1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Như mỗi ngày... ( từ trang 12)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi secret_garden_hn, 04/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. secret_garden_hn

secret_garden_hn Thành viên tích cực

Như mỗi ngày... ( từ trang 12)

Em chưa bao giờ có ý định lập một Topic ở box Tâm sự- nơi có rất đông người qua lại này. Em vốn chẳng mấy khi tâm sự với ai, lại vẫn thường cho rằng, khi không thể tự giải quyết được, người ta mới cần tâm sự. Đến giờ, em vẫn nghĩ thế. Nhưng em tôn trọng sự trung thực trong những câu chuyện đã, đang, và sẽ xảy ra trong cuộc sống của những người từng vào đây, cho nên?.
    Em giành tặng topic này cho anh. Dù không biết có thực sự mình đang làm cái việc gọi là tâm sự hay không. Chắc sẽ khối người không hiểu tại sao mà lại phải dẫn giải dài dòng thế này. Đến em còn chẳng hiểu được. Nhưng, cuối cùng?đây được gọi là tâm sự.
    Em hay mất ngủ. Nên cứ thao thao vào cái lúc mọi người đã đi ngủ từ lâu rồi. Lúc đó, em online. Đọc nhiều thứ, cho đến khi cái đầu nó rối tung lên. Ở cái diễn đàn ttvn này, có đến là nhiều thứ để đọc, để xem. Thỉnh thoảng, em cũng nổi hứng phá giấc ngủ của vài người. Quá may là cái sự nổi hứng ấy nó chưa đến mức trầm trọng. Trong một lần nhẩn nha ở cái box này , tình cờ đọc được một topic nhắc đến một vụ bị đánh thức lúc hơn 3h sáng. Lại còn thêm vài vụ của để giành?Hic, giật mình thon thót. Nên em phải hào hứng sms luôn cho chủ topic- với cái số điện thoại đập vào mắt cuối mỗi bài viết, với giọng điệu rất ngoan ngoãn và thanh thật: ?o Đọc topic của anh, em thấy giật mình. Em vốn bị mất ngủ. Nếu như không làm phiền anh, cũng như anh không quá coi trọng các thông tin, thì em xin phép được nhắn tin cho anh lúc em thích. Nói chuyện vu vơ thôi??. Anh, người không thích sms, lại kiên nhẫn đi trả lời những câu chuyện vu vơ, cũng hay cho em nhỉ.
    Vậy là, đến ngày mai, em biết anh tròn 2 tháng. Thấy sự ngẫu nhiên này mới dễ thương làm sao, khi em chọn thời điểm cho topic này. Em vừa phải giở lại vài chục trang chủ đề, vì sau vài lần giận dỗi lung tung, em xóa hết tin nhắn rồi. Cái máy điện thoại củ chuối của em nó không xóa được toàn bộ, nên em cứ phải bấm bấm để xóa dần, từng cái, từng cái một. Xóa?đến khi hộp thư trống rỗng. Xưa tới giờ, chả mấy người dám trêu tức em. Vì cái sự giận dỗi của em nó ghê gớm và khủng khiếp lắm. Anh không biết, mới thế.
    Anh và em chat hằng ngày. Dù thỉnh thoảng anh có phàn nàn dạo này như thằng điên, cứ chôn chân ngồi nhà chat- thế là vì ai nhỉ. Đó là vì lây cái tật xấu của em đấy. Ít nói chuyện qua điện thoại ( mà đây vốn là ưu thế của em, lịch sử đã có ít nhất là 5 nhóc đứ đừ rồi), anh nói em nói chuyện cứ xa lạ thế nào, không dễ thương như chat YM. Ờ thì chúng mình chat YM, để ai đó cứ thoải mái chôn chân ngồi nhà. Lại còn kêu ca, thế mới lạ chứ.
    Anh onlile bất cứ lúc nào em sms bảo em cần, kể chuyện cho em nghe nhiều hơn bất cứ người nào anh từng nói, hộp thư và hộp thư đi toàn số của em?Đấy là anh nói thế, chứ em thì chẳng tin mấy. Thằng nào khi đong gái mà chẳng thế. Có điều, anh kể cho em nhiều chuyện mà anh không kể cho người khác, thì em tin. Tại vì, em vốn là người chuyên ngồi nghe những câu chuyện bí mật, của gần như tất cả bạn bè. Nên đừng có không hiểu sao cứ kể chuyện nhiều thế.
    Anh ạ, anh cứ nói anh vô tư. Nhưng có nhiều câu chuyện vô tư của anh chẳng ai chấp nhận nổi. Tự mình chuốc lấy hậu quả từ những cái vô tư, mà sao chẳng bao giờ rút ra điều gì thế? Dù là, những cái hậu quả ấy, cũng dễ chịu phêt.
    Chưa có cái gì kết thúc, chưa có điều gì bắt đầu, chẳng hiểu sao em cứ thích vội vàng stop những gì em viết hôm nay ở đây thế nhỉ. 2 tháng với cả khối thứ dở hơi, hâm hâm, em cố nhét nó trong vòng 1giờ, đúng là siêu tốc. Anh bảo em phức tạp và rắc rối, vì em cứ đan xem quá khứ, hiện tại và tương lai. Giờ cũng thế, tạm đóng quá khứ xa xa lại chút nhé?
    Quá khứ gần?.Đôi khi em hay có thói quen hỏi ai đó có nhớ em không. Chẳng qua là sự học lại khi nhiều người cứ hỏi em câu đó. Nhớ là nhớ, không là không, lúc đó cảm thấy thế nào thì nói như vậy. Chẳng bao giờ em hỏi: Nhớ cũng có được gì đâu. Có hôm, gần 2h em sms nói là em nhớ anh, vậy mà vẫn phải kèm thêm câu giải thích. Em, cái gì cũng rõ ràng.
    Hà Nội hôm nay rất nóng. Đi ngoài đường 45 phút, thấy bỏng cả tay. Mấy hôm nay chán chán vì cái thông tin mới của anh, nghe mệt đầu quá, phòng em lại đang sẵn socola, nên thỉnh thoảng lại lấy ra mút mát. Hôm qua em mới hỏi anh về cái vụ HN, là vì em định bổ sung thêm socola. Nhưng mà, đằng nào em cũng lên danh sách mà, chả hiểu hỏi làm gì nữa. Chỉ là?chắc chắn?cho một thứ chưa hề bắt đầu.
    Thôi, tạm dừng vậy. Em không biết mình có chăm sóc được cái topic này trước bao nhiêu tâm sự khác không. Nhưng, em sẽ viết lúc nào em có thể. Em hứa, anh ạ.
    blackangel87 thích bài này.
  2. gaubongcha

gaubongcha Thành viên rất tích cực

font khó dọc quá. chuyển về font thường hộ nhé.
    Em chưa bao giờ có ý định lập một Topic ở box Tâm sự- nơi có rất đông người qua lại này. Em vốn chẳng mấy khi tâm sự với ai, lại vẫn thường cho rằng, khi không thể tự giải quyết được, người ta mới cần tâm sự. Đến giờ, em vẫn nghĩ thế. Nhưng em tôn trọng sự trung thực trong những câu chuyện đã, đang, và sẽ xảy ra trong cuộc sống của những người từng vào đây, cho nên?.
    Em giành tặng topic này cho anh. Dù không biết có thực sự mình đang làm cái việc gọi là tâm sự hay không. Chắc sẽ khối người không hiểu tại sao mà lại phải dẫn giải dài dòng thế này. Đến em còn chẳng hiểu được. Nhưng, cuối cùng?đây được gọi là tâm sự.
    Em hay mất ngủ. Nên cứ thao thao vào cái lúc mọi người đã đi ngủ từ lâu rồi. Lúc đó, em online. Đọc nhiều thứ, cho đến khi cái đầu nó rối tung lên. Ở cái diễn đàn ttvn này, có đến là nhiều thứ để đọc, để xem. Thỉnh thoảng, em cũng nổi hứng phá giấc ngủ của vài người. Quá may là cái sự nổi hứng ấy nó chưa đến mức trầm trọng. Trong một lần nhẩn nha ở cái box này , tình cờ đọc được một topic nhắc đến một vụ bị đánh thức lúc hơn 3h sáng. Lại còn thêm vài vụ của để giành?Hic, giật mình thon thót. Nên em phải hào hứng sms luôn cho chủ topic- với cái số điện thoại đập vào mắt cuối mỗi bài viết, với giọng điệu rất ngoan ngoãn và thanh thật: ?o Đọc topic của anh, em thấy giật mình. Em vốn bị mất ngủ. Nếu như không làm phiền anh, cũng như anh không quá coi trọng các thông tin, thì em xin phép được nhắn tin cho anh lúc em thích. Nói chuyện vu vơ thôi??. Anh, người không thích sms, lại kiên nhẫn đi trả lời những câu chuyện vu vơ, cũng hay cho em nhỉ.
    Vậy là, đến ngày mai, em biết anh tròn 2 tháng. Thấy sự ngẫu nhiên này mới dễ thương làm sao, khi em chọn thời điểm cho topic này. Em vừa phải giở lại vài chục trang chủ đề, vì sau vài lần giận dỗi lung tung, em xóa hết tin nhắn rồi. Cái máy điện thoại củ chuối của em nó không xóa được toàn bộ, nên em cứ phải bấm bấm để xóa dần, từng cái, từng cái một. Xóa?đến khi hộp thư trống rỗng. Xưa tới giờ, chả mấy người dám trêu tức em. Vì cái sự giận dỗi của em nó ghê gớm và khủng khiếp lắm. Anh không biết, mới thế.
    Anh và em chat hằng ngày. Dù thỉnh thoảng anh có phàn nàn dạo này như thằng điên, cứ chôn chân ngồi nhà chat- thế là vì ai nhỉ. Đó là vì lây cái tật xấu của em đấy. Ít nói chuyện qua điện thoại ( mà đây vốn là ưu thế của em, lịch sử đã có ít nhất là 5 nhóc đứ đừ rồi), anh nói em nói chuyện cứ xa lạ thế nào, không dễ thương như chat YM. Ờ thì chúng mình chat YM, để ai đó cứ thoải mái chôn chân ngồi nhà. Lại còn kêu ca, thế mới lạ chứ.
    Anh onlile bất cứ lúc nào em sms bảo em cần, kể chuyện cho em nghe nhiều hơn bất cứ người nào anh từng nói, hộp thư và hộp thư đi toàn số của em?Đấy là anh nói thế, chứ em thì chẳng tin mấy. Thằng nào khi đong gái mà chẳng thế. Có điều, anh kể cho em nhiều chuyện mà anh không kể cho người khác, thì em tin. Tại vì, em vốn là người chuyên ngồi nghe những câu chuyện bí mật, của gần như tất cả bạn bè. Nên đừng có không hiểu sao cứ kể chuyện nhiều thế.
    Anh ạ, anh cứ nói anh vô tư. Nhưng có nhiều câu chuyện vô tư của anh chẳng ai chấp nhận nổi. Tự mình chuốc lấy hậu quả từ những cái vô tư, mà sao chẳng bao giờ rút ra điều gì thế? Dù là, những cái hậu quả ấy, cũng dễ chịu phêt.
    Chưa có cái gì kết thúc, chưa có điều gì bắt đầu, chẳng hiểu sao em cứ thích vội vàng stop những gì em viết hôm nay ở đây thế nhỉ. 2 tháng với cả khối thứ dở hơi, hâm hâm, em cố nhét nó trong vòng 1giờ, đúng là siêu tốc. Anh bảo em phức tạp và rắc rối, vì em cứ đan xem quá khứ, hiện tại và tương lai. Giờ cũng thế, tạm đóng quá khứ xa xa lại chút nhé?
    Quá khứ gần?.Đôi khi em hay có thói quen hỏi ai đó có nhớ em không. Chẳng qua là sự học lại khi nhiều người cứ hỏi em câu đó. Nhớ là nhớ, không là không, lúc đó cảm thấy thế nào thì nói như vậy. Chẳng bao giờ em hỏi: Nhớ cũng có được gì đâu. Có hôm, gần 2h em sms nói là em nhớ anh, vậy mà vẫn phải kèm thêm câu giải thích. Em, cái gì cũng rõ ràng.
    Hà Nội hôm nay rất nóng. Đi ngoài đường 45 phút, thấy bỏng cả tay. Mấy hôm nay chán chán vì cái thông tin mới của anh, nghe mệt đầu quá, phòng em lại đang sẵn socola, nên thỉnh thoảng lại lấy ra mút mát. Hôm qua em mới hỏi anh về cái vụ HN, là vì em định bổ sung thêm socola. Nhưng mà, đằng nào em cũng lên danh sách mà, chả hiểu hỏi làm gì nữa. Chỉ là?chắc chắn?cho một thứ chưa hề bắt đầu.
    Thôi, tạm dừng vậy. Em không biết mình có chăm sóc được cái topic này trước bao nhiêu tâm sự khác không. Nhưng, em sẽ viết lúc nào em có thể. Em hứa, anh ạ
  3. secret_garden_hn

Rất cám ơn gaubongcha đã chuyển hộ, em cũng không hiểu làm thế nào mà nó thành cái font như thế. Dù em cũng vẫn đọc bình thường, không thấy sao cả. Chắc tại lâu lâu không vào ttvn, quên mất cách post bài rồi.
    Anh biết không, hôm nay có vẻ là một ngày nhiều gió. Nhìn nhiều nhiều lá điệp li ti rụng xuống đường, bay bay theo gió, lãng mạn cực. Cảm thấy rất thoải mái, dễ chịu. Có lẽ hôm nay là một ngày tốt đẹp, vui vẻ đây.
    Bây giờ em đang nhìn ra ngoài trời. Trời nắng rồi, và chẳng thấy cái lá khỉ gió nào bay bay cả. Quái thế, em vừa khen, mà gió đã bay biến đi đâu mất rồi. Vừa ra mở cửa, nhìn cho kỹ.Đúng là không có gió thật. Thui kệ, dù sao sáng nay em cũng vẫn vui.
    Hôm trước em vừa làm một quả xem bói trên facebook. Rằng em thích gió và tỉnh táo nhất vào buổi sáng. Thế mà lúc này, em phải đang ngồi nghĩ xem em đang viết đến đâu. Đến cái quá khứ xa xa nhưng chẳng xa mấy ý. À, tóm lại là do một quả hứng chí ngao du miền Tây của anh, mà em can ngăn không được, nên xem xóa sạch sành sanh toàn bộ tin nhắn ( dù hơi mất công), xóa luôn nick YM cộng với chào tạm biệt luôn. Không hiểu do đãng trí thế nào, mà lại quên chưa xóa số điện thoại?
    Anh chắc tưởng em đùa, vì cái chuyện này đối với anh cũng như thử vận may. Mà em thì muốn anh may lắm chứ, em vốn là người cực tốt mà. Nhưng cái trò điên quá thì em ứ chịu được. Thế mà lúc chuẩn bị đi cũng báo cho em, đến đâu cũng báo cho em, đang làm gì cũng báo cho em. Không thấy lạ khi không nhận được trả lời à? Em lịch sự, chứ không như anh, thường có sms là trả lời luôn. Đến khi gọi điện mà em tắt không nghe, lại trách em không thèm nghe. Anh đúng là đãng trí.
    Anh đang trên đường trở về? Em lại được thông báo tiếp. Về rồi lại thấy chán. Đúng là mình, nghe nhẹ nhàng ngon ngọt tí là lại coi như chả có chuyện gì xảy ra hết. Lại tiếp tục nghe những câu chuyện. Những câu chuyện không rõ rằng lắm, nhưng cũng khá bí mật, anh nhỉ. Nhưng em vẫn ấm ức cái vụ đi xa vừa rồi làm anh hủy cái hẹn của chúng ta. Em vẫn quen mình là số một, mình được ưu tiên.
    Nhắc đến, tự nhiên mất hứng. Thôi trở lại làm việc thôi. Chúc một ngày tốt lành. Hy vọng đêm nay sẽ có bão. May mắn, anh nhé.

blackangel87 thích bài này.
  4. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Cầu được ước thấy nhé "anh"
  5. songhahs

songhahs Thành viên mới

Ối nàng ôi........! Có những điều không nên public đâu nhé nàng .
    Anh là cứ phải dặn trước, đề phòng củi lửa cho anh nha nàng béo!
  6. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Hôm qua , đọc xong đã nghĩ đến anh Songhahs. Chả lẽ lại chuận thế? Mình lại có chỗ la liếm ( theo lời chị Đức bảo anh ) rồi nhỉ?
    Được saodoingoi80 sửa chữa / chuyển vào 11:52 ngày 05/08/2009
  7. secret_garden_hn

Em rất ghét tự dưng lại có một ông nhảy vào, nói lung tung. Cứ như là thân thiết lắm không bằng. May, buổi trưa em vừa về nhà, thấy hóa ra trời vẫn có gió, mát mẻ. Thậm chí em còn có hứng nhìn mấy ngọn cỏ nó lao xao ở mấy cái bồn hoa ven đường. Nên? tha, người ạ.
    Nghe có người gọi mình là nàng. Chắc cứ tưởng cái từ đó nó dễ thương ghê lắm. Híc, từ dễ thương ấy làm mình sởn gai ốc. Mình chỉ nghe có một đứa bạn gọi mình bằng từ đó, mà không hiểu nó gọi kiểu gì, lại thấy đáng yêu lắm cơ.Thỉnh thoảng, vẫn thắc mắc.
    Hôm nay là rằm. Hôm qua, em nhìn thấy rất nhiều loài hoa em thích. Nhưng không dám dừng lại mua. Sợ lại như nửa tháng trước, em bị mất ví khi tí tởn mua mấy bông về cắm. Nửa tháng, nửa tháng cứ trôi qua vèo vèo. Còn biết bao nhiêu việc phải làm từ giờ đến cuối năm. À,?em cũng mong cuối năm đến nhanh nhanh lắm, anh ạ.
    Em đã nói em vốn không thích tâm sự, có nghĩa là rất không thích buôn chuyện, kể cả của mình, lẫn của người khác. Em chỉ public cái chuyện đã public từ đời thủa nào rồi, mà thiên hạ còn nắm rõ hơn cả em kìa. Chán quá, nhắc đến public, lại chẳng muốn public nữa.
    Chiều đến, đang có gió. Chưa to như mình muốn, nhưng cũng được. Tự nhiên, thấy buồn.
  8. songhahs

songhahs Thành viên mới

Không có bắt đầu và cũng sẽ chẳng có cái kết nào.
    Em là gì của anh? Chẳng là gì một cách rõ rệt.
    Là viên thuốc giảm đau lúc anh chấn thương.
    Khi lại là ly cà fê lúc anh đang muốn đi ngủ.
    Em càng cố tỏ ra đọc được anh, thì anh càng thấy nhiều khi em chẳng hiểu anh mấy.
    ......................

9. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Nghe cứ như giọng của Ms. green_zone version 2 :))
    Ok tớ ko vào nữa, tớ ko phải là ông nào cả, tớ là con sâu, là con sâu, được chưa :))
  10. scarlet198

scarlet198 Thành viên mới

sao cứ topic bạn gái viết cho bạn zai là thấy 2 ông aq và ông SH vào la liếm thế nhỉ, là sao?. làm sale cho bột nêm knor hay bột canh tôm a?