1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ tư vấn ý tưởng cưa gái ở xa qua SMS/Y!M. Trường hợp này liệu có khả thi?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 320kmh, 20/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Cám ơn các anh/chị và các bạn đã bớt thời gian tham gia topic này, rất mong các bạn cho ý kiến tư vấn hộ mình. Trường hợp này như sau:

Mình được gia đình giới thiệu cho 1 em, kém 2t, chăm ngoan hiền lành nết na. Em này có đi lại với bên nhà ngoại mình, được các dì, các cậu, bà ngoại mình khen hết lời => giới thiệu cho mình! Vì nghe lời bà ngoại nên mình hứa sẽ làm quen và để ý tới em này, thấy ẻm cũng ngoan thật, chăm chỉ, hình thức không đến nỗi, nên cũng có cảm tình. Hiện nay em này đang ở cách HN 20km về hướng Tây Bắc. Hàng ngày chỉ có thể tiếp cận em qua Y!M và SMS, gái này ngoan đến nỗi buổi tối về nhà thường tắt đt, chả đi chơi đâu, ở nhà xem phim với mẹ. Ban ngày trong giờ làm việc cũng ko thường xuyên online Y!M.

Mình có 1 vấn đề cần mọi người giúp như sau:

Nhờ tư vấn ý tưởng để cưa em qua Y!M và SMS, cũng như tìm cách tiếp cận em này, ở xa HN 20km cũng ko phải là quá xa nhưng cũng khó để buổi tối xuống rủ rê đi chơi, hẹn hò... Em nó ko dùng FB mới đau chứ!!! Hàng này cũng chat với em chuyện trò linh tinh, hỏi thăm về gia đình, cv thôi. Quanh đi quẩn lại chả biết nói gì, thông tin về em quá ít, đâm ra khó tiếp cận :D

SMS cho em nhiều quá thì vô duyên, vì cũng mới quen, với lại mình ko quen nhắn tin hỏi thăm linh tinh, chúc ngủ ngon với lại Nice day các kiểu. Ko biết có nên làm như thế ko nhỉ?

Mình chưa gặp trường hợp này bao h, bình thường mình chém cũng kinh, nhưng phải hẹn đc gái đi thì mới chém đc. Chưa gặp gái nào éo le như thế này :D
  2. porsche_boxster

porsche_boxster Thành viên rất tích cực

20 km.Không gần nhưng cũng chẳng xa. Ngày thường ngại thì để cuối tuần phóng xuống, cũng là cơ hội thể hiện lòng nhiệt tình của mình. Gì chứ, tán gái ko xáp lá cà là ko xong được. Cố lênbác.
  3. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

" Éo le cây me " rồi, theo e thông qua SMS với Y!M trong trường hợp này là cần thiết, nhưng phải cường độ ít, k vồ vập, cứ BUZZ em nó điên cuồng thì hỏng,
    Thứ 2 là chuyện chém gió chém bão ở tình huống qua Y!M này thì bão khoảng cấp 6 là đứng gió thôi, rất khó.
    Nên chăng là cứ 1 tuần bác lội xuống lấy cớ thăm ngoại, cô , dì, chú bác gì đó tiện thể qua thăm nom gái luôn,tranh thủ gây ấn tượng với gái , lịch trình cố định 1 tuần/ 1 lần ===> sau đó đứt cái rụp k xuỗng nữa, theo quán tính khí động học thì nếu e nó có cảm tình với bác thì sẽ Nhớ ==> thành công bước đầu. Thế đã bác, giờ mà FB với Y1M, SMS nhiều cũng chán, chẳng có vấn đề gì, nếu bác xuống nhà gái :
    vWoa, nhà em có con cún đẹp ghê, rồi" con mèo nhìn đẹp phết "....abc abc gì đấy , từ đó bác mở rộng mối quan hệ trong vòng 1km với bà con xóm giềng, làm mấy cái trailer ( cái này có hẳn 1 bài viết có chữ ký của huynh Mr.Li, để mai e lục đường link xem )
    .....Ui, buồn ngủ rùi, mai tiếp ~_~
  4. noname.hvtc

noname.hvtc Thành viên mới

20km bác đi 20p chứ mấy, tối mà 7h bác đi thì 7h20 đến nơi, tòm tem 45p đến 1 tiếng như bác gì viết đấy là đủ, như vậy khi bác về đến nhà vẫn còn dư thời gian tán em hàng xóm nếu muốn. Không xa lắm đâu, đáng để đầu tư lắm chớ.
  5. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Thanh niên HN quen tán gái là rủ đi lượn đường, cafe, xem phim, trà chanh chém gió, đến bao h yêu nhau mới lôi nhau về nhà :D Em cũng quen thế rồi, em chém chết hơn chục em rồi, nhưng chưa bao giờ mới quen mà đc gái mời sang nhà, cũng ko biết sẽ làm gì :D

Mình đã bốc phét là Cty có cái khu vực nhà em ý, hôm nào anh đi làm qua thì gặp nhau ăn trưa nhé?!
    Còn việc tối T7 phi xe xuống thì làm như thế nào nhỉ? Nt bảo tối T7 anh xuống chơi, em gặp anh nhé à??? Xong bảo em có chỗ nào chơi đưa anh đi à :D
  6. noname.hvtc

noname.hvtc Thành viên mới

Bác chém chết hơn chục em rồi, thì cũng cao thủ rồi mà h ca này có vẻ đuối thế nhỉ. =))
  7. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Vâng, em nói ở trên rồi, quen tán gái HN rồi, phong cách nó khác. Gái ở đây nó cởi mở, phóng khoáng, dễ tiếp cận đi lại hơn. Mình nói chuyện với nó cũng dễ hơn, thậm chí là đánh bài ngửa với nó luôn. Nhiều đứa đập chết luôn từ nốt 3,4, hoặc tự nó bật đèn xanh cho mình.

Còn em này tuy ở không xa HN, nhưng rất khác lạ, tối nó đi làm về cơm nước xong là ngồi xem phim với mẹ rồi ngủ, là bác biết rồi đấy :D Em nó ngoan và có một phong cách sống rất khác. Mình ko thể dùng bài vở, tán tỉnh kiểu như bt được :D

Mình là mem lâu năm của box này, chém tưng bừng cùng thời với ông Quacker và ông gì làm marketing cơ. Nay mới gặp ca khó đẻ! Anh hùng khó qua ải mỹ nhân \:D/
  8. Mr.Li

Mr.Li Thành viên rất tích cực

Ca này đơn giản nên anh chỉ mách cho chú 2 ý :
    == Muốn tán gái ngoan thì Zai phải hư, tán gái hiền thì Zai phải có tinh thần hổ báo. Sức hấp dẫn đến từ sự khác biệt, đôi khi là trái biệt. (Nhưng chưa chắc gái đã ngoan hiền như cảm nhận của các cụ cũng như cảm nhận ban đầu của chú đâu nhá, cho nên phải tìm hiểu từ từ, đừng vội manh động đưa ra các nét tính cách trái biệt.)
    == Tái gái là phải dùng đến cái đầu, khả năng diễn xuất, khả năng tạo tình huống, tận dụng các điều kiện ngoại cảnh và hành động. Ví du : sau vài bữa nói chuyện, đàm đạo có chút gió bão, sau khi đã giới thiệu sơ qua về tính cách, công việc, sở trường ... thì rủ rê em nó đi uống nước, xem phim, đi chùa, chụp ảnh, đi xem xiếc ... Đi đâu thì đi, mục đích chính là để thể hiện các thế mạnh của chú, chứ ko phải rủ đi để làm vừa lòng em nó.

Anh ví dụ :

Thứ 3 bố trí 1 cuộc gọi :

GÀ : Alo, anh GÀ đây.
    CÁO : Vâng, gì vậy anh.
    GÀ : Em biết tin gì chưa.?
    CÁO : tin gì ạ.?
    GÀ : Ơ, cuối tuần này ở rạp XXX, đang chiếu phim YYY và ZZZ hay lắm ... Em ko biết thật à.?
    CÁO : .. em ko biết.
    GÀ: Thế đi xem với anh cho biết. Cuối tuần nhé.
    CÁO : để em xem đã ...
    GÀ : xem gì cơ ...
    CÁO : Tại em quen ở nhà xem phim với mẹ rồi, đi ra ngoài em ngại lắm.
    GÀ : Trước anh cũng hay ở nhà xem phim hoạt hình với bà ngoại lắm ... Nhưng thấy anh cứ ru rú ở nhà, ko chịu đi chơi với bạn bè nên bố anh ko cho anh xem phim hoạt hình nữa... Để lúc nào anh kể thêm cho. DÙ sao lâu lâu cũng nên thay đổi khẩu vị 1 chút em à. Em sợ anh phải không.? Trông anh đáng sợ lắm hả.?
    CÁO : Không ... Chỉ là vì em ... em quen xem ở nhà nên ....
    GÀ : Rồi , được rồi . Có gì tối thứ 6 anh sẽ gọi lại. Vậy nhé. bye em.!!
    CÁO : Vâng, bye anh.

Thứ 6 :

GÀ : Em ơi cho anh hỏi, đây có phải là số máy của em thỏ nhút nhát không.?
    CÁO : Thỏ nào cơ, em là CÁO mà
    GÀ : Thế hả, ơ ... xin lỗi, anh nhầm máy.

.....))))))

GÀ : Alo, em CÁO phải không.?
    CÁO : Vâng, có việc gì thế anh.
    GÀ : Cho anh gặp em thỏ nhút nhát một lúc.!!
    CÁO : Trời ạ, anh cứ đùa hoài
    GÀ: Em có sợ anh không.?
    CÁO : Không sợ.
    GÀ : Tốt. Anh thích câu trả lời đó. Hẹn em 8h sáng chủ nhật nhé.
    CÁO : 8h ạ ...??
    GÀ : Uh, lúc đó chắc em ăn sáng rồi chứ, có bận việc gì không ...?

Tóm lại : GÀ phải tập được phong cách nói chuyện theo kiểu tự nhiên, gần gũi, có quý nên anh mới rủ em đi cùng cho vui. Anh đã có lòng thì em cũng nên có thiện chí. Còn nếu ko thì thôi, anh tôn trọng các quyết định của em.
  9. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

K nhất thiết là buổi tối, nếu bác có công việc riêng thì t7, cn nghỉ cả ngày đấy,bác đi ngày nào chả đc, em đã bảo bác là lấy cớ xuống nhà ngoại chơi tiện thể thăm nom gái luôn mà bác k để ý ợ, mới đầu thì phải thế đã, chứ tuyên bố thẳng vào mặt gái là t7 xuông gặp gái thì k hay chút nào, sinh ra gái nghĩ mình cần gái, gặp nhau nói phét tán dóc bt như cân đường thôi, có việc gì đâu, việc bác hạ gục cả chục em thì e nghĩ ca này k khó với bác đâu.
    Mà hướng Tây Bắc là Sóc Sơn, Thanh Xuân ấy hả bác, k bít có ruộgn đồng gì k thì làm cái cờ níp bắt cua bắt ốc gì đấy, đi qua vũng bùn vũng sình gì đấy thì cầm tay em nó cho nó khí thế, tệ hơn nữa thì cua nó kẹp vào mông cho thì bác biết phải làm gì rồi đấy , ;)) ;))
  10. lovelyciaboy

lovelyciaboy Thành viên tích cực

Nếu là gái hà nội, thì kiểu gì chẳng có thông tin internet, không yahoo thì là face, ko face là zing, nếu không có gì cả thì gái lại ở xóm liều. Hà nội, chú cũng nên đề phòng khi tiếp xúc...
    Anh giờ già rồi, nên ít khi dùng tin nhắn để tiếp xúc với gái, nói chung vì ngại là chủ yếu.. Nhưng trong hồi ức của anh, thì nhắn tin cho gái thường sẽ là 3 tin, mở bài, thân bài, và chốt! Mở bài thường nêu vấn đề gái cảm thấy hứng thú, tn chốt chủ yếu để lại trong lòng gái một tình cảm nhẹ nhàng, hoặc một cái lịch hẹn nếu thuận lợi
    Cậu bây giờ là ít cơ hội tiếp xúc với gái,nên chưa nhiều cảm hứng với gái, và gái cũng vậy thôi, cũng chưa nhiều cảm hứng với cậu, Cầu nối duy nhất là cô dì chú bác, cái lực lượng ấy rất hùng hậu, và đôi khi quyết liệt không kém để lo cho cháu kưng của mình.
    Phía gái, tớ thấy nếu mà suốt ngày ở với bà mẹ già, chắc cũng phải lo sốt vó cho gái kưng của mình kiểu gì chả mong ngóng, Gái dù thế nào mà chẳng ngồi đit lên bếp than hồng, chỉ sợ chú là người đến muộn mà thôinên phải chuẩn bài khi bắt tín hiệu em nó có gì chưa? Không thì hao lực lắm,
    20 cây số chứ 50 cây cũng chẳng là gì quan trọng là đi đúng đường, vẽ đúng tình huống để em nó từ từ ngồi vào lòng, quyết liệt vào, chúc chủ thớt thành công!
    phoenix_px2002 thích bài này.