1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ tư vấn thăm quan Kyoto trong 1 ngày

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi fillo, 09/11/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fillo

fillo Thành viên mới

Chào cả nhà,

Cuối tháng 11, mình có dịp đi công tác Nhật và chỉ có 1 ngày free. Hic... thời gian vô cùng eo hẹp.
    Mình sẽ đến sân bay Kansai, Osaka lúc 6.40 ngày 27/11. Sau đó thì về trung tâm Osaka, check in KS, ăn sáng....
    Khoảng 10h hy vọng là mình có thể lên đường đi Kyoto.

Mình có tham khảo một số thông tin trên ttvnol thì có bạn tư vấn là chỉ cần tập trung đi một số nơi chính và nổi bật ở Kyoto. Chứ thực ra, bạn ở Kyoto 1 tuần cũng còn thiếu. Thời gian từ TT Osaka đến Kyoto hình như chỉ mất 30' đi tàu thì phải. Không biết là tàu thường hay Shinkansen nữa.

Mình dự kiến đi chùa vàng (Kinkakuji) và Kyoumizu dera (khu phố cổ đi bộ, tượng phật.....) với khoảng thời gian eo hẹp trên. Tối về lại Osaka ngủ để hôm sau đi làm việc.

Vậy mọi người có kinh nghiệm hoặc đang ở Osaka có thể tư vấn giúp mình cách di chuyển cho phù hợp từ Osaka đến Kyoto và đi lại đến các điểm trong Kyoto càng cụ thể càng tốt, rồi phân bố thời gian thế nào để phù hợp nhất cho một người không biết tiếng Nhật không.

Cảm ơn cả nhà nhiều nhiều .................. Xin đa tạ trước bằng cốc bia ......[r2)] dù trời đang mát nhé....
  2. LastWalkman

LastWalkman Thành viên rất tích cực

Chủ đề đã bị khóa với lý do: Lập topic sai quy định. Đề nghị post câu hỏi lên topic hỏi đáp về Du lịch nước ngoài: http://ttvnol.com/f_233/1230636/page-28
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa