1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ tư vấn mua điện thoại có wifi, màn hình cảm ứng hoặc bàn phím qwerty cho con gái.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi conscious, 06/02/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. No.1

No.1 Thành viên rất tích cực

4-5 triệu thì bạn có rất nhiều lựa chọn.
    Samsung và LG thì giá cả phải chăng nhưng mà dùng hơi chán so với nokia.
    Bộ vi xử lý,ram,OS của Samsung và LG chậm hơn so với nokia.
    Nếu bạn thích bàn phím QWERTY và màn hình cảm ứng thì nên tham khảo những loại sau:
    Nokia: 5530 (có Wifi nhưng không có 3G) 5230 (không wifi nhưng có 3G) E63 (hơi nam tính 1 chút).
    Samsung: B5310 CorbyPRO,B7320 OmniaPRO (dùng Winmobile),3653W Corby wifi
    LG: Gt 505,GW 525
  2. conscious

conscious Thành viên mới

Tại giá Samsung nó rẻ, mà trước giờ vẫn thấy nhiều người ko đánh giá cao Samsung về chất lượng nên tớ hơi lăn tăn . Còn vụ màn hình cảm ứng thì ...Tớ nghĩ là nếu vừa cảm ứng vừa có bàn phím thì đỡ lo lắng hơn, vì cái cảm ứng nó mong manh dễ hỏng lắm, ko có bàn phím thì hỏng cảm ứng coi như đi tong đt luôn. Còn bàn phím thì hầu như chưa thấy hỏng bao giờ.
    Tóm lại cho tớ hỏi 1 câu, dùng Samsung có phải là ko đc bền như Nokia đúng ko?
  3. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Samsung cảm ứng dở lắm. Phần mềm cũng chẳng thông minh lắm.
  4. No.1

Không hẳn đâu.
    Đồ điện tử thì không thể nào khẳng định được cái nào bền hơn cái nào đâu.Nokia có nhiều cái bọn mình nhập hàng về khi test máy đã thấy lỗi luôn rồi.
    Nhưng mà hiện tại theo mình thấy thì chế độ bảo hành của SS tốt hơn Nokia nhiều.
    Với lại SS được sản xuất tại VN,mình mua máy SS cũng là góp một phần vào sự phát triển của đất nước .
  5. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Kem ơi thế GT505 thế nào? Thấy nhiều người khen quá.
  6. No.1

Nếu thích dùng 3G (video call) thì nên mua.
    Nói chung là máy kiểu dáng đẹp,nhiều chức năng,giá tốt.Nhưng mà dùng để nghịch nghịch 1 chút thì hơi chán.
    Vào web chậm,dùng Java nên ít phần mềm,game hay.
    Pin,sóng thì ok.
    Nên mua .
  7. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

Ặc, vào web chậm à. Chán thế .
    Thế có model nào có wifi, có 3G, lướt web nhanh, giá không đắt không? Không cần nghịch, không cần game.
  8. jumanjii

jumanjii Thành viên mới

À, cả màn hình cảm ứng nữa nhé . Tầm 4 triệu đổ xuống thôi .
  9. No.1

Gì mà mày lắm thế .
    Dưới 4tr thì không có đâu.
    GT 505 nói chung là Web thì cũng không phải tệ lắm.Chậm là chậm hơn Nokia 5800,dòng E của Nokia, Iphone,BB thôi.
    Chứ so với các dòng cùng tầm tiền đó thì nó hơn hẳn rồi.
    Nokia có 2 máy cảm ứng đáng chú ý là 5530,5230 nhưng mà nó lại không có đầy đủ cả 3G,Wifi đâu.
    5230 mới giảm giá đấy.Chỉ còn tầm 3,1tr thôi.Nó có 3G nhưng mà lại không có Wifi.Nếu không thích Gt 505 thì nên mua con này.
    Samsung có mấy dòng Corby cảm ứng điện dung cũng đỉnh lắm.Tham khảo thử xem nhé
  10. conscious

conscious Thành viên mới

Topic của mình bị lạm dụng quá !
    Tóm lại sau khi đọc các comment của mọi người thì tớ đang phân vân giữa Nokia 5530 Express Music và Samsung B5310 CorbyPRO (vì con này vừa cảm ứng vừa có bàn phím ). Còn mấy cái E6 với BB sao nhiều người bảo nữ tính mà tớ chả thấy nữ tính tí nào nhỉ .
    Cho tớ hỏi nhé, Samsung thì có vẻ chất lượng ko đc tốt, cảm ứng lại chán (như có bạn vừa nhận xét). Còn Nokia thì ko có bàn phím. Tớ thì dùng điện thoại cũng cẩn thận lắm, và tớ cũng ko phải là người đổi đt thường xuyên nên lần này muốn mua dùng lâu dài, vì vậy tớ ko muốn điện thoại vẫn đang còn mới mà lại bị hỏng cảm ứng tí nào. Các bạn có kinh nghiệm cho tớ biết là cái cảm ứng nó có dễ bị hỏng ko? Nó dễ hỏng khi nào và làm thế nào để nó ko dễ hỏng ?
    Cho tớ xin ý kiến nhiều nhiều để tớ chốt hạ rồi chiều đi mua luôn