1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhóm HTU - Chương trình vui tết tại TT bảo trợ số 4 Ba Vì - HT

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi thuytrieudem, 01/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuytrieudem

thuytrieudem Thành viên mới

Nhóm HTU - Chương trình vui tết tại TT bảo trợ số 4 Ba Vì - HT

CHƯƠNG TRÌNH VUI ĐÓN TẾT NGUYÊN ĐÁN

CÙNG TRẺ EM NGHÈO LANG THANG CƠ NHỠ VÀ CÁC CỤ GIÀ NEO ĐƠN
    TẠI TRUNG TÂM BẢO TRỢ XÃ HỘI SỐ 4 BA VÌ ?" HÀ TÂY
    1. Mục đích:
    Giúp trẻ lang thang cơ nhỡ, các cụ già neo đơn gặp khó khăn tại Trung tâm Bảo trợ Xã Hội số 4 BaVì ?" Hà Tây được hưởng không khí ấm áp vui tết khi không có gia đình.
    2. Thành phần tham gia
    ? Nhóm hoạt động tình nguyện HTU: 9 người
    ? Hội chữ thập đỏ quận Ba Đình: 2 người
    ? Khách mời: Đoàn trường ĐH Phương Đông và Ban nhạc rock Mắt Bão 3 người.
    ? Đài truyền hình Hà Nội: 2 người
    3. Thời gian diễn ra
    Từ 7h30?T tới 15h, thứ 5, ngày 27/12/2006 Âm lịch (tức ngày 14/02/2007 Dương lịch)
    4. Phương tiện đi lại
    Xe Mecerdes-Benz 16 chỗ do anh Trần Hải Việt tài trợ toàn bộ cả đi lẫn về
    5. Dự kiến chi phí cho chương trình
    Chí phí tặng quà cho các cụ già neo đơn và trẻ em gặp hoàn cảnh khó khăn tại Trung tâm bảo trợ xã hội số 4 Ba Vì ?" Hà Tây gồm có:

01 túi quà cho mỗi phòng gồm có:
    + 01 hộp mứt tết 20 000 đ
    + 01 cái bánh chưng 7 000 đ
    + 1 hộp bánh + 01 gói kẹo 15 000 đ
    42 000 đ/phòng
    - Tiền quà cho các phòng
    + Dự kiến có 50 phòng x 42 000đ/phòng = 2 100 000 đ
    - 01 gói quà tết cảm ơn cho Giám đốc trung tâm = 100 000 đ
    - Tiền lì xì tết cho các em (120em x 5000đ/em) = 600 000 đ
    Tổng chi phí quà và lì xì (*) = 2 800 000 đ

6. Dự trù lịch trình chuyến đi:
    ? 7h15?T thứ 5 ngày 27/12/2006 âm lịch mọi người có mặt tại địa chỉ 152 Trấn Vũ ?" Ba Đình ?" Hà Nội (Trụ sở của HTU) để chuẩn bị đồ đạc.
    ? 7h30?T Bắt đầu xuất phát bằng xe Mecerdes-Benz 16 chỗ tới Trung tâm Bảo trợ Xã Hội số 4 Ba Vì ?" Hà Tây.
    ? 9h30?T tới Trung tâm bảo trợ xã hội số 4 Ba Vì ?" Hà Tây.
    ? Từ 9h30?T tới 9h45?T mọi người sắp xếp ổn định, mang quà tặng vào chỗ tập kết.
    ? Từ 9h45?T tới 10h chuẩn bị phòng họp gồm có ban lãnh đạo Trung tâm và đại diện các cụ già neo đơn tại trung tâm và đại diện 10 phòng các em nhỏ suất sắc.
    ? Từ 10h tới 10h30?Ttới 11h: nói chuyện và tặng quà
    ? Đại diện hội chữ thập đỏ nói về ý nghĩa của chuyến đi, giới thiệu thành phần tham gia và chúc tết ban lãnh đạo, các cụ già neo đơn và các em nhỏ.
    ? Chủ nhiệm nhóm tình nguyện HTU chị Lê Minh Thuý lên phát biểu về ý nghĩa của chuyến đi, nhắc lại các hoạt động của HTU đã diễn ra tại đây và chúc tết ban lãnh đạo Trung Tâm, các cụ già neo đơn, các em nhỏ.
    ? Hội chữ thập đỏ và HTU tiến hành tặng quà tết cho lãnh đạo trung tâm, các cụ già neo đơn, các em nhỏ ngay tại phòng họp.
    ? Từ 11h tới 13h: Nhóm tình nguyện HTU và Hội Chữ Thập Đỏ quận Ba Đình chia làm 2 nhóm đi tặng quà, nói chuyện và chúc tết với các cụ già neo đơn, các em nhỏ, Lì xì cho các em nhỏ (dự kiến mỗi phòng là 05 phút).
    ? Từ 13h tới 14h: Nghỉ ngơi và ăn nhẹ, tổng kết về kết quả. (*)
    ? 14h chiều lên xe về Hà Nội.
    (*) Ghi chú: Hoạt động nghỉ ăn trưa tại Trung tâm Bảo trợ xã hội số 4 gồm có chi phí và thời gian phù hợp có thể thay đổi theo ý kiến của Hội chữ thập đỏ quận Ba Đình. Các chi phí trên chưa bao gồm chi phí cho bữa trưa.
    Đề nghị: Hoạt động thăm hỏi, chúc tết và tặng quà cho các cụ già neo đơn và các em nhỏ tại Trung tâm bảo trợ xã hội số 4 tại Ba Vì Hà Tây là hoạt động thực sự có ý nghĩa. Mang lại sự ấm áp, niềm vui cho các cụ già neo đơn cho các cụ già, các em nhỏ trong những ngày tết nguyên đán.

Hà Nội, ngày tháng 02 năm 2007
    TRƯỞNG NHÓM TÌNH NGUYỆN HTU

Lê Minh Thuý