1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài viết lạc với chủ đề bạn đã vào gửi bài

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 20/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pategan

pategan Thành viên mới

Cám ơn bạn open đã dịch hộ, nhưng theo như tài liệu mà mình vẫn làm thì bạn dịch hơi sai rồi, câu dịch của mod Lan là chính xác. Nói chung về kỹ thuật tớ dùng từ nguyên gốc và tránh các công tác dịch thuật vớ vẩn gây sai lệch thông tin
    Tóm lại cuả bạn cũng vớ vẩn nốt , vì tớ kô rõ bạn nói cái khủng GE nó là cái của khỉ gì. Tạp chí của chuyên ngành Environmental technical tớ vẫn đc đọc thường xuyên, nếu có thông tin bị chậm chắc kô quá một tháng vì báo ngành phát hành theo tháng.
    Đối với một nhà máy CN hay một khu CN thì WWTP chỉ là một phần phụ nhỏ, tải điện năng thấp và về điều khiểu học gần như kô có gì đáng kể so với các thiết bị, dây chuyền tự động khác.
    Việc quan trọng của hệ thống xử lý nc thải kô phải là xây dựng mà ở phần instalation và working time. Hệ men, vi sinh vật có họat động tốt hay kô, ổn định theo nhiệt độ và mùa như thế nào. Làm WWTP ở miền bắc thì đây là khó khăn rất lớn mà không thể tránh đc.
    Nói riêng thì chả biết bạn làm cái nghề gì, nhưng với cách như bạn thì ai nhận bạn vào tecapro thì ng đó sẽ chịu kỷ luật của quân đội do nhân viên kô thể hoàn thành công viễc đc giao, đấy là nhận đinh của ng đã từng bị đeo sao, đóng lon như tớ.
    Nói riêng thêm tí nữa là bạn thích cãi nhau thì đúng hơn là trao đổi về kỹ thuật nhỉ .Tớ tốt nghiệp ĐH rồi vào viện kỹ thuật quân sự 2 từ 1996, kô biết bạn mài cái gì ở đâu, việc đó chả quan trọng với tớ.
  2. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Khổ quá - không biết Em hiểu về WWTP như thế nào mà lại POST những điều thiếu hiểu biết như trên trong Box Kỹ Sư;
    Nhà máy WWTP-BH2 được VN xây dựng để xử lý nước thải MỘT KHU CÔNG NGHIỆP (Trong KCN có rất nhiều NHÀ MÁY), nếu WWTP hỏng phần tự động và nhà máy không điều khiển được bằng tay vì cháy cùng một lúc 2 động cơ chính, sau khi làm ngập khoãng 50 Ha, nước thải chưa qua xử lý sẽ ra đến Sông Đồng nai, 3 giờ sau NHÀ MÁY CUNG CẤP NƯỚC cho Thành phố Hồ Chí Minh phải ngừng hoạt động;
    Em hình dung được mức độ phức tạp của vấn đề rồi chứ, việc mất điện, mất nước, kẹt xe, kẹt máy bay ảnh hưởng như thế nào rồi phải không?
    Cũng vì vậy việc nầy nên WWTP-BH2 được thiết kế có khả năng hoạt động tự động 100% (không cần người giám sát có mặt trong nhà máy), khứng chịu hỏng và có thể được điều khiển từ xa (có vậy chuyên gia Bỉ mới có thể điều khiển, sửa chữa nó chứ phải không);
    Và củng chính vì vậy WWTP-BH2 chỉ cần 1 người trực xem hệ thống tự động làm việc mà thôi; thậm chí không được phép có những can thiệp không đúng với qui trình vận hành; Em Huy chỉ là trung cấp không phải là kỹ sư, trung cấp tại VN lương 5 triệu 1 tháng thì cũng không đến nỗi nào phải không? (tuy nhiên hít thở hoá chất cũng mệt lắm đó).
    WWTP-BH2 là trọng điểm được bão vệ do vậy Anh không ngại khi nói rỏ ràng giúp cho Em hiểu biết thêm. Anh thất vọng về Em nhiều quá!
    Anh nghĩ với những gì Em đã viết và phát biểu ở đây, Em phải biết tự hổ thẹn và tự điều chĩnh hành vi của mình phải không?
    Chú ý, là kỹ sư tự động mà Em cố tình đóng kịch ... thiếu hiểu biết, các Mod sẽ cấm em POST bài đó nha!
    Thân Ái!
  3. opentdoors

opentdoors Thành viên mới

Ờ cảm ơn tiếp 2 bác đeo lon gắn sao, em chắc cũng vắn tắt quá nên gây hiểu nhầm.
    Chúc 2 bác mạnh khoẻ, tiếp tục phát huy để em học hỏi.
  4. Moc_tui

Moc_tui Thành viên quen thuộc

Chết cười với bác Lan0303!....bác lúc nào cũng thuộc cái ruột cua Em nó" Opendoor"
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

@ Bác Tuấn: Xin kính chào người thân!
  6. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Về Hội nghị khoa học bàn tròn: Không phải trong bất kỳ Hội nghị khoa học nào đại biểu tham dự cũng đều được phép phát biểu (VD: Hội nghị Khoa học Chuyên đề và đại biểu là thành phần dự thính); trong Hội nghị khoa học bàn tròn, có thể hiểu nôm na như sau: đại biểu nếu đã được mời dự thì có đều quyền phát biểu, chất vấn như nhau.
    (Hôi nghị tổ chức nhiều ngày, đến ngày nào đó chuyễn qua bàn tròn nhưng nếu mình muốn phát biểu có trách nhiệm cũng không phải là dễ dàng gì!, phát biểu không đúng có mà ... mắc cở chết đó nha!).

7. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Góp ý cho thành viên Lathu777 nhá
    Hic em và anh tga150306 ( Nguyễn Hoàng ) ...đang thơ thẩn trác tuyệt với nhau ...chị đã có tình yêu hết mực chung thuỷ với anh Songtuong77 .
    Thế thì đừng có đi đong đưa anh tga150306 ( Nguyễn Hoàng )của em nữa nhá Chỗ chị em thân thiết em là em cứ nói thẳng nói thật với nhau
    http://www8.ttvnol.com/forum/thica/950658/trang-24.ttvn

@ NgocThienAnh: HiHi! Thôi mà !
    Được lan0303 sửa chữa / chuyển vào 14:14 ngày 21/12/2007
  8. lathu777

lathu777 Thành viên quen thuộc

Sorry Thienanh nhé ! Lá thu không hề để ý ..Lá thu chỉ cảm thấy những bài thơ Lathu trả lời có hàm chứa 1 điều gì đó ..không phải viết cho tác giả Nguyễn Hoàng ....
    La thu sẽ po st bài nói rõ để Thienanh tránh hiểu lầm nha - sẽ po st ngay trên trang thơ Nguyễn Hoàng nhé !
    Ngocthienanh đừng lo Lathu ko trả lời thơ cho ai nữa đâu .. trước đây Lá vẫn viết cho Hương nhu, taicuc, MM-Ngoc- Hoangthi ....nhiều người chứ không chỉ Nguyễn Hoàng .
    Mượn ý thơ viết ý mình .. mong Thiên Anh hiểu rõ .. từ "đong đưa " xin vui lòng cho Lá thu gửi lại ..vì chắc chắn 1 điều sẽ không bao giờ Lathu quen ai trên mạng .. Lathu có thể nói và khẳng định rất rõ điều đó .
    Thân- Lathu
    Được lathu777 sửa chữa / chuyển vào 15:51 ngày 20/12/2007
    @ Lathu777: HiHi! Thôi mà! cho can đi nha!
    Được lan0303 sửa chữa / chuyển vào 14:22 ngày 21/12/2007
  9. ngocthienanh

ngocthienanh Thành viên mới Đang bị khóa

Hihi chị Lathu777 dỗi rồi ạ
    Ngocthienanh em nhớ có người dạy em phương pháp chiến thắng được gói gọn trong 12 chữ vàng .
    Điều nghiên cẩn thận - Bao vây công phá - Tấn công liên chiêu.
    Mới có 1 -2 hòn đá ném ra đã thấy chị Lathu777 xoá bài của mình , tính tình hay dỗi, hay gen hay thay đổi như là trẻ con ý. Hay là em hiểu chị quá rõ nhỉ
    Hihi mà lạ ghê cơ với member như Ngocthienanh em chỉ có thể xoá , sửa bài trong 48 giờ đó là Luật ttvnol.com .
    Hihi chị Lathu777 có chiêu gì dạy em với để có quyền của Mod hay Admin xoá, sửa bài bất cứ lúc nào mình muốn
    Bài này chị viết ở đây lâu rồi mà

http://www9.ttvnol.com/forum/thica/950658/trang-26.ttvn
    @ NgocThienAnh: HiHi! Cho can nha! Em định chuyễn lửa vào quê nhà ... ý quên Box Kỹ sư sao?
    Được lan0303 sửa chữa / chuyển vào 14:31 ngày 21/12/2007
  10. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Đầu tiên xin chia buồn với Mod Lan0303 , nhưng xin Mod đừng buồn đừng trách , hãy cứ coi như mình chưa có duyên với lời đề nghị đó .
    Cuộc đời có những duyên phận không ai tính trước được ngay cả bản thân mình về nghề nghiệp về học tập Bác Lan0303
    Như bản thân em mới thấy số phận thật buồn cười ngay cả trong việc học tập .Chuyên ngành "chính trị quốc tế" 4 năm em mài đũng quần không phải chuyên ngành em đăng ký để thi .
    Ngày có giấy thông báo của trường trúng tuyển ngỡ cả người ra , mình đăng ký ngành học khác mà nhưng chỉ là sai xuất về những con số .
    Tất cả những người bạn em đều tưởng em học khoa Văn , khoa Báo , khoa Luật. Bố mẹ em cũng vậy , không ai nghĩ em sẽ học ngành này ngay cả bản thân em.
    Nhưng đến giờ thực sự em không hối hận bởi vì dù sao nhờ nó em có đủ tư duy để hiểu sâu hơn xã hội và cuộc sống .Mặc dù không làm đúng ngành nghề, mà đúng là như em có duyên với cái ngành này đó Bác Lan0303 ạ .
    Khi đi làm cơ quan cử đi học "dân quân tự vệ" , học bắn súng tưỏng là đi thi mỗi bắn súng thôi ai ngờ ngày đó bạn được cử đi thi chính trị ốm , thế là mình phải đại diện đi thi chính trị . về "diễn biến hoà bình "trên Quận và bài viết được thành uỷ giữ lại Bài viết đoạt giải nhưng tên người khác còn mình thì đã ẵm giải bắn súng và bằng khen đúng tên mình .
    Riêng với bản thân em khi thấy những vấn đề này với xã hội và cơ chế của mình em như một người con thấy người cha của mình nghèo vất vả càng thương hơn ....không có tư tưởng nhìn sang nhà hàng xóm ( theo kiểu vọng ngoại ) để lên án chê cha mình chê gia đình mình , chê xã hội , đó thực sự là mẫu người mà em Linhkhue có thể coi Khinh
    Mấy ngày hôm nay em đang rất buồn
    Ba bạn sinh viên trong trường em bị công an bắt vì tội rải tờ rơi tập trung biểu tình ( 16/12 ) vừa qua nhìn những bạn đó bị bắt có một cậu sinh viên em hay gặp đã nói và thuyết phục rất nhiều rằng không nên đi biểu tình vì bản thân em cũng đã đủ tư duy sau những năm học để phân tích vấn đề này lợi bất cập hại như thế nào....Có một bài phân tích rất hay ( Dĩ bất biến ứng vạn biến- của tungtu ) trong trang web x-cafevn.org nhưng giờ trang web đó bị hacker rồi , nếu có thể em nghĩ là nên đọc lại vì vấn đề này nó sẽ được lan rộng đó
    Chẳng biết làm gì gọi điện cho một số người bạn làm Bí thư chi đoàn Trường và cả thằng bạn làm Bí thư Chi Đoàn Phường rồi các chú quen trên Quận qua đợt đi thi chính trị và cả anh kết nghĩa của em và Bác ấy nữa làm về An ninh .
    Mọi người đều nói cố gắng thuyết phục đừng để cho bọn trẻ bị lợi dụng .
    Nhưng thực sự mình có khuyên can như thế nào liệu có vào đầu bọn nó được không ? Tuổi trẻ nông nổi bồng bột thiếu cẩn trọng bọn nó có đủ tư duy để phân tích vấn đề nguy hại này đâu .
    Chia sẻ với Bác vậy thôi có lẽ để hiểu một con người phải cần có thời gian và tiếp xúc qua mạng thật khó phân biệt Thật - Giả .
    Nhưng em tin Bác và em tin là em đánh giá người không sai dù chỉ qua mạng . Em không tin ai đều có nguyên do của nó cả
    Em tạm xa diễn đàn một thời gian chẳng biết là bao lâu có thể 3 có thể 6 tháng để tập trung học ngoại ngữ Tiếng Anh , nhưng em sẽ không học lên nữa chuyên ngành "chính trị quốc tế " này ở nước ngoài đâu
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa