1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài hát về Thái Nguyên!!!

Chủ đề trong 'Thái Nguyên' bởi Sunflowerboy, 13/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoang2455

hoang2455 Thành viên mới

Thành phố tình yêu

Bài hát nào về Thái Nguyên cũng hay cả mà bây giờ chúng ta cũng chưa có nhiều bài, bởi vậy mình nghĩ Đá cứ cho một bài nào đó mà mình có lên rồi một thời gian sau đổi bài khác, coi như là giới thiệu những bài hát về Thái Nguyên.
  2. Sunflowerboy

Sunflowerboy Thành viên mới

Điểm 10 cho Hoang2455 vì chất lượng bài hát
  3. hoang2455

hoang2455 Thành viên mới

Thái Nguyên tình yêu của tôi

Cám ơn Sunflowerboy đã động viên!
  4. hoang2455

hoang2455 Thành viên mới

Đôi bờ sông Công

5. hoang2455

hoang2455 Thành viên mới

Huyền thoại Hồ Núi Cốc (Nhạc và lời: Phó Đức Phương)

Được hoang2455 sửa chữa / chuyển vào 05:49 ngày 03/09/2004
  6. Sunflowerboy

Sunflowerboy Thành viên mới

Mấy hôm trước khen bài hát hay nhưng chưa nghe,hôm nay có micro nghe bài Hồ Núi Cốc của Hoang2455 mới load cũng thấy bốc
  7. doitroinoi

doitroinoi Thành viên mới

Cảm ơn hoang2455 nhé, topic này thật hay , bài hát của Thái Nguyên rất hay, nghe em Đá nói nhiều rồi bây giờ đc nghe, quả thật Đá khen rất đúng
    Anh nghe bài hát về Thái Nguyên quê em cả chiều nay, online suốt 4 tiếng chỉ để nghe các bài hát quê em . Em lây sang tôi tình yêu vùng quê ấy, đến nỗi tôi yêu mảnh đất nhiều đồi chè, núi rừng, khe suối ấy từ khi nào chẳng hay, mảnh đất sinh em ra, nuôi em khôn lớn để tôi được gặp em nơi vùng đất ấy. Giờ thì tôi xa em quá, tôi vẫn luôn dõi theo em và mong đc đến quê hương Thái Nguyên yêu dấu của em nhiều hơn nữa
    Khi tôi đang ngồi đây nghĩ về em, lang thang trên mạng, vào box em thích để trải lòng mình thì em đang ở đâu nhỉ? em đang làm gì nhỉ, giờ này chắc em đang xem tivi or ngồi bên máy vi tính ?
    Học tốt nhé em !
  8. hoang2455

hoang2455 Thành viên mới

Ánh trăng Hồ Núi Cốc (Nhạc và lời: Đặng An Nguyên) 

Rất vui khi biết các bạn cũng thích nghe những bài hát về Thái Nguyên, tiếc là mình chỉ có mấy bài mà thôi.
    Được hoang2455 sửa chữa / chuyển vào 05:36 ngày 12/09/2004
  9. lehungitims

lehungitims Thành viên mới

Bài hát viết về TP Thái Nguyên rất nhiều, những bài hát hay cũng không ít các bạn ạ. Nhân tiện các bạn có nhắc về bài hát Người đẹp Thái Nguyên mình xin tự giới thiệu thêm vì bài hát này do bố mình sáng tác phần thơ, nhạc sỹ Cao Khắc Thuỳ phổ nhạc. Bố mình là Hiền Mặc Chất, một nhà kinh tế nhưng đam mê thơ phú. Ở TP TN ông được nhiều người biết đến vì là một nhà thơ cũng có tiếng chứ không phải vì là một nhà kinh tế giỏi.
    Mình cũng thuộc bài hát đó nhưng ca từ nhớ không chính xác lắm. Hôm nào có thời gian mình sẽ đưa cả phần nhạc và lời lên cho các bạn.
  10. hoang2455

hoang2455 Thành viên mới

Bài Người đẹp Thái Nguyên là một trong những bài hát về Thái Nguyên mà mình thích nhất đó, nhưng đợi mãi mà chẳng thấy lehungitims đưa lời và nhạc lên gì cả. Cám ơn bố cậu về tác phẩm tuyệt vời này nhé, hy vọng bác ấy sẽ cho ra đời nhiều tác phẩm về Thài Nguyên hơn nữa.

Chiều quê hương