1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài viết lạc với chủ đề bạn đã vào gửi bài

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 20/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Chữ ký của bác hay thế. Không những nghĩ mà còn ký nữa chứ.
    Bác vào đây em thấy nguy hiểm quá
  2. pategan

pategan Thành viên mới

Thank mod so much!
    Em mới xem qua cái danh sách, khiếp dài thế, mà bài viết trong box có tí tẹo, có ng đăng ký xong chả viết bài nào cả năm trời.
    Thôi mod cứ để em làm lao động tự do, đăng ký tổ dài danh sách thêm thôi ạh
    Em trước cũng theo mấy anh bên Tecapro và Viện nhiệt đới Việt Nga chiến tại Longbinh TechnoPark với Amatar, SonaDedi Biên hòa, X28 Gò vấp có khi đụng mod mấy cái WWTP rồi nhưng kô nhớ ra
  3. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Bác Pategan!
    Về vấn đề ''Em mới xem qua cái danh sách, khiếp dài thế, mà bài viết trong box có tí tẹo, có ng đăng ký xong chả viết bài nào cả năm trời.
    Thôi mod cứ để em làm lao động tự do, đăng ký tổ dài danh sách thêm thôi ạh
    ''.
    - OK! Cám ơn Bác đã nhắc khéo, có người đã đăng ký nhưng không viết bài ..., diễn đàn như một ''hội nghị khoa học bàn tròn - nhưng mọi người được dấu mặt - không bị xét tư cách khi phát biểu'' do vậy việc viết bài trên diễn đàn trở nên khá tế nhị và khó hơn việc viết báo cáo tham gia một hội nghị khoa học nào đó ;
    Mình thấy là sau khi POST bài, người ta thường bị các thành viên khác chất vấn, việc được chất vấn nhìn chung là tốt, nhưng trong thực tế cũng có nhiều câu hỏi kỳ lạ - gây khó cho người viết ... , buộc người viết phải dẫn chứng thực tiển, và vì vậy dễ dẫn đến nhiều phiền muộn không đáng có cho bản thân ... do qui định của nhà nước và sở làm;
    Về việc nầy có khi Box Kỹ sư chúng ta cần phải suy nghĩ thêm về cách hỏi và cách trả lời những câu hỏi khó
    .
    Và chỉ vì việc nầy ..., thì Lan tui với tinh thần cầu thị, xin thay mặt Bác, đăng ký - ghi tên vào danh sách thành viên Box kỹ sư; mong Bác Pategan có nhiều bài viết làm phong phú nội dung Box Kỹ sư!
    Trân trọng và Mến nhiều lắm đó nha!
  4. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Bác Pategan!
    - OK! Mình cũng đi làm thuê như Bác thôi, năm 2005 khi sửa WWTP - Biên hoà 2, mình là chuyên gia 112 của Đồng nai, khi sửa WWTP - Biên hoà 2 có gặp đoàn ''Khí Điện Đạm Cà mau'', ''KCN Dung Quấc'' và ''Cảnh Sát Môi trường ở đâu đó ... lâu quá quên rồi'', không gặp ''Tecapro và Viện nhiệt đới Việt Nga'', do vậy nếu như Lan tui và Bác biết nhau chắc là mình đã gặp nhau tại một hội nghị khoa học nào đó thôi.
    - Công ty của ''Maivu'' cũng có sửa chữa thiết bị cho WWTP - Biên hoà 2, hôm nào chúng mình gặp nhau bàn cách tiếp tục POST bài cho TOPIC WWTP-BH2 nha!
    - Mình đang làm về điện - điện tử - tự động - GIS - GPS - GSM
    Mến!
    Xem http://www8.ttvnol.com/forum/kysu/503886/trang-14.ttvn
    (Mình là người mang thẻ)
    Xem http://www9.ttvnol.com/kysu/484918/trang-3.ttvn
    (Mình là người giơ tay chào)
    (Toàn bộ những trao đỗi nầy sẽ được move sang TOPIC khác)
  5. pategan

pategan Thành viên mới

Thế thì chắc em chưa gặp bác, em làm với bên anh Long- ECO của Tecapro, và anh Sỹ trung tâm môi trường Viện Việt Nga, mấy công trình đấy tụi em làm cho Bộ quốc phòng từ thiết kế và san lấp mặt bằng năm 96-98, khi Giáo Sư Lê Đông Hải (con tướng Lê Trọng Tấn) là giám đốc Tecapro.
    Giờ đủ lực tụi em tách ra mỗi ng làm riêng một công ty về môi trường rồi GreenGloba, VietScreen, Viglotech đều là đồng đội cùng lò Tecapro xuất ra Bên điều khiển có PicoTrack , văn phòng giờ ở Công viên phần mềm Quang trung và ở Santa Clara CA. USA.
  6. lan0303

lan0303 Thành viên mới

TO Bác Pategan!
    - OK! Mình xác nhận đúng như vậy, trong 3000 trang tài liệu của WWTP-BH2 có tài liệu về việc nầy: ''đơn vị thuộc Bộ quốc phòng thiết kế và san lấp mặt bằng năm 96-98'' xây dựng WWTP-BH2.
    - Bỏ đi các buồn phiền không đáng có, nếu lạc quan tiếu một chút, sự kiện WWTP-BH2 của SONADEZI, thông qua Bác Tu_Hu, Maivu, Bác Pategan, ..., mình nhận thấy các thành viên Box Kỹ sư có quan hệ rất hay và rất có trách nhiệm khi trao đỗi kinh nghiệm chuyên môn với nhau.
    Trân trọng và Mến nhiều lắm!
    (Toàn bộ những trao đỗi nầy sẽ được move sang TOPIC WWTP-BH2)
  7. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@Maivu: Em trai đội nón BHLĐ trong ảnh số 2 chính là Huy, người mà hôm OFFLINE anh em mình đề cập tới đó, Em Huy đã chuyễn sang một WWTP khác không thuộc SONADEZI, nhưng cũng nằm trong khu công nghiệp AMATA (WWTP nầy đang trong giai đoạn thiết kế), nghe nói lương Huy là 5 triệu VNĐ một tháng.
    Mến!
    (Toàn bộ những trao đỗi nầy sẽ được move sang TOPIC WWTP-BH2)
  8. opentdoors

Để em dịch dùm bác patê: WWTP = waste water treatment processing = hệ thống xử lý nước thải.
    Tóm lại bác làm trong lĩnh vực bia và thuỷ sản sẽ đụng những cái này, nhưng hệ này cũ rồi, hệ thống bây giờ là treatment and reuse, thấy GE giới thiệu hệ của họ còn khủng hơn.
    Hệ WWTP điều khiển chỉ nặng nhất là cái bộ đo PH, mà bây giờ E&H làm cái bộ tích hợp PID trong đó rồi. Chủ yếu là xây dựng mấy cái bể xử lý vi sinh, lắng bùn, trung hoà.
    Em chả dám nổ với bác, nghe qua có vẻ bác Patê đi làm từ lúc em còn mài đũng quần. Thỉnh thoảng mấy năm trước đây cũng vào trung tâm Toca của Tecapro sợ nhất con chó to đùng chỗ đó :), rồi cũng có người đề nghị về Tecapro, nhưng em không hợp với môi trường quân đội.
  9. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@ Opentdoors:
    Cám ơn sự tham gia đóng góp của Em đó nha, Em xem lại đi, Tây gọi là Waste Water Treatment Plants (WWTP)
    Xem http://www.fitengineering.net/EN/References.htm
    Xem http://www.keppelseghers.com/otherpublications
    Xem http://www.keppelseghers.com/waterplants

Thân Ái!
  10. opentdoors

5t ít quá, bảo bác Huy lên nhà máy bia Củ chi của Sabeco, thử sức với hệ treatment and reuse lắp trên đó (chắc gần xong rồi).
    Đảm bảo chỉ làm với E&H, S7-300, profinet không dây, lương vài trăm EUR, kiến thức được upgrade.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa