1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài viết lạc với chủ đề bạn đã vào gửi bài

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 20/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. canhsathinhsu

canhsathinhsu Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Lúc đầu hậu bối có ý định mạo muội mời các bậc tiền bối sang diễn đàn này tham khảo và chỉ đạo cho các hậu sinh. Nhưng nghiên cứu một hồi hậu bối phát hoảng.
    Tầm cỡ các tiền bối quả là cực kỳ cao siêu, nên thôi hậu bối đành đi về vậy!
    http://www.e-autonews.com/forum/index.php?act=idx
    Ở đây không có nhiều ý tưởng và công nghệ đỉnh cao như đề tài các tiền bối bàn tán. Chỉ toàn lý thuyết thôi ạ!(Toàn SV)
    Nếu tiền bối nào không chê, xin phép cho hậu bối cái địa chỉ email, thỉnh thoảng con cháu xin nhờ vả.
    namphuongco@hotmail.com
  2. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Trích từ bài của canhsathinhsu viết lúc 00:53 ngày 30/08/05:
    --------------------------------------------------------------------------------
    Chào cả nhà!
    Lúc đầu hậu bối có ý định mạo muội mời các bậc tiền bối sang diễn đàn này tham khảo và chỉ đạo cho các hậu sinh. Nhưng nghiên cứu một hồi hậu bối phát hoảng.
    ..........................................................................................................
    --------------------------------------------------------------------------------
    Hoan hô Canhsathinhsu tham gia!
    Có xem cái diễn đàn đó rồi, nên mình thấy là lạ và hiểu phần nào lý do tại sao WWTP nầy không nhận Kỹ Sư ĐKTĐ thực tập và tại sao người ta lại sợ NM WWTP Dung Quấc không hoạt động được; thôi thì đành phải tóm tắt công việc mình đã thực hiện tại SONADEZI rồi sẽ tổng kết kinh nghiệm sau:
    1.- Đã cứu 130Mbs dữ liệu tài chánh trên Cục sắt thứ nhất: Người ta đưa cho mình 1 HDD của Phòng Kế toán đã bị hư board điều khiển, phần cơ đã bị "thầy bà" các công ty "tài danh" tháo ra xem (nghiên cứu) thực tế về mặt vật lý nó thật sự có bao nhiêu đĩa bên trong và sau đó chuẩn đoán là "rớt" đầu đọc đĩa;
    2.- Khởi tạo Cục sắt thứ hai (sau khi người ta nghiên cứu làm mất hết tham số của nó): Server IBM điều khiển WWTP (UNITANK một bậc hiếu khí) theo Công nghệ mà Hảng SEGHERS Engineering Water gọi là "Intelligent process control", xác nhận là có cái công nghệ nầy;
    Cục sắt thứ hai điều khiển ba khối chính của WWTP:
    - Khối Bioscan (được chương trình BIOMASTER điều khiển Bioscan qua cổng COM);
    - Khối PLC trung tâm (được chương trình SOVI001 điều khiển qua CP 5412 A2);
    - Khối PLC Xử lý chất độc (được PLC trung tâm điều khiển);
    Mổi khối và Mổi chương trình điều khiển đều có mật khẩu và kỹ thuật kiểm tra chống sao chép, không chương trình khởi tạo, không biên bản nghiệm thu kỹ thuật (mình muốn kiểm tra xem SEGHERS trao tay VN chìa khóa gì để giải quyết cho nhanh), không có cái gì cả ngoài số tài liệu không đầy đủ là gần 3000 trang, về khoản tài liệu, mình xác nhận Bác .... ở NM nhiệt điện Phú Mỹ nói đúng sự thật.
    Do Mình bị "kẹt" trên chùm Sao GPS không xuống được, nên nhận làm 2 ca nầy là vì "khát vọng sống" và ... "khát vọng chinh phục". (Theo cố GS Tạ Quang Bửu ... xem "Sáng tạo" trong BOX nầy).
    THÂN!
  3. MrGa

MrGa Thành viên mới

Chịu thua bác Lan0303 rồi, đọc hoa hết cả mắt
  4. MrGa

MrGa Thành viên mới

Xem bác bóc tách công trình em thấy ghê quá. Em cũng mới chập chững vào ngành điều khiển, xin được bác chỉ giáo. Cám ơn bác về các bài viết. Điều khiển VN còn nhiều chông gai lắm
  5. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Chào mừng Bác MrGa đến với BOX Kỹ Sư, xin lỗi MrGa và các Bác trong BOX, mình mới đi miền trung về bận quá, nay mới hồi âm được.
    THÀNH THẬT XIN LỖI!
  6. netfaraday

netfaraday Thành viên mới

Mình là sv ngành môi trường .Hiện mình đang làm đồ án về xử lý nước thải áp dụng bể UNITANK như KCN Biên Hòa II . Được biết bác lan có làm việc cho công trình này nên nhờ bác giúp cho em kích thước của cái bể UNITANK ở KCN Biên hòa II.Rất cảm ơn bác nhiều !
  7. lan0303

lan0303 Thành viên mới

HiHi! 9 giờ sáng ngày 29 tháng 3, Mình nhận được đề nghị của SONADEZI về việc sửa chữa Nhà máy WWTP Biên Hoà II, xin chia sẻ cùng các Bạn.
    THÂN ÁI!
  8. netfaraday

Rất cảm ơn bác lan nhiều . Em hiện đang học ở BK TPHCM.
    Các thông tin của bác giúp rất nhiều cho em . Những thông tin bác vừa post em đã đọc ở các trang trước trong bài viết này của bác.
    Hiện em làm đồ án tính toán toàn bộ các công trình có trong dây chuyền xử lý nước thải của khu công nghiệp này.Nên em quan tâm tất cả các công trình đơn vị , nhưng sợ không tiện nên em chỉ hỏi bác về unitank. Nếu tiện bác có thể giúp về tất cả thông tin về các công trình đơn vị khác thì càng tốt.
    Do khi thiết kế em không biết những thiết kế của mình so với thực tế của nhà máy có giống nhau không nên nhờ bác giúp em các thông số của công trình đơn vị như chiều sâu,chiều rộng, chiềi dài..............
    Rất mong tin bác!
  9. netfaraday

Chào bác lan do mấy hôm nay cái ADSL của mình bị hư nên nên kô online được. Bác cho mình hỏi mấy bảng ma trận bác up lên kô biết khi vận hành có đúng như như những thứ trên ma trận đó kô ?Nếu đúng như trong vận hành chắc mấy bảng này có thể giúp mình nhiều
  10. lan0303

lan0303 Thành viên mới

Chu trình làm việc đúng y như vậy đó!
    MẾN!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa