1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhớ Ngọc Linh !

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi xixo, 10/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xixo

xixo Thành viên quen thuộc

Nhớ Ngọc Linh !

Hôm qua, Xixo tôi có bật TV, gặp ngay chương trình Điện ảnh chiều thứ 7( phát lại), lại đúng hôm chương trình này có mục Góc nhìn điện ảnh, mục này lâu lắm rồi, cũng phải đến gần 2 tháng không phát. Nhưng xem mà lại chả có cảm xúc. Đầu tiên từ ngay người dẫn chương trình đã thấy chán. Dẫn chương trình là cái em gì tên Thảo đóng Phía trước là bầu trời, ăn mặc như con tu lình ( hình như hiện giờ nữ tú VN có cái mốt mặc áo nhưng lòi hở toang cả cái áo trong trông như cái áo yếm các cụ bà thời xưa từng mặc, trông chả ra cái thể thống gì cả), giới thiệu về phim mà cứ nhìn đâu đâu, chả nhìn vào ống kính gì cả ( chắc nhìn bảng ghi lời dẫn), mắt thì cứ đảo như rang lạc, láo liên như ăn trộm, dẫn giới thiệu về chủ nghĩa Tân hiện thực của điện ảnh Italia và bộ phim Kẻ cắp xe đạp mà mặt cứ tươi hơn hớn ( tớ nghi em này chưa xem phim này lắm, chắc em ấy nghĩ phim này vui nhộn giống mấy phim nhí nhố HQ lắm).
    Càng xem lại càng nhớ đến Ngọc Linh, ngoài sự duyên dáng, đáng yêu, Ngọc Linh còn có chất giọng khỏe và kiến thức điện ảnh rất dày. Mỗi chương trình Góc nhìn điện ảnh, khán giả đều thấy Ngọc Linh dành hết tình yêu và cảm xúc vào từng bộ phim được giới thiệu chứ không phải đọc bô bô như kiểm tra miệng như em tu lình kia. Giờ thì chán rồi, Ngọc Linh đã chuyển hẳn sang bên ca nhạc và âm nhạc của VTV3.
    Chả biết bao giờ Góc nhìn điện ảnh mới hay như ngày trước, bao giờ Ngọc Linh sẽ trở lại ?
    Thôi, nhân tiện đang nói về các show trò chơi điện ảnh, lại ngứa tay nhắc đến chương trình thi 24h/s, chả là tuần trước có xem chương trình này, mấy vòng thi đầu không nói, đến vòng thi đố vui điện ảnh, Xixo tôi xem mà toát mồ hôi hột. Toàn những câu hỏi mà nói thật, ngay cả Ban giám khảo khi được hỏi cũng ngọng. Hình như thi đố vui 24h/s bây giờ không phải là để cho người chơi có cơ hội trả lời và vui vẻ, mà dường như đã trở thành nơi để anh Chiến Thắng khoe kiến thức của mình rồi thì phải.
  2. themqua

themqua Thành viên mới

Tớ cũng yêu em Ngọc Linh này. Gặp nhiều con gái rồi nhưng mà chỉ có 1-2 em được như Ngọc Linh
  3. brickem

brickem Thành viên mới

Tớ thấy điện ảnh chiều thứ bảy có bao giờ hay đâu cơ chứ. Ngọc Linh hồi đó nhìn cũng dễ thương thật, nhưng giờ dẫn chương trình âm nhạc chán kinh.
  4. sskkb

sskkb Thành viên rất tích cực

Có ai biết nó chương trình này sẽ phát lại vào hôm nào không nhỉ ? Mình muốn xem cái em tu lình mà xixo quảng cáo ba hoa gì về bộ film đó
  5. RedDevil7

RedDevil7 Thành viên mới

Ờ tôi cũng kết em Ngọc Linh này, em cười trông yêu quá là yêu hehehe
  6. OU_EC

OU_EC Thành viên mới

Khiếp quá! Cái chủ đề này phải đổi thành Ngọc Linh Fan Club mất thôi!
    Tôi thích Ngọc Linh dẫn chương trình Góc nhìn điện ảnh của Điện ảnh chiều thứ 7 hơn một Ngọc Linh MC trên sân khấu, dù rằng ở vị trí nào đi nữa thì ở em vẫn toát lên vẻ thông minh và nhanh nhẹn.
    Cậu Xixo nói đúng. Em Linh làm Góc nhìn điện ảnh có hồn hơn bởi vì hình như điện ảnh cũng là một niềm say mê của em, hay ít ra cũng là cái mà em í familiar with. (vì em ý đã từng làm biên dịch phim cho Fansland mà)
  7. savagebabe

savagebabe Thành viên mới

Chết cha , mình là người duy nhất ko thích bạn NL này ! Mình có vấn đề chăng ? Mọi người nói NL duyên dáng , mình thấy nói như máy khâu + hay nhảy vào mồm người khác, mọi người bảo xinh mình thấy còi cọc. Bạn NL là cháu bác Dương Viết Á ( ko nhớ tên chính xác, cố vấn chương trình trò chơi âm nhạc)
  8. xixo

xixo Thành viên quen thuộc

May mà bác SSKKB không xem được chương trình ấy. Bác nhìn gương em xem, em không hâm mộ Kẻ cắp xe đạp điên cuồng như bác mà xem xong cũng bức xúc phải vào đây đăng đàn xí xố thì bác biết rồi đấy. Ôi cái em tu lình, còn nếu bác muốn xem em này, thì bác cứ bật TV 3h chiều T7 là bác biết ngay.
    Lại nói đến Ngọc Linh: Nếu muốn chê thì tớ chê: công nhận Ngọc Linh dạo này nói nhiều thật ( khổ thân Anh Tuấn cứ đứng nhìn , không dẫn được câu nào), tay Ngọc Linh gầy quá, vào tay mình thì mình vỗ béo lên ngay mấy hồi, mặt Ngọc Linh to quá. Nhưng nói chung xét tổng thể thì Ngọc Linh vẫn xinh, thêm điểm cộng là cùng máu điện ảnh với thanh niên MFC chúng mình. Ôi iu Ngọc Linh quá chừng chừng
  9. Sean

Sean Thành viên rất tích cực

- Thứ nhất là thông báo với Xixo là sang năm thì chương trình 24h/s sẽ bị cắt không làm nữa
    - Thứ hai là nói với những bác nào đang chuẩn bị đi thi là anh Thắng rất thích đặt câu hỏi về Điện Ảnh Tân Hiện Thực của Ý, và phim hài Cảnh sát trưởng của Pháp. CÒn những nền điện ảnh khác như New Wave, hay Novo Brazil thì chả có câu hỏi đâu. Về mảng phim VN cứ Bông Sen Vàng mà giã.
    -

10. doanminhhang17681

doanminhhang17681 Thành viên rất tích cực

Bạn Xixo miêu tả hay quá. Mà ở Box MFC tớ rất hâm mộ các topic và bài viết của bạn Xixo đấy.