1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Như mỗi ngày... ( từ trang 12)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi secret_garden_hn, 04/08/2009.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. secret_garden_hn

secret_garden_hn Thành viên tích cực

Mấy người nhảy vào topic của em làm thơ con cóc đấy à?
    Hôm nay trời nắng chang chang
    Khối người nghiêng ngó xem chàng ở đâu
    Chẳng đâu ngồi được lâu lâu
    Mỗi nơi một ít, vài câu gọi là
    Làm hỏng tâm sự người ta
    Bán buôn đủ chuyện chính là?mèo tôm.
    Chiều nay, vẫn có nắng, và có gió. Chưa nghĩ ra cái gì hay ho cho những ngày sắp tới. Thời gian của anh còn ít, mà thực ra còn nhiều. Cứ làm vài cái kế hoạch một năm đi. Chứ thời gian của em?Hic, càng nghĩ càng thấy chán.
    Hôm trước có người trách em. Mỗi người bạn là một phần của cuộc đời. Mà u thì coi tôi như một người qua đường. Thấy mình lúc nào cũng lành lạnh thật. Biết làm sao được. Có điều, hình như em không chia cuộc đời ra quá nhiều phần nhỏ như thế?
    Chỉ là một, trong rất nhiều cách chia.

2. secret_garden_hn

Lâu lâu em chưa nghe lai Secret Garden. Nhưng lúc căng thẳng, nghe thấy rất nhẹ nhàng; còn lúc nào buồn, thì chỉ muốn khóc thôi. Mà khóc, không phải vì nghe, mà vì một nguyên nhân ngoài lề nào đó. Bây giờ chẳng nhớ nữa.
    Lại đọc cả một truyện có tên là Khu vườn bí mật nữa. Truyện cho trẻ con, mà em đọc cũng thấy dễ chịu phết. Đó là sự dễ chịu của mùa xuân, cái tươi đẹp của tình yêu cuộc sống. Eo?mình đang phân tích văn à?
    Em và anh có một thỏa thuận. Bí mật nhỉ. Em vốn thích những người biết giữ lời, nên thế nào cũng phải cố mà giữ vậy. Dù sau một thời gian, đến bây giờ, thỉnh thoảng lại tự hỏi mình: Vì đâu lại có cái thỏa thuận như thế nhỉ? Thôi thì cứ cho là chẳng vì cái gì cả vậy.
    Chẳng thể nói trước được điều gì. Có người đã từng nói, bình thường thì khi em đã thỏa thuận, em sẽ giành chiến thắng. Nhưng còn lúc em bị ảnh hưởng từ thời tiết, ?,? thì chưa biết được, lợi thế của em sẽ bị giảm khá nhiều đấy, em thua anh 2%. Nên em luôn hy vọng, thiên thời, địa lợi, thế là em cũng có ưu thế ít nhất 66,66% rồi. Tức là trời có gió, chứ đừng có mưa?Và đừng nắng nữa, nắng luôn làm đầu óc em thấy khó chịu?
    Thời gian sắp tới, phải tích cực xem dự báo thời tiết.
  3. secret_garden_hn

Em chẳng biết điện tâm hôm nay có gì khác mọi khi, là âm hay dương. Hôm nay, lần đầu tiên có người hỏi câu này, nên phải ngồi ngẫm nghĩ, xem xét. Sau một hồi xem xét chán chê ( chưa đến nỗi phải search với cả lôi từ điển ra tra), em quyết định là?.điện tâm của em lúc nào cũng?âm cả.( ít nhất trong khoảng 4 năm trở lại đây). Sau khi em thông báo tình hình xong là như thế, đề nghị anh giải quẻ xem như thế là tốt hay xấu nhé.
    Đấy là chuyện tâm, giờ đến chuyện thời tiết. Hôm nay lại là một ngày đẹp trời nhé. Tình hình mà cứ như thế này, chắc trời ủng hộ mình rùi. Thấy hôm nay mình cũng vui vẻ- do mát trời. Lại vừa nói xong, có ngay chuyện bực mình. Hơi hơi một chút, nhưng?cũng ghét. Lại phải đi kiếm cái gì uống chống bực mình .
    Một buổi sáng tưởng tốt đẹp đã qua đi sau nháy mắt.
  4. secret_garden_hn

Trời vẫn cứ thế, mát mẻ. Nhưng bây giờ em thấy đầu óc rất đơ đơ, chả có cảm xúc gì. Nói chính xác, buồn một chút.
    Mỗi người vốn có một tính cách. Là cái đã theo họ bao nhiêu năm đến giờ. Chẳng biết là hay hay dở, tốt hay xấu, và bản thân họ có thích thú hay khó chịu với tính cách cuả chính mình hay không. Điều này khó mà biết được. Em không hiểu tính anh, chẳng hiểu gì hết, nên cũng chẳng nhận xét hay đánh giá nó thế nào. Chỉ dám nói là, những điều anh đang làm- làm cho một người- cụ thể là em, hơi buồn.
    Có nhiều điều anh không hiểu được. Mà tóm lại, làm sao người ta có thể hiểu nhau với một thời gian ngắn, với những cuộc trò truyện, với những sms( kể cả đến hàng nghìn tin nhắn), và một cái đầu không để tâm. Đời vốn thế, nhiều khi muốn hiểu còn chẳng hiểu được, nữa là?
    Em đặt ra cho mình những kế hoạch, những con đường. Vốn thế từ ngày đầu tiên anh biết em, có điều anh không nhớ mà thôi. Cứ thế mà làm, cứ vậy mà theo. Em coi trọng những lời hứa, tôn trọng sự thật, và ghét sự thay đổi. Em làm điều gì đó vì em thích làm, thấy thú vị với nó, chứ không phải vì em sẽ được gì, hoặc với những mục đích sâu xa. Em làm nhiều khi vì nghĩ mình sẽ mang lại điều tốt đẹp cho người khác. Chẳng bao giờ vì mình cả.
    Anh đang đánh vào lòng tự trọng của em, là điều mà em luôn gìn giữ, dù trong bất cứ hoàn cảnh nào. Đôi khi đó chỉ là vô tâm thôi, và ai lại đi trách một người vô tâm nhỉ. Vô tâm?.là tâm hồn, trái tim thiếu một điều gì đó. Dễ hiểu ý mà. Và anh, thực tế, hình như đang thiếu khá nhiều điều đấy nhỉ. Cũng không sao, nếu anh hài lòng vì điều đó.
    Vì bây giờ em buồn một chút, nghĩa là sự vui vẻ đã mất một chút, sự cảm thông mất một chút, lòng tốt cũng mất đi một chút. Chẳng đến nỗi quá vì em không coi điều đó là quan trọng, chỉ là một kế hoạch bị thay đổi, có một bước chân không theo con đường đã định ra, vậy thôi. Chỉ có lời hứa, là khác. Anh đã đánh mất lòng tin của em, anh ạ. Xét cho cùng, cũng như nhiều người khác, điều đó không sao cả.
    Khi một điều gì đó mất đi, có khi lại có thêm nhiều điều khác. Khi một người ra đi, cuộc đời sẽ lại mang đến rất nhiều người. Đó là quy luật của sự cân bằng. Chỉ có ý nghĩa khi người ta thực sự yêu thương hay coi trọng những thứ mất đi.
    Mà mất, thì làm gì còn nữa???

5. secret_garden_hn

Trưa nay Hà Nội mưa to. Mưa trắng xóa như một bức màn. Đẹp.
    Định đề nghị close topic này lại, nhưng chợt nhớ ra rằng, đây không phải là topic của em. Em đã nói là viết tặng cho anh, nghĩa là của anh rồi. Vậy thì thích làm gì thì làm nhé.
    Em vốn là người có trước có sau, dù thế nào cũng rõ ràng. Em xin lỗi không thể tiếp tục viết được nữa.Không phải do thỏa thuận bị hủy bỏ, không phải vì lời hứa, niềm tin, mà vì?.sự lựa chọn.
    Nửa năm nữa, hy vọng là mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn, như những gì anh mong muốn. Nhưng vẫn phải nhắc là: Làm gì thì cũng nên suy nghĩ thật kỹ.
    Vậy nhé anh. Tạm biệt.
  6. songhahs

songhahs Thành viên mới

Chẳng biết nói thế nào cho em hiểu nữa.
    Mà thôi, em cũng chẳng cần hiểu hết anh đâu. Vì như em nghĩ, sẽ không có bắt đầu và cũng không có cái kết như ai mong muốn.
    Hãy nghe lại bài hát này lần nữa, coi như lời tạm biệt của anh đối với em và ....

http://www.youtube.com/watch?v=N8uXWMNriio
  7. secret_garden_hn

PS:õ?Ưõ?Ư
    Anh mỏƠy tuỏằ.i rỏằ"i, mà cỏằâ nhặ trỏằ con thỏ. Cỏằâ tặỏằYng ngặỏằi ta dỏằ-i, rỏằ"i dỏằ- là xong à?
    Em coi mơnh nhặ khĂch, vào lỏĂi xem ngặỏằi 'ặỏằÊc chuyỏằfn giao chfm sóc topic cỏằĐa minh thỏ nào. Em chỏng giỏưn dỏằ-i gơ anh cỏÊ, chỏằ? là buỏằ"n chút xưu à. Em 'Ê nói là em không viỏt nỏằa, em giao lỏĂi nó cho anh. Em ghât sỏằ thay 'ỏằ.i, anh ...không nhỏằ> ? Mỏằ>i nói hôm qua xong, giỏằ em viỏt tiỏp, thơ biỏt fn nói làm sao vỏằ>i...chưnh bỏÊn thÂn em bÂy giỏằ ???
    Làm gơ có cĂi gơ...bỏt 'ỏĐu...lỏĐn thỏằâ 2 nhỏằ? ? Dạ là 'Ê, hay chỏằ? ...nhặ. Dạ sao, chúng ta 'Ê chào tỏĂm biỏằ?t rỏằ"i. Nỏu không chfm sóc 'ặỏằÊc topic, 'ỏằ nghỏằi anh mỏằTt chút, anh gỏằưi nhỏ** link cho ai ẵ, bài này em chặa nhỏưn 'ặỏằÊc bao giỏằ .)
    To nhim2015 : chỏc dỏằ-i chỏằ? là kỏằ thạ sỏc 'ỏạp 'ỏằ'i vỏằ>i chỏằi là kỏằ thạ cỏằĐa sỏc 'ỏạp 'ỏƠy. Em thơ không nhặ vỏưy.
    Dạ sao, hôm nay câng là mỏằTt ngày rỏƠt 'ỏạp trỏằi. Thỏ mà không hiỏằfu sao có lỏm ngặỏằi ỏằ'm thỏ. Thiên hỏĂ 'ang lo H1N1...

8. secret_garden_hn

Bác lại tiếp tục đến thăm đấy à? Chủ nhân đâu rồi, ra nhiệt liệt cám ơn bạn nào.
    Em thì em thấy vấn đề nó rất dễ hiểu, ngoài...những cái khó hiểu. Mà những cái khó đó, bác hiểu được, thì bác...là em mất rồi.. Dạo này( à, từ hôm quá), rũ bỏ xong trách nhiệm nặng nề, em lại có hứng đi buôn chuyện. Thoải mái ghê cơ.
    Cũng phải tập buôn bán tí, cho khéo ăn khéo nói, tập nhảy khắp nơi xem blog bleo phát, còn có cái mà áp dụng. Dạo này em lười suy nghĩ, chỉ thích ăn sẵn thôi. Như vừa rồi, nước cách có mấy mét, mà em còn sai thằng em cùng phòng nó lấy hộ. Kiểu này...
    được Blessthechild sửa chữa / chuyển vào 09:30 ngày 30/08/2009
  9. rollingStar

rollingStar Thành viên tích cực

Không biết U làm gì, mà để cho cái topic nó trôi tuốt tuồn tuột sang tận trang 3 thế này? Em đành góp chút củi lửa, kéo nó lên cho đỡ...tội nghiệp.
    Bây giờ Hà Nội của em đang mưa rất to nhé. Thứ 7 mà tinh thần ăn chơi của em nó chạy trốn đằng nào mất. Buổi chiều em vừa mới làm cái việc liệt kê tin nhắn, đọc thấy thảm thương, buồn đời lắm, nếu rỗi mời U ngó xem. Hôm nay nghe quảng cáo về sức mạnh của nghệ thuật make up, kinh khủng thật. Vậy mà em vẫn nhận ra những nét ổn ổn của em bé đó- cái người mà ai cũng chê là xấu ý.
    Tình hình là U đầu óc lan man lắm nhé, U có 9 vía nhờ, mỗi vía ở một phương. Chả trách đến giờ không quy nổi về một mối. Được chuyển nhượng topic mà cũng chả thấy ý kiến ý cò, chia chác làm ăn cái gì. Còn làm chị secret dỗi rồi kìa.
    Nói thế đã, em phải đi ăn cơm. Lát có hứng thì nhảy vô cơm áo gạo tiền chào chị vịt với chị nhím cái.
    Mưa, có khi ăn cơm lại thấy ngon hơn.
  10. songhahs

songhahs Thành viên mới

Chào em D. Công nhận em có năng khiếu xén cây, tỉa cành ghê. Sau này chuyển nghề buôn cây cảnh được đấy em ạ!
    Đã định không quay lại cái top này nữa, vì dạo này anh xới mãi mà chẳng ra mớ Tâm sự nào cho ra tấm, ra món cả, nhưng nhìn thấy em anh lại có thêm tí hứng.
    Hum nào mát giời mình ngồi lại cái quán rượu khi xưa em nhá.
    Hẹn gặp lại HN.