1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài văn phát biểu cảm nghĩ : Sinh nhật hoành tránh tháng 9 Nhà Sàn và CV Thanh Niên lãng mạn~~

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi leo_queen_8x, 19/06/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. slam_dunk_vn

slam_dunk_vn Thành viên mới

Huhu cô ơi, cô trừ hết điểm của bạn leo_queen đi nhá, tại bạn ý đổ oan cho con. Con chỉ được cái tiếng chứ có được...miếng nào đâu, thậm chí xương còn chẳng có nữa. Còn con nói bạn banhchung vừa khô vừa rắn là con đoán mò thế thôi, trúng thì trúng mà chẳng trúng thì trật . Cũng giống như bạn trucnhat đoán bạn leo bồng bềnh đấy thôi, hoá ra bồng bềnh thật. Cả lớp vỗ tay khen bạn trucnhat nào.
    Lại còn cái vụ Via nữa cứ, cũng oan quá. Không phải con ăn trộm cái bánh đấy đâu mà là do bạn Moon tưởng bạn Thắng (anh_yeu) không đi nên mới đưa cái bánh đó cho con đấy chứ (may cho bạn Thắng nhé, nhưng nghĩ lại cũng hơi tiếc bạn Thắng nhỉ?). Lúc bạn Moon đưa cho con, nhìn nét mặt là con biết trong đó có gì rồi , thế nên con lợi dụng lúc bạn moon không để ý là con vứt xuống hồ ngay. Không ngờ hành động của con lại gây hậu quả khôn lường như vậy. Mấy cô tiên cá đang tung tăng bơi dưới hồ bỗng nhiên cứng đơ lại. Không biết bao lâu mới bơi lại được nữa. Chán thế, nếu không thì...chít với con.
    Thế thôi ạ, con chỉ méc với cô thế thôi, cô muốn trừ bạn leo bao nhiêu điểm thì trừ, nhưng cô cũng đừng trừ nhiều quá kẻo bạn ý lại không dám làm bài nữa thì cả lớp mất nhờ cô ạ.
  2. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Lời phê của cô giáo:
    @Sờ Nắn: Cô biết con bị oan mà (giống cô ghê, toàn bị oan) Ngoan nào, cô sẽ trừ điểm của LEO cho con toại nguyện. Fù, may mà quả Via kg fát tác với con =)) hí hí hí...
    @LEO: Tường thuật còn thiếu đoạn 9:38PM, còn lại mấy thành viên vẫn máu nhắm ý (Chắc do lúc kara ăn nhầm bánh có Via) nên tiếp tục hành quân sang quán bia hơi. Chậc, khổ thân con mực nướng bị khunglong mắng suốt. Nào là cô bán hàng đầy đặn như thế mà mày không đầy đặn gì cả. Rồi lại cô bán hàng tươi roi rói thế mà mày lại xìu xìu thế kia. Ợ... Mắng thì mắng nhưng cứ gọi là nhiệt văn tình... măm măm tiếp Loáng 1 fát hết bay con mực với cả mấy chầu bia, kèm theo chuông đổ 11:00PM. Hic... thôi đành chia tay.
    Tổng điểm:
    Tội vu oan giáng họa cho Sờ Nắn, hế hế hế: Trừ 1 điểm.
    Tội gián tiếp nói xấu banhchung và nói rất hay về mình trừ 2 điểm
    Tội gọi Anh_yêu là Lão: trừ 1 điểm
    Tội đồng fạm trong vụ Via, may mà oánh độc trượt nên tạm thời không trừ điểm.
    Tội trốn nhà ra quán net để tường thuật sớm nhất và tương đối đầy đủ: Cộng thêm 4 điểm
    @ALL: Hôm qua, xúc động nhất là lúc lên xe, mọi người cứ hét toán lên: "Tạm biệt Sơn Tây nhé". hic... Tự nhủ "Hẹn gặp lại Sơn Tây"
    Chờ ảnh của mọi người
  3. trucnhat

trucnhat Thành viên mới

4. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

@_anh_yeu: Lần nào cũng đòi chấm điểm, may mà toàn chấm điểm cao không chì . Mí lại gọi là Lão chả sướng bỏ xừ nại còn. Nhưng mà nếu không thích thì thôi :-"
    @ Cô giáo Miu: sau đây là fần fát biểu cảm nghĩ ạ.
    Fải nói thực sự đó là chuyến đi đầy ý nghĩa đối với em. Lần trở lại ST gần đây nhất, em vẫn còn chông chừa. Giờ đã khác rồi.
    Sơn Tây đón em với gương mặt mới mẻ và hiện đại hơn trước kia rất nhiều. Những con đường mới mở thênh thang, những cửa hàng thời trang mang tên "Sành điệu" ... Tất cả, như một làn gió mới mẻ và đáng yêu. Thực sự tiếc là em không có nhiều thời gian để về thăm từng nơi kỉ niệm của mình, Sinh ra tại ST, được ST nuôi dưỡng tâm hồn suốt 15 năm, em không bao giờ quên được từng con đường, từng góc phố, từng con sông, từng ngọn núi (mở ngoặc, núi ở xa thôi chứ St làm gì có núi ), từng chùa chiền làng mạc... ST thanh bình và yên ả.... Tuy không đi thăm được từng nơi, nhưng về đến cổng ngõ TX ST lòng em đã thấy xôn xao lắm rồi. Không biết nói đó là cảm giác gì nữa, nao nao, bồi hồi, xao xuyến..... Như gặp lại một người bạn cũ lâu ngày mới thấy, và nhận ra ở bạn những nét thay đổi tích cực mà vẫn giữ nguyên vẻ đáng yêu và thân thiện thuở nào.
    Những nguời ở ST em gặp lần này toàn là bạn mới. Những con người mà thời gian em còn ở ST thì em chưa biết họlà ai, có thể đi lướt qua họ, có thể ngồi cùng quán kem với họ, thậm chí cũng có thể đã từng lỡ đụng fải họ khi đi trên đường... NHưng ngày hôm đó, không quan trọng nữa. Mọi người dường như đã thân thiết với nhau từ lâu rồi. Chơi vô tư, nói vô tư, cười vô tư, ăn vô tư, uống vô tư, hát vô tư (cái này là fần ở HĐ ạ).. Tất cả là 1 tập thể.
    Các mem St thật thân thiện và hiền :D. Có em Trung là có ý định tranh chức Trưởng fòng fát thanh của em mà không thành thôi, còn lại thì các mem St thường hay im lặng hơn. Họ ít nói cũng fải thôi, ở ST mọi thứ đều yên bình và êm ả, kể cả tính cách con người cũng vậy (trừ các mem nữ nhà mìn). Họ làm em có cái cảm giác của "Going home".
    Xúc động nghẹn ngào ý chứ. Và lại thật vui. Một ngày mà mình trải qua bao nhiêu cung bậc tình cảm khác nhau.....
    Sorry cô giáo nếu em không thể chuyển hết những cảm xúc của tất cả mọi người lên đây. Thứ nhất do khả năng, Thứ hai, hôm đó tâm trạng của em không tốt.
    Yêu lắm ST ơi, hẹn hò nhé. Hẹn ngỳa gặp lại.
  5. trucnhat

trucnhat Thành viên mới

6. Moon_DaiK

Moon_DaiK Thành viên mới

Đại K oan quá àh, chuyện trong bánh có Via là lỗi của nhà sản xuất, chứ đâu phải lỗi của Đại K huhu
    (thực chất post bài này là mình khoe nick mới lập thôi, he he)
  7. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

À, cảm nghĩ à, làm tí nhở Góc cạnh thôi nhá:
    Siêu Chảnh và Anh_yêu, một trẻ một già, vì ức một nỗi thèm thịt chim (Bé Chảnh bảo chưa biết Chim nó như thế nào ), lại thêm cái máu nó đang sôi nên bắt chấp nắng gay gắt, áo cộc tay cũng chơi, mũ mã làm gì cho nó phức tạp. Hì... Thế là lên đường. Phóng 70Km mà bé Chảnh còn kêu chậm, bó tăm
    - Thấy bảo thị xã Sơn Tây có tốc độ tăng trưởng nhanh lắm à anh Thắng.
    - Ừ, nhanh hơn cả Hà Đông đấy.
    - Thấy bảo các anh Sơn Tây dễ xương lắm à bác
    - Dạ vấng
    - Hồi hộp nhờ
    Sơn Tây kìa!
    (Đấy là đoạn đầu trước khi ra nhập bọn)
    Công nhận là cái không khí ọp ẹp của Box lúc nào cũng thân quen như thế. Ồn ào, cãi lộn tranh giành bất cứ thứ gì là của chung, từ nước dừa đến nước cam, từ nước cam đến Đại K hí hí hí... Ầm ĩ, ỏm tỏi. Chẳng bù cho lúc anh em tôi vào quán Hoa Sữa đấy, cả quán nhìn em Chảnh như muốn ăn tươi nuốt sống Của đáng tội, bé Chảnh hôm đấy mặc áo kiểu gì ý, dây dợ nhằng nhằng như rễ đa quanh cổ Thế rồi... trầm lặng. Chậc, không có buổi ọp này thì chả bao giờ mình với bé Chảnh ngồi riêng tư như thế (Hí hí hí... mấy cô nhân viên Hoa Sữa còn thì thầm với nhau rằng bé Chảnh trẻ thế mà cặp kè với ông kia, già già là). ké ké ké...
    À, cái khoản hò hét ý nhở, khiếp, vang khắp góc thành cổ. Ông nào muốn làm phim về chiếm thành chẳng hạn, cứ đến đấy ghi âm thì... hềè... chuẩn đấy. Cứ hai ba dô tà... mà uống đâu có tà, phập một fát là hết lượt bia. Ợ, giời nóng uống bia "lục tốn" fết Ối dồi ôi, mình lại còn nhớ đến Bê tái chanh nữa chứ, Chẹp chẹp... Nhá, hành tây này, thịt Bê thì thái mong mỏng này, chanh vắt ra bóp vào này, gia vị vừa đủ này, nước chấm là tương ngon với gừng này, bia ngay bên cạnh này, bạn hiền cũng ngay bên cạnh này (bạn ác ngồi xa hơn một tí)... Thế là nhoằng nhoằng nhoằng... đĩa sạch nhanh cực văn kỳ
    Khoản ảnh ót cũng thế, bon chan kinh lên được. Đấu tranh mãi mình mới được thò tí mẹt già nua nhầu nhĩ vào trong khuôn hình. Phù, toát cả mồ hôi. Ghen với @trucnhat thế không biết, chị em cứ vây lấy, hic... Kẻ đắp chăn bông (trời nóng) kẻ lạnh lùng (bia có đá).
    Bận rồi, lúc nào rảnh nhớ tiếp
    Túm lại là yêu Sơn Tây rồi đấy
  8. leo_queen_8x

@Mun: xì pam hả, del bài giờ (doạ như đúng rồi)
    @anh yêu: bạn dữ nào ngồi xa hả? Mà cái khoản hò dô đấy em làm quản ca nên mới xôm thế nhá, cả nhà vỗ tay khen em đe.
    @All: bò tái chanh công nhận ngon. Hic nhưng mà tiếc là mình ứ được chụp ảnh đẹp với cả nhà, hic hic
    Chấm điểm bài anh_yeu nào: văn fong tự nhiên (bình dân), cảm xúc dạt dào, tuy nhiên chưa đủ độ để đc 9, thôi 8,5 nhá. Thế là được rồi chứ gì.
  9. leo_queen_8x

Nào thì tường thuật.
    Hix hình như mọi người tín nhiệm mình rồi hay sao ý. MÌnh ứ tường thuật thế là cả 2 ngày nay rồi mà sáng vẫn thấy có kẻ kêu gào "Ảnh đâu ảnh đâu".
    Thứ nhất nhá, không có ảnh đâu đừng có mà vào rừng mơ bắt con tưởng bở (ấy là tính cho đến lúc miềng về nhá, còn các part sau miềng không bít à nha).
    Nhưng mà lần này cho em fát biểu cảm nghĩ thôi em ứ tường thuật nữa.
    1. Nem Phùng kết hôn với bia Hà Nội, hôn lễ cử hành tại fòng Karaoke số 3 nhà Độ Hằng. ​
    Tham dự lễ cưới có: hungcuoi, anh_yeu, Miucon, muadong, chảnh, babylity, 2vc 7cong ( cái này mới này, hot hot), changtraidenluc0h, em Leo, em Tuấn Anh( riêng em chị ưu ái lúc nào cũng gọi tên- chứ không nhớ được nick để mà gọi). Về sau nàng huonga19 xuất hiện hoành văn tráng như người mẫu thời trang. Và cuối buổi tiệc còn có thêm Kim tiên sinh mới đi ăn thịt chó về . như mọi người đã biết, nem Phùng hiện đã trở thành bạn xe tơ kết tóc với bia, bia nào cũng chiến. Mà bia nào uống với nem Phùng cũng ngon hết á (mà nem Phùng nào uống với bia cũng ngon hết á). lễ kết hôn hôm đó diễn ra rôm rả đến mức muadong fải giành giật mãi mới lấy được một cái mang về cho HDê ốm nằm bẹp ở nhà.
    2. Cuộc thi karaoke hoành tráng và sôi động, Hãy bình chọn cho ngôi sao hôm của bạnCuộc thi karaoke dành cho những ngôi sao hôm sắp lặn diễn ra sôi nổi và hoành tráng giữa hai đội 5 con sâu róm và 4 con cún (dù đã hết tuổi được gọi là cún rồi, đáng nhẽ fải là 7 món hết cả lượt rồi)
    Ván 1 thi về chủ đề Động vật. Hic hic. Chim **** cứ gọi là bay loạn xạ khắp phòng. Thỉnh thoảng lại có những con vật kỳ qoặc kiểu như ngựa (Bố là tất cả) hay muỗi (Trường Sơn Đông - Trường Sơn Tây) lạc vào phhòng, chít cười.
    Ván 2 thi về chủ để tình yêu. Hừm đúng tủ. Anh nào mà chả có một đống kinh nghiệm tình trường chứ.
    Thật thiệt thòi cho những ai không đi vì em đaãkhong thể nhớ chi tiết những cái Comment cười vỡ ruột của Ban bánh khảo,. Rất xin nhỗi, nhưng lần sau muốn được cười live thì đến off đê nhá, đừng có mà viện cớ này nọ mà fải tội chết đấy.
    3. Cuộc thi ăn táo và thất bại thảm hại của Song Hươngtrước đôi vợ chồng trẻ ăn táo lục tốn nhất quả đấtHợ, thi ăn táo giữa 2 đội, Hic, đội em toàn người nhát nên fải cử đôi Song Hương lên thi đấu (em thề Song Hương không hề les) còn đội bên kia nhờ giời lại có đôi vợ chồng trẻ 7còng chứ nị. Em với Hươnga19 á, cố ăn nhanh thật là nhanh mà cuối cùng vẫn không lại đựoc với đôi kia. Hu hu. Thất bại thảm hại, Dưng mà em bít nhá, ối người thèm vị trí của em. Hị hị,, huonga ơi, lước hoa hiệu rì đấy
    Hụ, cuối cùng là màn trao quà. ý eo ôi, ai mà nghĩ ra sợ thế . Quà này bí mật, em chả dám nói đâu, xấu hổ chết, hị hị. Giá mà có ảnh thì express dễ hơn
    Phù, cuối cùng thì em phải về. mà theo em biết thì thường những tăng về sau mới hoàng tráng. ai có thể kể để em thèm được không?
  10. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Xin mời cả nhà sang trang 3 để theo dõi tiếp chương trình nhá