2 đứa cũng tác động tới bọn mình nhiều. Bởi vậy bọn mình chia tay để cả hai đều có những cơ hội khác thôi, bọn mình vẫn coi nhau là bạn :)

Mình không có tiêu chuẩn đặt ra cho người mình yêu, tình yêu mà, làm gì có tiêu chuẩn :D
    Đối với người yêu hiện giờ của mình mình cũng không so sánh với người cũ nên không thể trả lời câu hỏi của bạn được [r2)]
    Mình nhận thấy việc chia tay chưa hẳn đã không tốt, từ chuyện cũ mình rút ra được rất nhiều kinh nghiệm trong việc ứng xử bạn ạ :)