1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài văn phát biểu cảm nghĩ : Sinh nhật hoành tránh tháng 9 Nhà Sàn và CV Thanh Niên lãng mạn~~

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi leo_queen_8x, 19/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

Những bài văn phát biểu cảm nghĩ : Sinh nhật hoành tránh tháng 9 Nhà Sàn và CV Thanh Niên lãng mạn~~ Rượu Mẫu Sơn chưa nhấp

Đề bài: Em hãy phát biểu cảm nghĩ về buổi offlline của box Hà Tây ngày 17 tháng 6 vừa qua.
    Bài làm
    Đây là lần thứ 2 em tham gia of cùng box HT. Lần đầu tiên em đi cùng mọi người là vụ off được tường thuật ở trang 15, tức là cũng lâu lắm rồi. Khi ấy lý lịch của em chưa có dòng "chồng... con". Giờ thì có rồi ạ. Lần trước off từ sáng đến chiều cứ chỉ có quanh quẩn bên cái nồi lẩu, và thế là hết lẩu thì "anh em mình về". Nhưng lần này, sau có 3 năm thôi mà mọi thứ đã đổi khác quá nhiều. Ngày hôm đó quả là một ngày đáng nhớ đối với em nói riêng, và đối với tất cả các mem off nói chung.
    Hôm đó, em hẹn sẽ là người đến sớm nhất. Nhưng cũng fải nói thật là em trang điểm hơi bị lâu, vả lại vừa chat vừa trang điểm nên còn lâu hơn nữa. Cuối cùng khi em vào đến Bưu Điện Hà Đông thì đâu cũng hơn 12h một tí, thế mà anh HD điêu trẹo mỏ dám bảo là 12h30.Sự việc buổi off hôm đó thế nào thì cả nhà cũng biết rồi, nếu mà sa đà vào kể thì sẽ bị nhầm sang thể văn tường thuật mất.
    Em xin phát biểu về tập 1 của vụ off ạ, chương trình Vịt Vân ĐÌnh. Phải nói là ngon tuyệt cú mèo luôn, Không biết là do thịt vịt ngon, hay do tinh thần quê hương dâng trào, hay là do ... đói bụng mà đánh vèo một phát đã hết bay cả hai đĩa vịt luộc và bốn đĩa vịt nướng. Ối cô giáo cẩn thận nước dãi rớt ra bài em. Cô có rớt thì tí nữa hẵng rớt để em kể nốt. Chị Moonlight4u thì e thẹn vì ngồi đối diện hai chàng trai x.. gần nhất box là anh_yeu già và 7còng mắt đẹp. Nghe tây đồn là moon đang ăn thì bị đạp một fát vào chân, không biết ai đạp. Thế là nàng giả vờ e thẹn để giảm năng suất ăn xuống, hòng tìm ra cái kẻ đã đạp chân mình. Nhưng mà, mong mãi chả thấy đạp lại cái nào nữa . Như đã nói, moon đang hơi e thẹn nên chỉ dám ăn bát cháo nhỏ. Miu thì sau khi đã tấn công được khá nhiều vịt và ... xương (vì thấy Miu ăn chả ít, thế mà xung quanh chả có mấy xương), thì cũng chỉ còn bụng ăn bát cháo nhỏ. Leo - tức là em, thương mọi người, toàn gắp những miếng nhiều xương ít thịt nên xung quanh em cứ gọi là ngổn ngang, lúc HD đi ra ngắm sông về qua tí ngã vì xương vịt. Cuối cùng, em tổng kết bát cháo to rồi cả nhà về K2. À quên em đã kể đoạn bé Choảng đến chưa nhở. Chưa à. Thế thì cô cho em e*** lại bài fát được không ạ? Cũng không nốt à. Thế thôi em cứ để cuối đoạn, coi như là thông tin bên lề trận đấu vì là em Choảng đến nhưng cũng không ăn gì.
    Bây giờ em xin phát biểu cảm tưởng cho tập 2, ở quán karaoke ạ.
    Em thấy lạ ạ. Lạ vì tại sao mà các anh giai trong box mình không những không nhường mic chị em phụ nữ mà còn giành ác chiến, thậm chí giành cả những bài nữ đặc sệt kiểu như "Ước gì", bó kẳng.
    Em thấy ngưỡng mộ ạ. Ngưỡng mộ tất cả các giọng ca box nhà. Một sieuchanh có giọng ca ... siêu chanh (em đừng ghét chị). Cao chót vót và to đến nỗi nếu giả sử có chị nào bon chen được cái mic còn lại thì cũng đành nhả mic ra, vì giọng hát siêu chanh của bé. Ngưỡng mộ luôn jọng ca hơi bị jống Phương Thanh của em Miu, gớm hát Khi Giấc Mơ về mà mình cứ tưởng chúng nó quên tách lời chứ. Cả chị Mun, ui, toàn giả vờ xấu hổ song ca với các em, nhưng tai em thính lắm, em nghe fát biết ngay giọng đại K em hơi bị hay đấy. muadong hát cũng hay lém nhưng mà giữ giọng tối về làm một số việc với một số người (nghe đâu thị trường mo cau hôm đó lại một fen chao đảo). Rồi banh chung, và cả em nữa chứ, he he. Em hát cũng hay nhờ cả nhà nhờ, nghe giang hồ đồn là làm ối anh lịm hết cả tttttim cơ mà. Hé hé. Mà đặc biệt là giọng ca Huế ngọt hết biết của em huong20. Hic hic, lần đầu tiên trong đời nhìn thấy người Huế bằng xương bằng thịt hát bài Huế ạ, nghe hay dã man.
    À quên, còn fải khen các giọng ca nam nữa. Về phía đội tuyển nam thì cũng có một số gương mặt nổi bật, còn ai mà em không nhắc đến thì tức là không chịu hát đấy nhé. Anh Dũng damdang, tức HD, chả chịu phục vụ chị em bài về Hà Tĩnh Nghệ An gì cả, hư qué, chỉ chăm chăm hát tổ khúc Hội Nông Dân thôi. Anh Quân thì chậc chậc, nhớn rồi có khác, đẹp giai chế (khen suốt từ hôm bấy đến giờ mà chửa chán, vẫn muốn khen típ). Rồi anh_yeu thủ thỉ với các bài tình ca, đặc biệt những bài thất tình ca kiểu như Trái Tim Mùa Đông hay Vầng trăng khóc., và hoành tráng trong ... giọng nữ bài Tình Ca Tây Nguyên. Còn nhiều nhiều nữa các gương mặt trong box mà giọng ca của họ làm em xúc động.
    Lại nói đến xúc động, em fải nói là em cực kỳ xúc động đậy (lạm dụng từ "xúc động")khi gặp bạn huong20 lặn lội từ Huế ra tận đây tham gia off. Tất nhiên động lực có thì có, nhưng nếu không có một tấm lòng tri âm tri kỷ với box HT thì sao bạn huong20 có thể nhiệt tình với cả nhà ta như vậy. Tiện đây phê bình HD vì mải ăn mà quên không chụp túi quà của huong20 dành cho mọi người khi còn nguyên vẹn (chụp để những ai không đi off thì còn được thưởng lãm vẻ đẹp của món đặc sản Huế - hức nhắc đến mới nhớ, mải ăn chả kịp để ý tên là gì ). Khi huong20 fát biểu tim em suýt rụng ra ngoài vì ... hay quá. Úi jùi ui giá như lần sau huong lại ra đây và ... lại mang bánh ra .
    Bài làm văn của em đến đây là tạm dừng ạ. Em mong mọi người ... phát biểu cảm nghĩ về em đi chứ. Em cũng muốn khen em lắm sợ có người lại bảo "Mèo khen mèo dài đuôi" nên ... chôi, ứ nhói đâu.

Thế mới biết, dẫu chỉ là một cộng đồng ảo nhưng nếu mọi người đều nỗ lực chung (trong đó fải có nhiều người nỗ lực đặc biệt) thì cũng sẽ cảm thấy như người trong một nhà. Từ ngày quay giở lại sinh hoạt cùng cả box, những ngày đi học tin học văn phòng , em cảm thấy vui hơn, tự cảm thấy tâm hồn mình trẻ trung hơn. He he, em thấy có động lực để làm đẹp hơn, thật!!!!!! Hôm đi off vừa rồi, lâu lắm rồi em mới được cười liên tục trong thời gian lâu như thế (cứ fải gọi là toe hết cả toét từ hơn 12h đến 17h30, tận lúc về thì thôi). Những nụ cười làm cuộc sống, với tất cả bộn bề và khó khăn của nó, bỗng trở nên nhẹ nhàng hơn, làm em cảm thấy yêu cuộc sống hơn.

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Cho con thêm một ngày để online

yêu tất cả mọi người

Được leo_queen_8x sửa chữa / chuyển vào 11:47 ngày 21/06/2006
  2. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

blah blah... một bài văn hay.
    Điểm: 10 - 2 = 8 điểm
    Lời phê của cô giáo:
    - Trừ 1 điểm vì tội xúc phạm cô giáo (ai bảo cô giáo rỏ giãi ra, hử?)
    - Trừ 1 điểm nữa vì đặt tít sai nên topic mới bị trôi tuột thuồn luột xuống mấy trang liền trong vòng 1 ngày.
    @ all: Bận quá chưa viết được cảm xúc gì mặc dù lúc nào cũng tràn trề, dư âm vẫn nhiều lắm trong tim này, không tin sờ thử coi hè hè, hẹn ngày khác cảm xúc nhá!
    Giờ, cho nó up phát!
  3. leo_queen_8x

@"Cô" giáo: cô fát biểu cảm nghĩ đe. Lười quá!
    He he, cứ thấy khó đọc, hoá ra tại cái pic của mình. Có nên hi sinh del đi vì mọi người kô nhở?
  4. adammacquanao

adammacquanao Thành viên mới

Leo_Queen_8x có phải là Cantocnau trước học ngoại thương không nhỉ?
  5. huong_20

huong_20 Thành viên mới

ui,topic ni răng đến chừ em mới thấy hè ???
    cô giáo cho cháu nạp bài muộn tí nghen, tối ni cháu về cháu viết , mai cháu hứa là cháu nạp , bi giờ phát hiện ra thì đã 10 rưỡi rùi còn đâu , cháu mà không về là bị leo cổng . hic ( đừng trừ cháu 1đ vì spam nha )

Được huong_20 sửa chữa / chuyển vào 22:26 ngày 07/07/2006
  6. huong_20

huong_20 Thành viên mới

1năm trước đây nếu có ai nói vớiem về những khái niệm như diễn đàn, online, offline,box....có lẽ em sẽ ngây ra như tượng gỗ không hiểu tí nào cả.Và rồi khi biết đó là những thuật ngữ trên mạng,em chỉ cười và không quan tâm cho lắm, với em, mạng chỉ là một thế giơiáo và không có trong đời thật..
    01.08.2005 , đăng kí tham gia vào box HT theo lời giới thiệu của một người bạn với ý nghĩ '''' tham gia cho vui thôi, xem ở trên đó ngưòi ta nói với nhau những gì'''' và dường như từ cái ngày đầu tiên tham gia cho vui đó , em bị cuốn hút vào box từ cách nói chuyện vui vẻ của mọi người cho đến những dòng tâm sự thật sự làm em xúc động thật sự...tò mò muốn xem người viết những bài viết đó trông như thế nào , em lọ mọ vào album ảnh , phải mất gần 3 ngày ngồi trên mạng (mỗi ngày gần chục tiếng đồng hồ) em mới xem hết ảnh và nhớ được mặt các thành viên hay đi off , những buổi off cực kì vui và sống động đã làm em bất ngờ , không phải là thế giới ảo như em vẫn nghĩ
    1 năm tham gia vào box HT cũng đủ để em biết về các thành viên trong box , em biết về anh anh_yêu , thành viên hội nông dân,mặc dù có 1 em bé 3 tuổi rùi vẫn tràn đầy nhiệt huyết , em biết về chị bánh chưng , mod chăm chỉ và nhiệt tình online nhất , em biết về chị miu , năng động và là mod off của box, biết về 1 công chúa dễ thuơng và là em út box ( giờ thì không còn bé nhất box nữa rùi, nhưng vẫn là công chúa chảnh nhỉ? ) , rùi anh HD , anh 7cong , chị Leo , rất rất nhìu nữa cơ
    và không biết từ bao giờ , em mong được 1 lần ra HT tham gia of cùng mọi người , nạc dù biết điều đó là rất khó, nhưng em luôn nuôi hi vọng...
    ''''tháng 6_tháng của quá nhiều sự kiện..." dòng title làm em phải mất gần 1 đêm mất ngủ để quyết định sẽ 1 lần hành quân ra Bắc ( tất nhiên là có 1 động lực chính nữa )
    sáng 16 thi xong thì buổi chiều em đi luôn, thế cũng đủ bít cái quyết tâm nó lớn đến thế nào , nhưng mà quả thật không đủ sức tham gia với mọi người từ trưa, mãi đến chiều mới khoẻ lại được, bước sau lưng mod Quân đi vào phòng Karaoke mà em cứ ngỡ mình bước vào ... phòng thi, hic , run như chưa từng được run , mặc dù nhìn mọi người ai cũng quen cả
    chị miu hỏi thăm em đầu tiên và giới thiệu cho em về các thành viên có mặt trong phòng , chị miu nói nhanh thiệt đó , hii , ban đầu em nghe không kịp mô , dần dần mới nghe được , cơ mà nhìn chị miu gầy đi nhìu , chắc là do kì thi ...
    sau đó em còn được anh anh_yêu và anh HD giới thiệu lại thêm một lần nữa , anh anh_yêu còn thì thầm vào tai em 1 câu cực kì ...sốc " giới thiệu với Hương đó la anh 7cong , thanh viên D nhất box , hic..."
    phải công nhận là mọi người bi giờ vui vẻ và thân thiện hơn trong ảnh rất rất nhiều lần,ai cũng để lại trong em một ''''ấn tượng khó phai''''
    bé chảnh rất xinh với giọng hát hơi chanh môtj tí tẹo thui , anh anh_yêu với câu nói bất hủ " bài này của anh, anh chọn từ đầu mà" đến lúc cầm được mic rùi mới bít là ... hổng phải
    rùi chị Leo với 1 nụ cười cực kì xinh và trẻ trung , không được giới thiệu thì em cũng không tin là chị có nhóc tì rùi mô...
    trước em hay nghe mọi người nhắc đến moon đại ca nhưng giờ em mới thấy hổng giống đại ca tí mô cả , nhìn hiền và trẻ măng
    trong box có một người làm em muốn tan ra thành nước luôn , đó là chị muadong , nhìn mặt đã yêu ơi là yêu rùi , thêm giọng nói nhẹ nhàng và hay không còn gì để nói , em nói thiệt , nghe chị nói và nhìn chị cười tim em chỉ muốn rụng ra luôn, cơ mà chị muadong hiền quá nên không tham gia được vào cuộc chiến tranh mic của box . hiiiiii
    khổ một nỗi là box mình ai hát cũng hay , mà phòng chỉ có 2 mic nên đấu tranh cũng là chuyện dễ hiểu , những thành viên tham gia tích cực nhất là chị miu ( eo , giong chị miu hát nhạc của Phương Thanh thích ghê cơ ) anh slam , anh Quân,...em được mọi người ưu tiên hơn nên không phải tranh , eo ui thích ghê cơ
    trong khi các thành viên khác say sưa thả hồn theo tiếng nhạc thì ở góc phòng , chị mua dong và anh HD , à , cả chị moon nữa đang âm thầm thực hiện phi vụ ''''cấm sờ vào hiện vật'''', cho anh 7cong thành thành viên của ...viện bảo tàng luôn, nhìn tội dã man, cơ mà không nín được cười .... miệng em đã rộng nay còn rộng hơn , cứ đi off với bõ thêm vài lần có lẽ em lập kỉ lục VN về độ rộng của miệng mất thui
    có lẽ chưa bao giờ em được vui và xúc động như thế , một cảm giác thật ấm áp dù là lần tham gia đầu tiên, em muốn nói với mọi người nhiều thật nhiều nữa kia , nhưng cầm mic rồi run , rồi không nói được thêm gì nữa...
    giờ đây khi đã về lại Huế , hình ảnh về mọi người vẫn in đậm trong em , đôi khi thấy nhớ lại chạy ra quán Net xem ảnh , cảm thấy mình cũng là 1 thành viên của box, không còn là khách nữa
    ''''vui vẻ , thân thiện , nhiệt tình và ấm áp'''' là ấn tượng của em về box và về buổi off 17/6
    nếu có điều kiện , một ngày gần nhất , em mong lại được cùng mọi người hát ''''đứa bé'''' , một tác phẩm nghệ thuật còn hay hơn cả album gốc tự nhiên thấy thích bài hát đó lạ lùng

7. leo_queen_8x

Lời phê của (bạn thân)cô giáo: cô cũng thik bài Đứa bé một cách lạ lùng.
    Thêm 1 ghi chú nhỏ: muadong học khoa tâm lí mừ. Dưng công nhận, rất yêu chị muadong. Lần sau đi học tin ai đưa em ra bến xe bus chị ui
    Cái đoạn "anh anh_yêu thì thầm vào tai em....", cô khuyên em nên bỏ nếu không ối kẻ "tan ra thành nước", hế hế.
    kết luận: văn mạch lạc nhưng vẫn đầy cảm xúc, làm cô nhớ đến lúc em cầm mic bảo "em nỏ biết nói cái chi mô", hic, tim cô cũng mún rụng luôn. Đặc biệt, cảnh báo em nên cẩn thận vì có kẻ có quyết tâm bắt cóc em về làm sư tử HĐ đoá.
    Điểm: bài văn 9 điểm, thêm 0,5 điểm cho fần " rùi chị Leo với 1 nụ cười cực kì xinh và trẻ trung ", hê hê.
    Tổng cộng 9,5 (trong văn thường khhó có điểm 10 bé gái ạ)
    Mong sẽ tiếp tục có các bài cảm nhận nữa.
  8. hmquan606

hmquan606 Thành viên mới

ui trời, topic lập khi nào mà giờ mình mới được đọc, 2 bài văn hay quá, 9,5 và lại 9,5.
    em leo_queen vẫn như xưa, năng động và vui vẻ.
    còn huong_20...Hì, thú thật là dù được nghe giọng...em qua điện thoại hàng nghìn lần(có nhiều quá ko nhỉ ) nhưng khi em cầm míc thỏ thẻ vẫn làm anh......rụng rời chân tay .
    thời điểm em và chị Leo cùng đứng lên song ca bài "Mắt nai cha cha" chính là cột mốc quan trọng hoà nhập em với box, một thành viên phương xa thật dễ thương của Hà Tây .
    (Từ hồi học i tờ đến giờ có mỗi năm 12 được thầy cô thương tình nâng môn văn lên 6,5, nên chỉ xin phép vào bình luận và chấm điểm )
  9. miuconbietnoi

miuconbietnoi Thành viên rất tích cực

e hèm, từ thủa cha sinh, em chưa thấy thầy giáo ( cô giáo) dạy văng nào mà điểm chuyên môn chưa được 6,6 (anh Quân bảo là cô giáo yêu quý, châm trước mới được 6.5) , chẹp chẹp,
    xuống bục giảng nhanh, ra đây em dạy văn cho nào, đấy anh thấy chưa, có thấy xấu hổ với bé Chảnh, bé Chíp không,
  10. leo_queen_8x

Đề bài: Em hãy tường thuật và phát biểu cảm nghĩ về vụ off hôm qua ở Sơn Tây của box Hà Tây. (Đề cô Miu ra)
    Bài làm
    Vậy là, vượt lên hết tất cả những khó khăn và ngần ngại, lòng nhiệt tình đã chiến thắng. Đúng 8h em xuất fát từ Cầu Giấy, lên đường nhắm hướng Sơn Tây thẳng tiến. Chưa bao giờ em thấy quãng đường HN và ST dài như thế. Bởi ở St, em biết, những người bạn thân yêu đang chờ đợi em.
    I. Những chuyện bên lề
    1. Con đường bất tận:
    Con đường 32, trời ơi là cả một đoạn đường đầy gian nan vất vả. Có một người trên xe bảo "Còn hơn cả đường mòn Hồ Chí Minh". Bụi dã man. Xóc dã man. Đường ổ trâu, ổ bò, thậm chí có cả ổ voi nữa cơ. Xe nghiêng bên này, nghiêng bên nọ, làm nhiều lúc em tưởng em fải rơi ra ngoài xe từ lúc nào ý chứ. Cái xe đi trên đường thẳng đàng hoàng, thế mà nó kêu " fành fạch fạch... " cứ y như là công nông lên dốc ý. Nói chung, sau hơn 2 tiếng đồng hồ, nhìn thấy banhchung vẫy rối rít em mới biết mình đã về được đến ST. Sau đó, banhchung và trucnhat, slam_dunk chở em lên Đầm Long, nơi mọi người đang cầm cự để chờ em lên.Ùi, mìn VIP chế.( chỗ này cô thông cảm, em quen dùng từ loóng rồi ạ).
    2. Chuyện về nàng "Khô - Cứng" và chàng Sờ Nắn:
    Trên quãng đường đi từ TX ST lên đến Đầm Long, chả biết chàng trucnhat cận mắt mũi chế nhào mà lại fát biểu ngay một câu là "Em học chuyên văn đúng không, thảo nào nhìn đã thấy bồng bềnh" (Ầy, đề nghị chị Mun giữ cho đầu óc các anh trong sáng nhá, anh nào đen tối 2 chữ "bồng bềnh" thì mang ra phơi nắng cho sáng nhá). Không chịu kém cạn, Slam dunk fọt ra một sự thật kinh hoàng là "Chả bù cho banhchung, khô ...." Ặc, vì tính thời sự của chữ khô nên em không thể nào note nổi những từ đằng sau nó nữa. Không dừng lại ở đó, Slam còn fát biểu thêm một ý kiến nữa về nàng là "không những khô mà còn .... cứng nữa". Từ đây em suy ra một kết luận là anh Slam đã fải sờ (xúc giác) bạn banhchung thì mới biết bạn ý khô chứ , và nắn (cảm giác) thì mới biết bạn ý cứng chứ..... Đề nghị từ giờ đổi nick của anh ý thành chàng Sờ Nắn thay vì Sờ Lắm. Và đề nghị treo biển "coi chừng dê dữ" trên trán để tránh những vụ việc đáng tiếc cho chị em box nhà.
    II. Đầm Long kính chào quý khách
    1. Liên lạc, làm quen
    Khu du lịch Đầm Long nằm sâu trong khu vực Ba Trại, Suối Hai. Đi vào rất sâu nhưng đều có biển chỉ dẫn. Thêm nữa, đây là khu du lịch nên đuờng xá cũng rất thuận tiện, sạch đẹp. Có một đoạn đường là đường đất thôi. He he, chỉ một đoạn thôi nhưng mà đã đủ để nhuộm khối cái áo từ màu trắng thành màu cháo lòng rồi đấy ạ. Nhờ Mod Quân nhờ, nhờ HDê nhờ.
    Sau khi liên lạc rất nhiều số máy mà không được (vì ĐL ở vùng núi nên sóng yếu), cuối cùng thì ngoctrung và beck cũng ra đón chúng em ở cổng. Đặc điểm nhận dạng: cả 2 chàng đều nổi bần bật, ngoctrung thì da cam còn em beck thì đỏ chót. Ấn tượng ban đầu rất tốt vì em ngoctrung xông xáo đi mua vé cho các anh chị, và thuyết minh cực nhiều. Còn em Beck thì hơi yên lặng. Hì, có lẽ ngại vì mới.
    Vào đến nơi, thấy mọi người đã có mặt đông đủ ở đó rồi : HDê và dzợ () muadong, Miu, Mun, Habee, changtraidenluc0h, em Tuấn Anh (thà nói tên còn hơn nói nick, dài dã man ai mà nhớ đc) và bạn, hoangcohon, và anh j đó áo đỏ, mod Mun vào đây sửa hộ em chỗ này thành tên anh ý .
    Mọi người tập trung vòng quanh thùng bánh gồm có các loại bánh vô cùng ngon và hấp dẫn như: bánh chưng , bánh dợm, bánh mật, bánh tẻ ... để làm quen và tranh thủ cung cấp tạm chút năng lượng cho em dạ dày. Cũng vì sức hấp dẫn của mấy món bánh đó mà bây giờ em quên mất tên một người rồi, ai giúp em mới . Ai nói cứ nói, ai ăn cứ ăn, hic, mấy món bánh ngon thật. Thêm vào đó em đang rất đói nên lại càng làm tăng fần ngon của bánh. Hi hi quá tiếc cho những người không được nếm bánh dợm Phú NHi, ngon dã man.
    2. Trò chơi dân gian.
    Sau khi đã oanh tạc một túi bánh, nghe đã có vẻ hòm hòm, anh chị em kéo nhau ra khu trò chơi dân gian. Tình hình là khu đó chỉ có 2 cái đu, mà các anh thì không ai thích chơi trò này cả. Hơi phí nhá các anh box HT nhá, lỡ mất cơ hội. KHông biết ngày xưa các cụ nhờ oánh đu mà lấy nhau ầm ầm à. Hai chị em nhà muadong và Miu oqánh đu, kêu ầm ỹ váng cả một góc khu du lịch. Em và banhchung cũng bon chen, nhưng mà chắc là do cùng dấu nó đẩy nhau nên chả ăn khớp gì cả. Phần trò chơi dân gian kết thúc ạ.
    Giữa phần thứ 2 và thứ 3 thì Mod Quân đẹp giai nhất Mods đến. Anh này cũng không khác gì mọi người, đến fát là hỏi thăm em nào nick là Dợm ngay. Ngồi mãi một lúc mới thấy có cơn gió cái bay đến, HDê kêu lên "Ùi mát chế". Đúng là Dê, đến gió mà hắn cũng fải chọn giới tính.
    3. Ô tô tham quan rừng
    Cả box thuê 2 cái xe ô tô đưa đi thăm quan vòng quanh ngọn núi của khu Đầm Long. Bàn tay con người đã xuất hiện khá thường xuyên ở cảnh vật tự nhiên. Họ chia rừng thành khá nhiều cổng, nghe đâu có đến 14 cổng rừng. Và hang động nhân tạo, rồi thì phiến đá, gốc cây nhân tạo. Tuy nhiên mức độ giả ở đây là có thể chấp nhận được va du khách có cảm giác gần giống như là đang đi ở khu rừng thật. KHỉ khọt cứ gọi là nhẩy nhót lung tung,. À khi vào rừng đề nghị anh em cẩn thận vì khỉ hay lấy trộm đồ. Nó trộm mất cái gì quan trọng là chít đấy.
    Đi quanh ĐL, mới thấy đầm sen rộng bát ngát và một cây cầu bắc ngang đầm (theo lời muadong kể thì ai đó nói là cây cầu này dẫn ra một túp lều, he he). Cảnh đó phai rnói là đẹp. NHưng đừng ai hỏi ảnh nhá. . Lí do cuối bài sẽ nói. Hít căng ***g ngực hương sen thanh thanh , thấy nỗi buồn dường như vơi đi...
    3. Thuyền em thuyền con vịt
    Đang đi thì nhận được fone của xe sau "Alô, dừng lại ở chỗ đạp vịt nhá".Ô kê, ai cũng thích đạp vịt mừ (nói thêm: đây là niềm đam mê của đại K nhí nhảnh con cua cảnh). Xuống nhận thuyền, 7 con vịt lần lượt ra hồ. Để cho không khí thêm phần sôi động, đại K phát lệnh đua vịt. Các vịt ra sức cong đuôi để ra khơi. Vịt em do em và Mod đẹp giai điều khiển,Bọn em đã cùng thống nhất là cố lên, dưng mà vẫn không thắng được vịt Trang và Sờ Nắn do Sờ Nắn trót ăn fải cái bánh dợm có nửa viên Via mà Mun đại K đặt để hòng cho _anh_yeu vào bẫy (nhưng lão không đi, và trong lúc sơ hở Mun bị Sờ Nắn ăn trộm mất cái bánh ý). Sau khi để vịt lượn lờ ngoài khơi một lúc, cra đoàn quyết định đua về. Theo quy định , vịt nào mà thắng sẽ được 20k một vịt khác, he he. Ngửi thấy mùi tiền, bà con nhà ta ra sức cong một số thứ lên hòng giành giải nhất,. Thấy thuyền của Beck đạp hăng quá, các thuyền khác đồng loạt rút lui. He he.
    Sau khi lên bờ, theo kế hoạch là sẽ có tiết mục chim. NHưng mà do hôm nay Leo đi off mà không trang điểm nên chim rừng không bay tới, e rằng không đủ chim. Hơn nữa nhận được điện của _anh_yeu thông báo lão và Chảnh cô nương đang ở Thành Cổ, cả đoàn quyết định hoãn thịt chim và quay về TX ST oánh chén.
    III. Sơn Tây
    1. Nhà hàng Hoa sữa
    Về đến nhà hàng Hoa Sữa, giành nhau vào rửa mặt mí lị bí mật . Gọi nước dừa ra, ra được cốc nào hết cốc đoá. Thế là Mod Quân và Trang nghĩ ra trò cắm đầu vào 1 cốc để hút chung. Cốc thứ nhất an toàn, Cốc thứ 2 bỗng dưng quân số tăng đột suất, khoảng 5 người (including me ) cùng hút 1 cốc nước dừa. Kết qủa là em bị một cục u trên trán mà không biết đổ cho ai. Đấy, thảo nào Đảng và Nhà nước không khuyến khích đẻ nhiều, Dân số tăng đột biến nó khổ thế đấy.
    Đến phần kem cũng thế. Em đang ăn cốc kem của em thì fát hiện ra ai lấy mất ốc quế của em ý. Chế nàh lại nhảy cào cào lên đi tìm ốc quế. Hì hì, các xì căng đan của mình toàn dính đến ăn uống
    2. Bê tái chanh
    Sau khi đã ổn định đoàn quân, cả box lại kéo về một hàng bia gần đoá để thưởng thức món bê tái chanh, Nói thật là cũng ngon hơn ở HĐ thật (hay tại mìn đói). Bia nổ bôm bốp. Cả box hò dô vang động cả một góc phố. Oanh tạc nhà hàng cứ fải gọi là. Bao nhiêu em xinh được điều hết ra để bưng nước mắm với cả vắt chanh fục vụ, oai chế.
    Rất tiếc là em fải về sớm. Rất tiếc là hôm qua khâu hậu cần bố trí máy ảnh bị trục trặc. Rất tiếc là hic hic hic../...
    Và em fải về. Nhưng mà về đến HĐ, em thấy nhớ nhung quá không về nổi. Sau khi gọi điện và biết mọi người cũng đang trên đường về, em quyết định tiếp tục kéo đài vụ off thêm nữa.
    IV. Hà Đông Karaoke
    Thực sự là đã thấm mệt. nên em cũng chỉ hát cùng mọi người một lúc (~2h) rồi về.
    Ối thôi, hết giờ rồi. Chết chưa kịp làm fần fát biểu cảm nghĩ. Mai làm nốt nhá cô nhá. Giờ nộp bài đã rồi về không có Chip lại khóc ầm lên. Mai sẽ có fần hấp dẫn