1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ Tư vấn về việc mua nhà trả góp

Chủ đề trong 'Thị trường Hải Phòng' bởi soledad_hp, 22/05/2019.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhatlophp

nhatlophp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hí hí. Dân ta thường làm gì cũng ko để ý hợp đồng đâu, đó là thói quen rùi, mà cái hợp đồng nó lại là cái quan trọng nhất.
  2. dragon_6789

dragon_6789 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

E có mảnh đất bán dc tầm 800.mà hiện tại em kết 1 cái nhà 1tỷ1 quá mà k sao đẩy nhanh mảnh đất đi để mua trả góp căn nhà kia dc.các bác có cao kiến gì giúp em với?
  3. sonbin8

sonbin8 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giảm ko đáng kể nhé. Chứ b nghĩ xem m đi gửi lãi hơn 8%/năm mà nó cho m vay 10% mà giảm dần thì 2% làm sao nó đủ để nuôi bộ máy lớn như vậy.
  4. thangvan238388

thangvan238388 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ts mới tức là nhà mua 750tr
  5. soledad_hp

soledad_hp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Bác nói đúng y như hôm qua em đi hỏi các NH, số tiền phải trả hàng tháng nếu vay 400tr là tầm 6 tr đến 6t5 như bác nói. tùy từng NH,em hỏi thấp nhất thì là tầm khoảng 11% , 1 2 năm đầu thì có ưu đãi lãi suất thấp, nhưng sau đó thì lại về mức lãi cao,chung chung thì lãi suất vào tầm 11-12%.các NH đều không cho thanh toán hết trước 5 - 7năm, cũng đau đầu vì tiền các bác ah..nên từ trường hợp của e, bác nào có ý định về vay thì phải xem xét thật kỹ khả năng tài chính của mình
    nhatlophp thích bài này.
  6. nhatlophp

nhatlophp Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chuẩn là phải căn kê thu nhập của mình. Ngân hàng nhà nước thì cơ bản ngta căn kê thu nhập hàng tháng của mình, đủ đáp ứng nó mới cho vay, ngân hàng ngoài thì thoải mái. Lúc vay phải lạc quan, nếu vay 10 năm thì cố cày 3 năm trả hết thì nhẹ đầu, vay có lãi suất ưu đãi nên để hết 2, 3 năm đầu ưu đãi rồi trả hết luôn cũng được nếu có điều kiện, còn phạt thì đương nhiên ngân hàng nào cũng phạt, ngta phạt trên tổng số tiền trả trước hạn, lúc có mà trả thì quan tâm mẹ gì đến vài % phạt nữa chứ. Mấy năm trước tớ mua xe 800 thiếu 150tr vay gói 3 năm, 1 năm sau trả hết luôn, ko để ý đến phạt làm gì, trả xong là xong. Hihi
    Còn nhà cửa nếu cần thì vay, cuộc sống mà, chờ đủ khó lắm, nếu cần là phải chơi ngay, đời mấy tí đâu mà, tất nhiên phải theo khả năng. Giờ đang có 2 cái nhà cho thuê đây, thấy ngta cũng khổ lắm, ko gì bằng nhà của mình cả.
    Lần cập nhật cuối: 25/05/2019