1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài viết lạc với chủ đề bạn đã vào gửi bài

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 20/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. familypearl

familypearl Thành viên quen thuộc

Thật là hay
    Cảm ơn gs
    KCN Biên Hòa I và II ở gần nhau.
    Pearl đã từng ghé vào cả hai KCN ấy khi đi cùng cô bạn học ngành Hóa hôm cô ấy đến Nestle phỏng vấn. Một KCN thì ..... sát bờ sông, xe nhiều, bến bãi nhiều, cũng ngổn ngang. KCN kia thì mênh mông bát ngát, đường xá cũng tốt, có cả một con dốc - học trò đến trường đạp xe qua con dốc đó, dễ thương lắm.
    Nay xem hệ thống xử lý nước thải trong KCN Biên Hòa II ở Đồng Nai, Pearl thấy ấn tượng ghê đi. Chắc tại nhỏ giờ chưa thấy máy móc thế bao giờ
    Sorry Pearl lại viết không đúng chỗ rồi
    Được familypearl sửa chữa / chuyển vào 21:32 ngày 20/07/2005
  2. familypearl

familypearl Thành viên quen thuộc

K/g: giáo sư "Lan0303"
    Thiệt ra, có lần Small_Porcupine và Pearl đã theo những link đến các thông tin GIS mà gs giới thiệu trong các bài viết trên box kysu và box "Thảo luận chung về Công nghệ thông tin", vì thế ..... có biết giáo sư "Lan0303"
    Giáo sư Lan đừng buồn vào ngày " Hiến chương các nhà giáo" nghe , ... cũng làm cho Pearl buồn theo, vì ..... Pearl cũng chưa từng có bông hoa nào cho hai vị "song thân" vào ngày đó nữa
    Chúc giáo sư Lan của box Kysu: sức khỏe và ..... luôn "hóm hỉnh" ạ.
    @các Mod: cho Pearl xin tí đất ở thread ni để viết gửi bác Lan của box vài dòng ha ! Các mod "nể tình" Pearl ..... nhỏ dại" mà đừng "mắng" Pearl, các mod nhé ! - hihi, hì hì
    Chúc cả nhà sức khỏe và ....."hóm hỉnh" luôn
    Pearl hay linh tinh
  3. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Theo em biết thì viện Tin học Tự động hoá (Vielina) cũng đang phát triển một đề tài tương tự. Nhưng em nghĩ các nhà khoa học của chúng ta đôi khi thiết kế một hệ thống thám hiểm không gian cho các dây chuyền sản xuất pha trộn 110/220, analog/digital, cũ/mới, S5/S7...
    Không biết bác có ở Sài gòn không, em công tại Khu công nghiệp Biên hoà. Em có một số ý tưởng về ứng dụng PC-based trong các qui trình sản xuất, nhưng chưa có chuyên gia nào đứng ra cộng tác, hỗ trợ cùng làm.
    Em khoái chơi với S7-200/300 nhưng cũng sẵn sàng dùng vi điều khiển 8 bit khi cần.
    "opentdoors@yahoo.com"
  4. opentdoors

Em thì không dám so sánh mình với các nhà giáo kỹ sư ở trên, nhưng nếu bác Lan có nhã ý thì em giới thiệu qua em là Nguyễn Quang Phú, là kỹ sư điện tử tại Công ty Cổ phần Sacom, KCN1 Biên hoà. Đồng thời đang kiêm luôn chức năng xây dựng quản lý intranet Cty luôn.
    Em mới về lại Sacom công tác trong lĩnh vực tự động hoá. Trước thì leo cột viễn thông, nối dây bắt vit với ông VNPT.
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Kính Gửi: Opentdoors!
    =====================================
    Máy Bấm Thẻ: Máy Chấm Công đặt ở cổng Sacom;
    Hệ thống PLC: Điều khiển khâu sản xuất "Cáp";
    Ngoài ra còn có Hai PC kiểm tra chất lượng "Cáp";
    Dường như sau nầy Sacom có làm "Telecom" phải không? sau 5 năm chắc là Sacom có nhiều cái mới.

=====================================
    Mình mạnh dạn ủng hộ Opentdoors với "ý tưởng về ứng dụng PC-based điều khiển quá trình sản xuất và quản lý điều hành nhà máy (... intranet Cty)", sẳn sàng "đứng ra cộng tác, hỗ trợ cùng làm" từ ý tưởng (khảo sát), chọn lựa công nghệ đến khâu thiết kế và thi công dự án, bằng con đường ngắn nhất với chiến lược phù hợp Sacom.
    Ngày mai thứ hai 01/08/2005 Mình mời Opentdoors cùng đi thăm NM.WWTP-BH2 chơi.(NM.WWTP-BH2 cách SACOM khoãng 3km).
    THÂN,
    Được lan0303 sửa chữa / chuyển vào 01:01 ngày 01/08/2005
  6. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Wow, sao bạn Opentdoors sướng vậy nha ! hihih Mai mốt Thuyền có dịp về VN, anh Lan cũng phải cho Thuyền đi thăm chơi đó nha ! Tiếc quá, quen anh Lan trễ . Không thôi, kỳ tháng 3 vừa rồi, Thuyền ở VN đã ghé và quấy rầy anh rồi !
  7. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Kính Gửi: Thuyenxaxu!
    Trích từ bài của Thuyenxaxu viết lúc 22:25 ngày 01/08/05:
    --------------------------------------------------------------------------------
    Wow, sao bạn Opentdoors sướng vậy nha ! hihih Mai mốt Thuyền có dịp về VN, anh Lan cũng phải cho Thuyền đi thăm chơi đó nha ! Tiếc quá, quen anh Lan trễ . Không thôi, kỳ tháng 3 vừa rồi, Thuyền ở VN đã ghé và quấy rầy anh rồi !
    --------------------------------------------------------------------------------
    Rất hân hạnh, Mong rằng sắp tới có một ngày đẹp trời Thuyênxaxu ghé thăm chơi!
    Mai cho mình ghê nha!, hồi tháng 3 mình vẫn còn trong "thực tại ão (Virtual Reality) trên vệ tinh GPS" chưa xuống được mặt đất, và làm GeoVRML (Virtual Reality Modeling Language) cho đở buồn;
    Tuy Server WWTP đã hoạt động được trong "môi trường giả lập WWTP", nhưng chưa có ai quyết định cho mình tiến hành kết nối "hệ thống thực"; nhà máy "điều khiển tự động" được "điều khiển bằng tay" thấy thương "Việt Nam" làm sao;
    Cho mãi đến ngày 12 tháng 5 Mình mới được cấp phép cho "khởi động WWTP", chắc là .. số vì nhờ vậy mà Mình mới gặp được mấy Bác lãnh đạo của Khu Công Nghiệp Dung Quốc vào Miền Đông học tập kinh nghiệm xây dựng các nhà máy WWTP; (không biết mấy Bác Dung Quốc đâu rồi?)
    Sửa xong Mình mới hiểu hết là tại sao nhiều người bị té ở nhà máy WWTP nầy.
    Lúc đó có Thuyen thì hay cho Mình biết mấy: "Ý kiến xuyên Thái Bình Dương chắc là nặng ký lắm!".
    CÙNG TIẾU CHO VUI!
    Được lan0303 sửa chữa / chuyển vào 06:07 ngày 02/08/2005
  8. opentdoors

Xin lỗi bác, em reply chậm. máy chấm công do VTC làm, died Còn một số thứ khác do Viện điện tử Tin học TĐH làm, toàn GS-TS sắn tay áo chế ra không, em rất ngưỡng mộ họ.
    Bác đến Sacom hỏi em là gặp.
  9. opentdoors

Em không biết mấy cái vụ bác nói đâu bác Lan ơi, với em chẳng liên quan gì đến mấy vụ nắng nóng với máy lạnh cả. Ý tưởng là ý tưởng, và em muốn có người chia sẻ thôi.
    Lý thuyết chỉ dành cho những ai làm chủ được thời gian thôi, nên em chả quan tâm đến chiều sâu của vấn đề đâu. Vấn đề là làm thế nào để bỏ ít tiền ra mà vẫn thu được kết quả như thế.
    Thường thì chúng ta biết và thông thạo rất nhiều nhưng chúng ta chỉ cần thạo việc một trong những cái đó cũng giàu to rồi
    Em nhảy đi nhảy lại nên cũng biết tùm lum tùm la, nhưng nhiều lúc thấy lan man, nhảy lung tung quá, cứ như "lắc" í.
  10. thuyenxaxu

thuyenxaxu Thành viên rất tích cực

Hello anh LeVanT,
    Theo như Thuyền biết, anh Lan không có tính khoe khoang đâu . Nhưng anh Lan có tính hay đãng trí . Cái này thì Thuyền thấy đa số chúng ta, mài đầu trong sách vở riết rồi thì hay bị vậy . Thuyền đây cũng đãng trí lắm !
    Cái thread này của anh Lan lập ra, Thuyền thấy hay và giúp đỡ các bạn khác tham gia box lắm đấy chứ ! Nó cho chúng ta thấy bên VN, công trình làm việc ra sao, kỹ sư bên đó suy nghĩ và làm việc như thế nào ...
    Thuyền nghĩ là, nếu bạn nào cũng như anh Lan, tham gia và đóng góp chuyên ngành của mình, và thỉng thoảng .. hihih ghẹo phá nhau thì vui và sẽ giúp chúng ta cùng phát triển đó .
    Anh LeVanT là dân kỹ sư hàng hải sóng gió có khác ! hihih Hông sao hông sao, thông cảm mà thông cảm mà ...
    Chúc mọi người tiếp tục vui vẻ và happy posting nha !
    (chắc tui phải xúi cô Nhím sách động mấy cô nữ kỹ sư trong này lập ra một buổi off-line nào đó ở SG hay Hanoi hay bên sông Hàn xứ Đà cũng được cho mọi người nhậu nhét và tha hồ chọc phá nhau quá kekeke)
    Được thuyenxaxu sửa chữa / chuyển vào 00:20 ngày 26/08/2005
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa