1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhờ tư vấn ý tưởng cưa gái ở xa qua SMS/Y!M. Trường hợp này liệu có khả thi?

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi 320kmh, 20/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguoi_ve_noi_dau

nguoi_ve_noi_dau Thành viên rất tích cực

anh từng chứng kiến kết cục thảm hại của những con gà dùng đòn " phôn, ya hú thần chưởng" .
    trường hợp thành công là do sự sắp đặt của gái rồi.
  2. mate01

mate01 Thành viên rất tích cực

chả hiểu sao e rất thích cái kiểu cợt nhả của bác Lì nhé ! rất gây tò mò cho gái [r23)]
  3. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Thôi bỏ đi, xa quá. 10km thôi.

Tôi cưa vợ tôi cũng thế, tính số km trên xe, thế nào nhà tôi cách nhà nàng đúng khoảng 10km.

Bản thân tôi thích gái ngoan nhưng không phải gái đần. Mấy em ngoan ngoan hay thích zai hư lắm.
  4. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Hồi em gặp anh lần đầu cách đây 4-5 năm, hình như off box F117 Làm quen rút ngắn khoảng cách hay F69 gì đó, lúc đấy anh còn chưa có vợ :D
  5. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Nick cũ của bạn là gì vậy? Tớ 2 vợ rồi, đang tuyển vợ 3 ^^
  6. dangphucchung

dangphucchung Thành viên mới

Chả biết nói sao. Nhưng anh phải nói một điều là tán gái bằng SMS/ Yahoo chỉ sử dụng khi bất đắc dĩ và bất khả kháng. Trường hợp chú là một ví dụ về sự bất khả kháng. Nguyên tắc hàng đầu phải là: nói chuyện độc đáo, không nhàm chán, mặt dày (tất nhiên rồi!), không nản chí khi bị từ chối.

Post lên cái ví dụ, cũng gần đây thôi, buồn buồn vì cô đơn nên mấy ngày nay có trêu hoa ghẹo nguyệt với một em gái, cũng cách xa tầm 3 - 400km. Lâu ngày không liên lạc (2 năm) nên cơ bản cũng bắt đầu từ con số 0 tròn trĩnh, sự thân thiết là không có.

Cái cần thiết là phải biết dẫn dắt câu chuyện sao cho gái có hứng trò chuyện. Biết dừng đúng lúc. Khi chưa có sự thân thiết thì chưa quá sa đà. Cần tạo dựng sự thân thiết đã. Mấy hôm nay tiếc tiền nên anh không có gọi điện được. Vả lại cũng không mặn mà lắm.

Cái ví dụ bên trên của anh thì (sau khi kết hợp nhắn tin + gọi điện) anh dự tầm ngày thứ 15 là có thể trò chuyện tự nhiên thân thiết. Tầm ngày thứ 30 đã có thể trò chuyện thân mật, chia sẻ quan điểm sống, cách suy nghĩ và những băn khoăn, trăn trở trong cuộc sống. Ngày thứ 45 đạt tới trạng thái tâm lý tương thông. Còn chốt thì anh không có chốt, vì khoảng cách xa. Tuy vậy trong trường hợp chủ thớt ở gần thì 2 đứa có thể nắm tay nhau rồi. Từ nắm tay đến hôn thì nó gần nhau lắm.
    anhchangFa_launam thích bài này.
  7. giovotinh810

giovotinh810 Thành viên rất tích cực

8. kid_lam_dieu

kid_lam_dieu Thành viên rất tích cực

Em biết bạn 320km này đấy , anh muốn biết thì bỏ vợ đi =))=))=))
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Hai bên gia đình đã đả thông tư tưởng cho cả 2 anh chị rồi mà các đồng chí. Nên đôi bên cùng biết người kia đến với mình vì mục đích gì. Rõ ràng như con cua càng rồi.

bây giờ chỉ là tiến hành thêm 1 bước, đi từ tình xem mặt, giới thiệu, thành tình yêu mà thôi, để không lâu sau thành tình vợ chồng và thêm chút thời gian là tình cha mẹ :)))))))))))))

320 km ơi, cố lên !!!
  9. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Chào các bạn,
    Thật ra mình cũng ko quá khó để tiếp cận với gái này, nhờ cũng có chút bản lĩnh và kinh nghiệm rồi. Có điều do tình huống này chưa gặp bao giờ nên cũng có nhiều bỡ ngỡ.

Hiện tại mình cũng đã có lộ trình cơ bản đối với em gái này và hy vọng mọi thứ sẽ tốt đẹp đúng như mình mong đợi. Sau 2 tuần chat chit làm quen thì giờ chỉ cần để Availabe kèm Status là em nó sẽ tự nhảy vào hỏi rồi :D

Tuy nhiên, vẫn cần những ý tưởng, những lời khuyên để quá trình cưa gái này hiệu quả hơn và có thêm màu sắc. Thật ra sau khi tiếp cận thành công thì câu chuyện vẫn loanh quanh cuộc sống hàng ngày như ăn ngủ, ốm đau, cv, nói xấu sếp v.v...

Hôm qua mình rủ em nó đi chơi đợt Giỗ Tổ, em nó bảo mẹ em ko cho đi, mình bảo để anh xuống xin nhé, anh xin thì kiểu gì mẹ cũng cho >:) Nhưng đang nói giở đến đây thì mất mạng, 10p sau mới đc thì em nó đi ăn cơm xừ mất. Đang định gợi ý em nó để hôm nay xin cái hẹn xuống chơi!
  10. 320kmh

320kmh Thành viên mới

Báo cáo tình hình cái
    Sau 3 tuần nt chat chit làm quen với mật độ 3 ngày nói chuyện một lần, hôm nọ đã đc xuống nhà em ý chơi!

Thật ra là đáng chán đời, nt cho em nó bảo anh đang có việc ở gần nhà em, rủ đi uống nước, nhưng em nó kêu bận ko đi, xong lại rủ mình vào nhà nó chơi...

Vào dến nơi nhà chẳng có ai, máu dê nổi lên nhưng may mà kiềm chế đc, ngồi chém gió phần phật hết công suất từ 4h đến gần 6h mới về.

Xong lại về HN, lại tiếp tục chat chit với tần suất và độ thân mật có tăng lên một chút, nhưng dần dần cạn chủ đề vì quanh đi quẩn lại toàn hỏi thăm sk, công việc và nói chuyện trăng sao ... Mình thì đời sống tinh thần lẫn vật chất phong phú lắm, rất nhièu chủ đề để chém, nhưng em nó lại hiền quá, lại ở xa nền văn minh thủ đô nên thật khó bắt nhịp ...

Dù sao cũng có những tín hiệu lạc quan, lên chia vui với ace, mặc dù chắc chả ai nhớ đến mình, trừ @kid_lam_dieu !!!