1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Như thế nào thì có thai ... trong lúc ấy?????

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi channhucongian, 04/07/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. sing4themoment

sing4themoment Thành viên mới

Em bé nên không hiểu các bác nói gì cả?????????
  2. cancer

cancer Thành viên rất tích cực

Các bác mà cứ tính ngày thì có ngày chết không kịp ngáp. Cái phương pháp dựa theo tính ngày kinh nguyệt, Y học gọi nó là phương pháp Ogion-Knauss. Hai bác tác giả này nói rằng:
    - nếu chu kỳ kinh nguyệt là 30 ngày thì trứng nó rụng vào ngày thứ 16.
    - nếu chu kỳ kinh nguyệt là 28 ngày thì trứng nó rụng vào ngày thứ 14.
    - nếu chu kỳ kinh nguyệt là 26 ngày thì trứng nó rụng vào ngày thứ 12.
    Dài dòng văn tự thế, nhưng các bác cứ nhớ hộ em là trứng rụng cách ngày có kinh lần sau là 14 ngày.
    Từ đó, hai cụ đã kết luận là nếu không muốn có thai, thì các bác kiêng khem trước ngày đó 2-3 ngày và sau ngày đó 2-3 ngày. Để an toàn tuyệt đối thì trước và sau hẳn 1 tuần.
    Nhưng xét ra nếu như thế thì tiêu mất, mất 2 tuần = 14 ngày qúy báu, bác nào lỡ ra chu kỳ nó ngắn như con rắn thì có mà kiêng cả tháng. Vì vậy theo em, à không phải nói là theo y học mới đúng, phương pháp này chỉ để tham khảo, cho biết thôi, áp dụng nó vừa khó vừa dễ nhưng nguy hiểm hơn cả là tỷ lệ thất bại hơn bị cao.
    Trứng nó cũng đỏng đảnh như chủ nhân của nó. Rụng ngẫu hứng lắm.
    Ví dụ thế này, các bác trai đi đau xa bác gái lâu ngày. Về nhà, hai bác vừa gặp nhau, trứng nó cũng vui mừng giống như chủ của nó. Thế là rụng đến oạch một cái. Lúc đó thì các bác chỉ có nước mà ngồi khóc.
    Nhân tiện trả lời thắc mắc của bác oceangirl về trường hợp bạn của bác: Nếu chắc chắn là bạn của bác không quên khoá cái phẹc mơ tuya, tức là vẫn kín cổng cao tường, thành cao hào sâu thì yên tâm đi. Con tinh trùng đấy mà ra ngoài khỏi môi trường của nó thì chết là cái chắc. Nó không biết một nhảy vượt rào đâu mà lo. Còn chuyện chậm kinh thì quá đơn giản. Tóm lại trong hai chứ "tâm lý" mà thôi.

Follow your heart.
    There is nothing more...
    there is nothing less to life.
  3. huumai

huumai Thành viên quen thuộc

Tớ không hiểu nha, cái phécmutia đối với nam quan trọng chứ với nữ thì cũng đâu có được, còn cái khuy quần nữa đâu ? mà thậm chí có mất cái khuy quần thì vẫn không thể làm gì được nếu vẫn còn mặc quần Jean, ý tớ nói là cái eo quần vẫn còn ở vị trí cũ , bác nào phát biểu như trên chứng to chưa bao giờ xem phim 3X rồi, thiếu kinh nghiệm quá đi.
    Theo tớ thì người phụ nữ phải hạ cổng thành toàn bộ hoặc ít nhất là 1/3 thì mới có thể cho quân địch tiến công chiếm thành
    T ơi -It's fate that we meet.......It's choice that we lo.e....