1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Như mỗi ngày... ( từ trang 12)

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi secret_garden_hn, 04/08/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rollingStar

rollingStar Thành viên tích cực

Em cứ ngó trước ngó sau mãi, xem có phải U nói với em không.. Đến...cái tên cũng nhầm mới đau chứ.
    Em chuyên đốt củi lửa, nghĩa là...chặt cây phá cành, mà U lại xui em...buôn cây cảnh. Lại...nhầm
    Xin mời, nhìn cái vàng vàng bên trên. Không tám không món là cớ làm sao nhỉ? Em lại cứ đinh ninh U sắp có cả đống mâm ý chứ. Thế...lại có vấn đề rồi à?
    Lâu không chuyện trò là nó lạc hậu thế đây. Em chấp nhận cái vụ...mát trời, để mình đối tửu.( nhớ là đối nhé, không phải hội đồng đâu).
    Ơ mà...cái vụ nhậu nhẹ với lều vịt tưởng tuần này mà? U di cư về HN rồi à?
    được Blessthechild sửa chữa / chuyển vào 09:31 ngày 30/08/2009
  2. secret_garden_hn

secret_garden_hn Thành viên tích cực

Em ghét cái kiểu đem con bỏ chợ. Ghét cực kỳ. Em giao topic cho anh, nghĩ anh biết cách chăm sóc nó.Ai ngờ?
    Nên, em rút lại lời chuyển giao. Em rút lại lời đề tặng. Nó không còn để tặng cho anh nữa. Từ bây giờ, nó?là của em.
    Hôm nay trời nắng to. Nhưng em lại cảm thấy vui vẻ. Có lẽ tại vì sắp có đến mấy món quà tặng. Vừa ăn đủ các loại: sấu dầm, kẹo chocolate, mít mật, mít dai. Giờ đang ngồi uống nước mía. Ôi trời, tâm hồn ăn uống.
    Như chưa hề có sự bắt đầu?Tên topic này là thế. Giờ hãy coi như topic này chưa hề bắt đầu. Nó sẽ có một sự bắt đầu khác, rất khác. Sẽ có nhiều điều khác nữa. Bởi nó dành cho em.
    Hôm qua, bạn bạn rất thân yêu của em hỏi thăm, bảo rằng em không nên thương người quá, sẽ mệt cho rất nhiều người. Và rất yên tâm vì em vẫn chưa có sự cố, chưa có biến động lớn gì xảy ra. Thấy buồn cười. Làm sao có thể có biến động được, dẫu rằng trời có mưa nắng thất thường?
    Hôm nay em có một lời mời café. Lời mời lần thứ n sau nhiều lần từ chối. Chỉ là lần này em cảm thấy được một cảm giác khác. Ít nhất trong đó có sự chân thành, ít nhất nó có sự quan tâm. Để đạt được một điều gì đó?
    Có nhiều điều vẫn đang bắt đầu, mỗi ngày. Và nhiều điều sẽ chẳng bao giờ bắt đầu cả. Mọi thứ đều có những lý do riêng của nó.
    Bây giờ, em bắt đầu lấy lại topic này.
  3. secret_garden_hn

Buổi chiều. bây giờ mới là đầu tuần nhỉ? Thế mà cả phòng đã chán, chẳng ai làm việc gì, xem đủ các thông tin trên mạng. Em ngồi làm một loạt các trắc nghiệm trên facebook. Thấy cũng hay hay.
    Nghe nhiều người nói dạo này cứ có cảm giác chán chán. Chẳng biết tại sao. Cảm giác chung. Hoá ra thời tiết cũng mang đến khá nhiều điều phiền toái.
    Chán. Chán cả viết.
  4. songhahs

songhahs Thành viên mới

Ui....!!! Cho anh vui ké tí với.
    Mà em bảo giành tặng anh topic này, thì việc viết gì là chuyện của em chứ, sao lại dỗi anh " không chăm sóc nó "?.
    Nhưng cũng tại dạo này anh có ít Tâm sự quá. Nói như ai đó là " tâm tư toàn tiền "....

5. secret_garden_hn

Hôm nay đã lại thấy mệt mỏi rồi...
    Hôm qua đi cafe, rồi lang thang một chút. Vừa về xong lại...rủ em đi lang thang tiếp. Em thì thích lang thang lắm. Nhưng....
    Hôm nay bỏ một buổi làm đi chơi. Xem một game show trên truyền hình. Bạn bè em toàn chăm chỉ, chẳng đứa nào dám bỏ như em. Đi một mình thì cũng hơi buồn nhỉ...
    To... người ở trên: Có vẻ chúng ta khác nhau về cách nhìn nhận vấn đề. Ảo mà, quan trọng gì. Chỉ có tính cách, thì thật hay ảo là vẫn thế. Xét về độ...public, anh dám so với em?
  6. songhahs

songhahs Thành viên mới

Phen này thì anh tu thật rồi.
    Chẳng ai làm mình vướng bận nữa.
    Thanh thản, nhẹ nhàng.
    Bây chừ là phải lo kiếm thêm xiền, để mai này lo cho cái mái ấm của miềng. Sợ bị vợ chê nghèo lém rùi...

7. secret_garden_hn

Chúc mừng nhé, anh mà đi tu được, thì tốt cho khối người.
    Theo thông tin không public, tiền bạc có phải là vấn đề gì đâu nhỉ. Ai đó định theo không anh về mà. Rất là thán phục nhé, thật đấy
    Ừ nhưng mà cứ kiếm tiền đi. Để còn lo đủ cho vợ chứ.Đang ngồi uống cốc nước lạnh buốt, chúc mừng anh nè...
  8. matzay

matzay Thành viên mới Đang bị khóa

Tối qua một người mà anh quý nhất TTVN khuyên anh nên đóng cửa tu hú một thời gian.
    Tất nhiên là anh nghe.
    Vì thấy đồng chí đó nói cái gì cũng gần giống như suy nghĩ của mình.
    ( Đừng tự ái và thắc mắc về người kia nhé )
  9. secret_garden_hn

Sau vài mươi lần chớp thời cơ, cuối cùng hình như em đã đổi được avatar. Bài này em viết test vụ avatar.
    Hôm này là một ngày rất không may mắn. Trời nóng. Rủ bạn bè cùng mình đi chơi, đi uống cafe mà không đắt khách. Cũng tại bị thông báo muộn quá. Làm khoảng vài chục cú điện thoại, vài chục sms cộng vài chục cuộc chat, kết quả là vào phút cuối cùng, em may mắn thoát khỏi việc...đi chơi một mình. Cám ơn bạn của tớ lắm lắm lắm nhé.
    Sau game show, bạn em về có việc, còn em vào quán cafe. Tự tặng mình một thời gian thoải mái, trong khi chờ đợi một vụ nhậu nhẹt tiếp theo. Tiếc là, quán nó không bật nhạc.
    Em ghét sự thay đổi. Với lại theo em, cái gì đã không tốt, thì mình cứ tránh xa. Tránh voi chẳng xấu mặt nào. Nên em...tránh cũng vô số thư, vô số người.
    Ui cha...thảo nào cuộc sống của mình nó không đến nỗi sóng to gió lớn.
    PS: Đểu thật, hóa ra vẫn chưa cập nhật. Thôi đành chờ hôm nào mát trời vậy.
    Được secret_garden_hn sửa chữa / chuyển vào 22:48 ngày 18/08/2009
  10. secret_garden_hn

Một ngày mới. Avatar đã được cập nhật.
    Hôm qua mơ một giấc mơ. Về một người chưa bao giờ xuất hiện trong giấc mơ của em.Về cuộc điện thoại. Tưởng em nhớ rõ lắm, nhưng giờ hầu như chẳng còn nhớ gì. Chỉ còn thấy cảm giác đau đớn. Đang chờ đợi những diễn biến tiếp theo?
    Trong các bài viết, biết bao nhiêu lần phải sửa ?omình? thành ?oem?. Cái tôi hơi bị to nên lúc nào cũng nghĩ đến mình trên hết. Em là em với ai?nhưng mà thôi, cứ là em của thiên hạ cũng được. Dạo này, em đang dễ tính.
    Tại sao những cái thay đổi lặp đi lặp lại cứ làm em mệt mỏi thế nhỉ. Đến giờ phút này thì không thể nuốt nổi nữa rồi. Nên em tạm thời tự out để giữ chút bình an cho mình, ngồi uống nước đường, ăn kem cho ngọt giọng. Để xem đến bao giờ muốn biến đổi một chút. À, cũng lâu lâu chưa đặt ra những giới hạn cho mình đây.
    Ngày cuối cùng của tháng. Tháng sau là tháng Ngâu, mọi người kiêng mua sắm, kinh doanh?tóm lại tránh những thứ liên quan đến tiền bạc. Còn em thì nhớ mỗi ngày mồng 7, trước, sau hoặc đúng ngày- là ngày mà trời mưa như trút nước. Và cả rằm tháng 7 nữa. ..