1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ tư vấn tặng quà nhân ngày 20/11- Gấp gấp!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Redtulips, 19/11/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhờ tư vấn tặng quà nhân ngày 20/11- Gấp gấp!

Tối nay mình định đi chúc mừng thầy nhân ngày nhà giáo VN. Thầy giáo cũ thôi, nhưng giờ còn là đồng nghiệp nữa. Không biết tặng thầy cái gì, vì những thứ như sơ mi với rượu thì thầy nhiều lắm rồi.
    Có bạn nào có cao kiến gì thì tư vấn hộ mình với nhé! Hàng xịn xịn thì càng tốt!
    Mình cám ơn trước nhé!
  2. haylabannhe

haylabannhe Thành viên quen thuộc

Tặng thầy cặp vòng titan chữa bách bệnh.
    Đùa đấy, mua tặng thầy hộp sâm cũng được. THích thì thầy dùng, ko thích thầy lại đem biếu.
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Với mối quan hệ kiểu này thì phải tặng những thứ độc đáo tý, phù hợp sở thích của thầy hoặc những thứ hiếm hiếm tý. Còn những thứ như áo so mi thì tốt nhất không nên tặng vì nó thể hiện quan hệ quá khách sáo. Nếu không nghĩ ra gì thì chỉ cần mang hoa đến cũng được. Quan hệ thầy - trò - đồng nghiệp thì quá thân thiết rồi , không cần khách sáo.
  4. dangiaothong

dangiaothong Thành viên rất tích cực

Oài, bạn Red có nghề mới mà không báo cáo tớ nhé
    Mình hay tặng các thầy cà vạt. Còn về hoa thì tuỳ, mình thấy nó cũng có ý nghĩa, nhưng tuỳ tính từng thầy, nhiều thầy bảo bọn mày đừng mua tốn tiền
    Chuyển sự quan tâm đến vợ, con, cháu thầy cũng là một cách hay đấy!
  5. Leninteam

Leninteam Thành viên mới

mua tặng cà vạt ở LionSilk phố lụa Vạn Phúc Hà Đông rất nhiều đồ phu` hợp với học sinh sinh viên
  6. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

bác làm e nhớ hôm trc có 2 chú chạy voà cửa hàng hỏi có nước hoa dởm ko cháu để chú tặng thầy cô=))...chào 2 chú nhà cháu hok chơi hàng lởm=))...quả này các thầy cô cẩn thận nhá cứ nhận quà bừa phứa có ngày...
    p/squay lại việc chính: bây h là đồng nghiệp nữa rồi e nghĩ ko cần khách sáo quá rủ thầy đi chén chú chén anh là vui...
  7. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cám ơn các bạn nhé!
    @ Haylabannhe: mình thấy đây cũng ý kiến hay, nhưng phải tham khảo giá xem sâm xịn là bao nhiêu tiền mới quyết được.
    @mhtn: tặng hoa thì chắc chắn là mình sẽ tặng rồi, nhưng hoa không thì thế nào ấy.
    @dangiaothong: tớ vẫn nghề ấy - một trong những nghề của thầy tớ.
    @Leninteam: cám ơn bạn, nhưng Hà Đông xa quá, mới lại tặng thầy đồ lụa thì có lẽ thầy chỉ dùng để may áo được cho... vợ thầy thôi .
    @ situhocdoi: không "chú", "anh" gì được đâu bạn ạ. Mình là con gái, vợ thầy ghen chít!

8. ngungu05

ngungu05 Thành viên mới

cứ làm thế này là tình cảm nhất
    _ bét nhất là mua bó hoa - sau đó chạy ra chợ chọn con gà ngon ..về biếu thày . bảo: em ( hoặc BU em )vùa ở rừng ra . có con gà ngon lắm em đem biếu thầy ạ,...thầy cảm động chết ngất
    - mua thày hộp Sâm Hàn quốc cũng đuọc không đắt lắm đâu khỏang 200 k đổ lên

9. guma

guma Thành viên mới

một hộp durex. Quá ấn tượng
  10. spock_vn

spock_vn Thành viên mới

HiHi! Tối nay, ngày 19 tháng 11 năm 2012, mình định đi chúc mừng thầy nhân ngày nhà giáo Việt nam, thầy cũ hồi học đại học, ..., thầy là người rất thành đạt, hiện nay đã về hưu; các bạn có cao kiến gì thì tư vấn giúp mình nhé, Mình cám ơn trước nha! [r2)]