1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài hát hay của tuổi Hoa Học Trò

Chủ đề trong 'Âm nhạc' bởi SWNmegai, 05/11/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Fleur-de-Lys

Fleur-de-Lys Thành viên rất tích cực

Hay lắm topic này sẽ dành cho những khoảnh khắc hồi tưởng về tuổi học trò trong veo và thấm đẫm kỷ niệm, của SWNmegai, của Fleur-de-Lys và của tất cả những người đã từng có một tuổi thơ dưới mái trường thân yêu .Ơ, thế thì bạn nào không đi học, hoặc có đi học mà không yêu trường của mình thì không được vô à ) . Thôi thì dành cho tất cả mọi người yêu mến tuổi thơ của mình vậy, hì hì.
    Fleur không ngại nhà tranh vách đất, cũng chẳng sợ tiêu điều hoang vu, vì khi Fleur đắm mình trong những kỷ niệm êm đềm thì ngoại vật không thể tác động tới được SWN à. Sau những khoảnh khắc như thế, Fleur như được tiếp thêm sức mạnh để bước đi vững vàng hơn, thiệt đó
    Fleur đã đọc những bài post của bạn trong topic này, nó làm Fleur vui vẻ lắm và đầu óc Fleur bớt nặng nề vì bài vở . Cái câu chuyện về đi xe đạp phải bật đèn ở Belgique thì làm Fleur suýt nữa té ghế Nhưng SWN đừng bỏ rơi topic Tuấn Vũ nhé, nếu có ai xin bài hát thì hy vọng SWN sẽ tiếp tục cung cấp cho họ
  2. SWNmegai

SWNmegai Thành viên tích cực

Fleur ơi, Fleur xem thử cả hai dạng .wma và .mp3, để xem ấy nghe được loại nào. Tớ thích dạng mp3 hơn vì nhiều lợi thế: ép được tần số thấp hơn mà cỡ file cũng nhỏ hơn, thời gian tải về buffer để nghe online nhanh hơn, v.v? không mấy khó chịu bằng wma, muốn giữ quality của wma cao thì file phải lớn, file mà lớn thì nghe hay giật cục và lại tốn monthly bandwidth của mấy cái free host này (500MB/month).
    Fleur nghe được cái nào, không được cái nào, bảo tớ nhé. Để tớ tìm xem lỗi tại đâu. Có cái phải chờ 1 lúc click nút play mới có tác dụng, có cái thì auto-play luôn. Tớ sang nhà khác, máy khác thì vẫn nghe được cả 4. I don?Tt know why. That makes me crazy.
    Mùa hoa phượng nở:
    http://www.freewebs.com/swnmegai/MuahoaphuongnoWMA.htm
    http://www.freewebs.com/swnmegai/MuahoaphuongnoMP3.htm
    Đi học (Bùi Đình Thảo-Minh Chính)
    http://www.freewebs.com/swnmegai/Dihoc.htm
    http://www.freewebs.com/swnmegai/DihocMP3.htm
    Bài hát Đi Học này do ?obé? Vân Ngọc hát. Mấy năm trước, trước khi tớ bốc khói khỏi VN, thì Vân Ngọc đang học năm thứ 2 trường Đại học Luật Hà Nội trên đường Nguyễn Chí Thanh ý. Tớ vẫn vác xe vào đánh võng trong đó, mang cả cưa máy Made-in-Tokyo-China vào cưa cả Vân Ngọc nữa đấy. Nhưng mà cưa cùn không đổ được. Giờ thì VNg ra trường rồi. Sorry Fleur nhé, tại hồi đó tớ chưa biết Fleur, nên mới hư như vậy. Bây giờ hết hư rồi. Nếu Fleur nghe online được, bữa sau tớ kiếm bài Đi Học thực cũ (từ hồi chống Mỹ chống Mẽo gì đó) cho ấy nghe thử. Hay hơn VNg nhiều.
    Được SWNmegai sửa chữa / chuyển vào 18:38 ngày 17/04/2005
  3. Fleur-de-Lys

Thanks SWN đã mất công post lại cho tớ Để tối về nghe thử coi, chắc là được thôi vì tớ bật lên thấy nó chạy, mà ở cái chỗ này thì chả có loa mà nghe nữa, chán wé
  4. Fleur-de-Lys

Thanks SWN đã mất công post lại cho tớ Để tối về nghe thử coi, chắc là được thôi vì tớ bật lên thấy nó chạy, mà ở cái chỗ này thì chả có loa mà nghe nữa, chán wé
  5. SWNmegai

ui dào, công lao gì đâu, Fleur ơi. Ấy chịu khó ?oba hoa chích chòe? với tớ thì mới là mất công ý chứ. Tớ thích. Chứ từ thời tiền sử của loài người đến giờ, có ai chịu chơi với tớ đâu.
    Thôi để tớ ngồi nghe và chép lại bài hát ?oEm yêu trường em? của nhạc sĩ Hoàng Vân tặng Fleur.
    Em yêu trường em
    sáng tác: Hoàng Vân
    * * * * *
    Em yêu trường em
    Với bao bạn thân và cô giáo hiền
    Như yêu quê hương cắp sách đến trường
    Trong muôn vàn yêu thương
    Nào bàn nào ghế nào sách nào vở
    Nào mực nào bút nào phấn nào bảng
    Cả tiếng chim vui trên cành cây cao
    Cả lá cờ sao trong nắng thu vàng
    Yêu sao yêu thế trường của chúng em
    Em yêu trường em
    Mùa phượng phượng thắm, mùa cúc vàng nở
    Mùa huệ huệ thắm, đào thắm hồng đỏ
    trường chúng em đây như vườn hoa tươi
    Người tốt việc hay là cháu Bác Hồ
    * * * * *​
    Nhớ ngày trước đi học, bài hát thật thì chẳng chịu thuộc mà bài xuyên tạc thì nhớ đến tận bây giờ. ?oEm yêu bà em. Có hai hàm răng để nhai bánh mỳ. Em yêu ông em. Có cái điếu cày để cho bà em chơi.? Hè năm ngoái tớ về thăm quê Việt, truyền dạy cho mấy đứa cháu, con anh con chị. Chúng nó cười khanh khách, rất khoái chí. Hí hí.
  6. SWNmegai

ui dào, công lao gì đâu, Fleur ơi. Ấy chịu khó ?oba hoa chích chòe? với tớ thì mới là mất công ý chứ. Tớ thích. Chứ từ thời tiền sử của loài người đến giờ, có ai chịu chơi với tớ đâu.
    Thôi để tớ ngồi nghe và chép lại bài hát ?oEm yêu trường em? của nhạc sĩ Hoàng Vân tặng Fleur.
    Em yêu trường em
    sáng tác: Hoàng Vân
    * * * * *
    Em yêu trường em
    Nào bàn nào ghế nào sách nào vở
    Nào mực nào bút nào phấn nào bảng
    Cả tiếng chim vui trên cành cây cao
    Cả lá cờ sao trong nắng thu vàng
    Em yêu trường em
    Mùa phượng phượng thắm, mùa cúc vàng nở
    Mùa huệ huệ thắm, đào thắm hồng đỏ
    trường chúng em đây như vườn hoa tươi
    Người tốt việc hay là cháu Bác Hồ
    * * * * *​
    Nhớ ngày trước đi học, bài hát thật thì chẳng chịu thuộc mà bài xuyên tạc thì nhớ đến tận bây giờ. ?oEm yêu bà em. Có hai hàm răng để nhai bánh mỳ. Em yêu ông em. Có cái điếu cày để cho bà em chơi.? Hè năm ngoái tớ về thăm quê Việt, truyền dạy cho mấy đứa cháu, con anh con chị. Chúng nó cười khanh khách, rất khoái chí. Hí hí.
  7. Fleur-de-Lys

Hí hí, anh Bắc Thần mò vào topic trẻ con nhá
  8. Fleur-de-Lys

Hí hí, anh Bắc Thần mò vào topic trẻ con nhá
  9. SWNmegai

Giá mà cái lúc chị Fleur kính yêu té ghế, mà có thằng em ngoan Mêgai ở bên cạnh nhỉ !
    Chị ngã - em nâng. Em nâng chị dậy xong - Em chẳng buông chị ra nữa.​
  10. SWNmegai

Giá mà cái lúc chị Fleur kính yêu té ghế, mà có thằng em ngoan Mêgai ở bên cạnh nhỉ !
    Chị ngã - em nâng. Em nâng chị dậy xong - Em chẳng buông chị ra nữa.​
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa