1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhóm học tiếng Anh chuyên về kĩ năng viết-các bạn muốn tham gia không?

Chủ đề trong 'Tìm bạn/thày/lớp học ngoại ngữ' bởi Racker, 01/11/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Racker

Racker Thành viên mới

Nhóm học tiếng Anh chuyên về kĩ năng viết-các bạn muốn tham gia không?

Chào các bạn!
    Bạn đã bao giờ nhận nhận được email của người nước ngoài mà không dám hoặc chưa thể trả lời ngay không? bạn cần viết một bài tiểu luận hay một báo cáo nào đó nhưng băn khoăn không biết bắt đầu từ đâu và như thế nào? bạn muốn điểm viết trong bài thi TOEFL hay IELTS ... của mình cao nhưng cảm thấy rất khó. Bạn đã bao giờ có những khúc mắc này chưa? tôi đã gặp và rất băn khoăn, lo lắng. Lý do ư? có nhiều lắm nhưng điều quan trọng nhất là khả năng viết tiếng Anh của tôi quá tồi tệ. Tôi đã rất vất vả khi trả lời email, khó khăn trong việc viết báo cáo và điểm thi viết TOEFL gần đây của tôi cho tôi biết rằng còn rất nhiều việc phải làm nếu muốn đi xa hơn nữa.

Tôi mạnh dạn đưa ra ý tưởng thành lập một nhóm nhỏ để chúng ta có thể cùng trao đổi và học tập lẫn nhau về tiếng Anh, đặc biệt là kĩ năng viết. Thiết nghĩ điều này không khó cho những bạn muốn học nhưng không có nhiều thời gian. Chúng ta không cần gặp nhau, dù bạn có ở bất cứ đâu trên thế giới này đều có thể học được. Chúng ta sẽ trao đổi thường xuyên qua email. Mỗi người sẽ viết một chủ đề mà mình quan tâm sau đó gửi cho các thành viên, các thành viên sẽ sửa chữa những lỗi mà theo mình là chưa đúng hoặc chưa hợp lí. Sau khi sửa xong sẽ reply lại cho mọi người tham khảo và có ý kiến. Tôi nghĩ đây là một cách học hay và rất thiết thực nếu các thành viên nhiệt tình và cùng muốn tiến bộ. Tôi đang nhờ một người bạn Mỹ sẽ tham gia và sửa bài, nếu được như vậy thì rất tuyệt nhưng tôi không dám hứa trước đâu nhé. Trong nhóm học cần có một người làm nhóm trưởng có khả năng viết tốt nhất, các thành viên còn lại không phân biệt trình độ, chỉ cần nhiệt tình tham gia là chúng ta có thể hi vọng sẽ tiến bộ thôi.
    Tôi thuộc thế hệ 8X, đầy nhiệt tình và ham học hỏi. Tôi mong thế hệ 8x sẽ tham gia nhiệt tình vào chủ đề này để chúng ta tạo ra một sân chơi bổ ích. Ngoài ra, chúng ta có thể trao đôi với nhau các thông tin về học bổng, các khoá học và những kĩ năng còn yếu kém của tiếng anh.
    Bạn đừng do dự nữa, hãy tham gia đi! để cho nhóm hoạt động được tốt tôi nghĩ chúng ta chỉ cần khoảng 5-7 thành viên thôi. Ai tham gia đăng kí nhanh nhé.
    Bạn nào tham gia thì đăng kí và cho luôn địa chỉ email để tôi lên danh sách nhé.
  2. I.O.U

I.O.U Thành viên rất tích cực

gì chứ bạn US và giáo viên US tôi quen nhiều. bạn cứ gửi essay của bạn vào mail của tôi, tôi sẽ nhờ bạn tôi check 1 lần + giáo viên US check thêm lần nữa là ok chứ gì nhớ subject ghi tên chủ đề essay nhé.
    quanghungvu@yahoo.com
  3. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

cho em tham gia với. 19/11 này em phải thi toefl rồi mà chưa biết viết luận như thế nào nữa, chỉ mới đọc và tìm hiểu cách viết thôi. Có gì em gởi essay bằng emai cho các anh chị giúp em với nhá. Em cám ơn nhiều. Nikiwa
  4. trangvi

trangvi Thành viên rất tích cực

Cho mình tham gia với nhé
    linhnh@itprog.gov.vn
  5. iiuu4ever

iiuu4ever Thành viên mới

Hello, mình cũng muốn tham gia cùng cho vui. Nhưng vấn đề là chúng ta sẽ hoạt đông như thế nào??? Mình ở HN, còn các bạn?
  6. iiuu4ever

iiuu4ever Thành viên mới

Hihi, đọc lại rùi, hiểu rùi, đồng ý cả 2 tay luôn. Email của mình: nguyenanhthu612@yahoo.com, chúng ta sẽ bắt đầu từ khi nào đây?
  7. ensiferum

ensiferum Thành viên mới

cho em tham gia với nhe''. Em rất mong là mọi người giúp em với
    cta_gallope2004@yahoo.com
  8. Kiko_junny

Kiko_junny Thành viên mới

Great !
    Cho mình tham gia với
    kiko_junny@yahoo.com
  9. kinhcandeptrai

kinhcandeptrai Thành viên quen thuộc

bác nào viết khá wa bên nhóm inlít nâng cao của em, em rèn cho viết khá nữa