1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bài viết lạc với chủ đề bạn đã vào gửi bài

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ kỹ sư' bởi familypearl, 20/07/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhue

linhkhue Thành viên mới Đang bị khóa

Hihi tất cả đều danh chính ngôn thuận công khai minh bạch đúng không đó là những điều bạn thích
    1 Lòng tự trọng của bạn không đủ để tớ phải nói chuyện với bạn
    2 May mắn cho cô songbienvn nếu cô ấy không thích bạn , còn nếu cô ấy thích bạn thì đúng là khổ
    3 Tớ khuyên bạn nên về xem bộ phim Kẻ nói dối và Kẻ hai mặt do Jim Carey đóng
    1 Bộ phim tớ giới thiệu qua như thế này
    Kẻ dối trá
    Một người đàn ông dĩ nhiên cái lưỡi anh ta không xương giống như bao nhiêu người khác , anh ta nói rất hay nói rất ngọt , luôn luôn biết nói những lời nịnh đầm với mọi người , nói tóm lại sống cực kỳ giả tạo .
    Đến một ngày kia con trai anh ta ước là ước gì bố nói thật một ngày ...và thế mọi chuyện hài hước bắt đầu khi anh ta không thể nói nịnh đầm người khác .Nhưng khi anh ta sống thật lòng hơn sống thật với những lời nói của mình anh ta lại có được những điều giá trị hơn .
    Còn kẻ hai mặt , nó cũng giống tựa như bạn một người có nhiều nick , mỗi nick tượng trưng cho những bộ mặt con người khác nhau.
    Bạn có thể nhập vai Nam , bạn có thể đóng giả nữ .
    Chỉ vì một điều duy nhất bạn quá thiếu lòng tin vào con người .
    Lòng tin là sự xa xỉ phẩm trong cuộc sống này chăng , hay là muối trong một món ăn khi không có nó ta thấy mọi thứ đều nhạt nhẽo .
    Tôi đã từng nói hãy sống như một cái gương , khi người khác soi mình vào đó bạn sẽ thấy chân dung của người ta thế nào
    Trong tấm gương của tôi , có khá nhiều người bị biến hình méo mó dị dạng , quái thai vì có người có một thân hình mà có hai cái đầu , một đầu nam một đầu nữ
    Một mũi tên chổng xuống , một mũi tên chổng lên .
    Bạn hãy thử nghe lời khuyên của tôi ,đó cũng là lời khuyên của một người đàn ông trong cuộc đời tôi .Khi anh ấy bảo là mạng là nơi có nhiều người dối trá , có nhiều kẻ hai mặt nhất .
    Nhưng tôi thích mạng vì như thế tôi hiểu họ hơn khi tôi không chỉ nhìn bằng mắt thật .
    Hy vọng sẽ giúp ích được nhiều người tự nhìn lại chính bản thân mình
  2. chiadetri

chiadetri Thành viên mới Đang bị khóa

Linhkhue ạ,
    Mình có vài điều trao đổi thế này với LK:
    1. Bạn 29 tuổi rồi, đừng mang thái độ kẻ cả kiểu AQ nói với người khác. Dưới các hệ quy chiếu khác nhau, có thể quan điểm sai khác nhau, không có nghĩa là có cao thấp. Mình không sâu sắc như cơi đựng trầu, nhanh chóng đánh giá người khác được, bạn ạ.
    2. May mắn cho mình là đã sử dụng đúng phương pháp riêng của mình để tìm hiểu thực tế về tâm tính của người khác, đặc biệt đối với người sẽ là bạn đời. Trong chuyện tình yêu, mình cực kỳ KHINH GHÉT những kẻ dối trá. Có thể người nữ bóng bẩy, văn hay chữ tốt, nick đẹp ảnh xinh... nhưng khi mình nhìn thấy thực tế là đang bắt cá 2 tay và không có dấu hiệu sửa đổi thì mình nhìn người đó thành chữ TỞM.
    3. Bạn bớt mơ mộng đi, sống với thực tế là những người gian trá sử dụng đủ mánh khoé để mưu cầu lợi ích cá nhân; với những loại người đó, cần tỉnh táo và có những phương thức ứng phó. Vẫn hy vọng nhân nghĩa, vẫn hy vọng CHÂN - THIỆN - MỸ và vẫn cần "tự cứu lấy mình trước khi Chúa Trời đến cứu". Một ví dụ nho nhỏ: ngay trong thời bình, những người chiến sỹ an ninh vẫn sống với con nghiện, *******, buôn lậu... và họ giúp cho cuộc sống tốt đẹp hơn.
    4. Những quan điểm sống, thực tế cuộc sống của mình được nói rất rõ ở các bài viết dưới nick 646288, chiadetri, haysongvuimoingay. Muốn hiểu sâu một người, cần nhìn toàn diện, tập hợp thật nhiều thông tin, phân tích đúng sai và xem xét chuỗi thông tin đó hướng đến đâu. Mình đề nghị bạn đọc lại thư riêng.

3. songtuong77

songtuong77 Thành viên mới

ST khong biết Chiadetri là người như thế nào, không rõ câu chuyện mà bạn và Khue post lên Diễn đàn ra sao, có ý nghĩa gì nhưng ST đồng tình với bạn ở 3 ý:
    1 - Có nhiều hệ quy chiếu, trong mỗi hệ quy chiếu lại có rất nhiều hệ con. Các giá trị trong một hệ quy chiếu chỉ đúng trong đó và có thể không đúng trong hệ quy chiếu khác. Nếu Khue quan tâm đến Thuyết Âm Dương sẽ hiểu rõ hơn điều này...
    Để hiểu ai, cần TIẾP CẬN CÁCH SUY NGHĨ của người khác!
    2 - Không chỉ trong Tình yêu mà trong Cuộc sống, ST cũng "cực kỳ KHINH GHÉT" sự giả dối. Chỉ khác ở cách thể hiện: ST nhấn mạnh đến tính Chân Thành, nền tảng của mọi mối quan hệ!
    3 - Không nên mang chuyện riêng tư, tâm sự... nhất là của người khác ra bày trước mắt mọi người, cho dù với mục đích không xấu!
    Giống như hành động nghe lén điện thoại của cơ quan chức năng, nếu nó không mang lại lợi ích đúng đắn cho đa số người thì đó là hành động đáng bị lên án! Và càng đáng lên án hơn khi nó được tung ra truyền thông đại chúng khi chưa có kết luận chính xác cuối cùng...
  4. tramanhvn

tramanhvn Thành viên mới

Đọc đi đọc lại chả hiểu chị linhkhue với anh chiadetri đang tranh luận về cái gì . Hai người này oan gia tương báo hay là tuy hai là một , tuy một là hai
    Em nghĩ chẳng cần lôi lên đây làm gì , chiếm chỗ tâm sự của các anh chị em khác Hơn nữa hai người đang nói đến một người thứ ba mà không nghĩ đến cảm xúc của người đó
  5. linhkhue

Hihi em nhiều nick và có một kinh nghiệm đau thương là 1 nick dùng chung 4 người cùng viết
    Ành songtuong = chị Lathu cùng một pass viết bài cùng đọc em chẳng nhẽ không biết từ lâu .
    Hihi ai đổi màu nhanh hơn ai ...đấy là một biểu tượng của tình cảm cao đẹp đó ạ
    Sặc nước ( bắt chước cô bé tramanh một chút)
    Mà những bài này là anh hay chị viết đấy ạ
    Chẳng tin được ai ngoài anh LevanT
    anh LevanT nói đúng trên mạng có 3 loại người
    1 Có văn hoá
    2 Vô văn hoá
    3 Bình thường
    Àh lại phải xin lỗi sư huynh Thuyenxaxư nữa rồi
    Tại em đang có thói quen cứ thích bôi xanh bôi đỏ .
    Nên em lỡ tay bôi anh dòng em viết cho sư huynh .
    Nói không xin lỗi kẻo người khác hiểu nhầm sư huynh là chiadetri thì buồn
    Hihi nhưng mà Huynh cũng giống Chiadetri đấy chứ .
    Huynh cũng thích ai đó mà cô ấy bắt cá hai tay Huynh nhỉ?
    Nghe huynh tâm sự là các cô bên box kỹ sư biết hết .
    Hihi Tramanh ơi tỉnh táo trọn mặt gửi vàng em nhé
  6. linhkhue

Hihi thử ngắm mình một chút qua tấm gương của em nhé để nhìn thấy những gì khi em không nhìn bằng mắt thật .

1 Anh Songtuong = Lathu = Một người hai đầu một nam một nữ .
    1 Anh songtuong hiểu biết đây có tri thức đây không phải người có thể lụy vì tình như người khác nói với em .
    1Lathu thì có vấn đề về tâm lý bất ổn thực sự trong tình cảm lãng mạn quá đáng là mẫu người lụy vì tình khác hoàn toàn anh Songtuong..
    Nếu hai người này yêu nhau ...hihi đảm bảo Lathu yêu nhiều hơn Songtuong .
    1 Nhím con= Todaica .Một người hai đầu một nữ một nam
    1 Tramanh lẽ ra gương mặt trẻ trung phải tươi cười chẳng hiểu sao lại đang giận giữ vì gen tuông vì ai đó quá vô tình chăng hay vì sợ mất một ai đó, vì sợ ai đó thích người khác không thích mình.
    1 Anh LevanT cô đơn lãng mạn cầm chiếc chuông gió khá từng trảo hiểu đàn bà .
    1 Chị Mommy dường như không hài lòng với đức lang quân của mình .Một người đàn bà thích tâm sự về những đứa con của mình hơn là đức lang quân .
    1 Anh Thuyenxaxu người khác hoàn toàn với suy nghĩ và không đúng với cung mệnh .Một người mà chẳng hiểu thật hay giả
    Người này khó đoán có thể làm điệp viên nằm vùng theo kiểu CIA được
    Sự nhạy cảm đối với người cầm bút là rất cần thiết để phân tích tâm lý con người nhân vật, chẳng hiểu em có nhạy cảm quá không?Hay nhìn gà hoá cuốc hay nó gà nói vịt
    Các nhân vật cứ thử soi mình trong gương xem có đúng không nhé

Được linhkhue sửa chữa / chuyển vào 14:17 ngày 12/10/2007
  7. cherrybrandy

cherrybrandy Thành viên mới

Linh khuê chích choè, hót thế đủ rồi nhỉ, hãy nhường chỗ cho anh chị khác tâm sự với, những ân oán của hai người hãy dẹp vào PM or YM nhé. Mình cũng không hài lòng về việc LK vốn chín chắn lại đi buôn chuyện của người khác và còn hồ đồ paste chúng lên diễn đàn., chẳng giống con người Linh Khuê chút nào.
  8. linhkhue

Cao nhân tất có cao nhân trị
    Tớ nói thật mỗi con người tớ cư xử theo cách khác nhau tớ đang cố làm cháu ngoan Bác Hồ thôi .
    Bác Hồ nói
    Ta càng nhân nhượng chúng càng lấn tới nên chúng ta không thể nhân nhượng .
    Vơí Chiadetri có phải là Anh Huy anh Thanh không có lời nói đâu bạn .
    Với chiadetri đâu có phải songbienvn còn dám viết nick cũ .( dù sao như thế cũng là một cách để chứng minh những điều chiadetri nói về songbienvn không hẳn là không đúng ) Nếu sai tại sao lại không nói gì ? Nếu đã sống như một cây ngay sợ gì chết đứng phải không chỉ sợ mình cong queo nên chẳng dám nói gì phải đổi nick khác.
    Còn truyện riêng tư đó là của riêng songbienvn và chiadetri
    Chẳng liên quan gì đến tớ .
    Bạn cứ coi như tớ là người làm vườn đi thỉnh thoảng hứng lên bắt vài con sâu chôn gốc cây cho cây sống tốt .
    Cái nhìn của tớ nói thật công bằng , tớ lại nghĩ chiadetri có vẻ thật lòng hơn ối người nói đó bạn , chắc là hơn cô songbienvn
    Tuy rằng cách anh ta làm chẳng hay chút nào .
  9. linhkhue

Anh Songtuong xin cứ đọc thư em đã gửi cho anh
    Anh sẽ hiểu tại sao có những người em phải nói vỗ mặt như thế , em cũng sẽ gửi cho anh luôn những cái thư em nói vỗ mặt .
    Hic cứ tưởng như mình hoàn thiện lắm đó
    Nhan sắc mấy điểm
    Trí tuệ mấy điểm
  10. co_don_tren_mang

co_don_tren_mang Thành viên mới

Chán nhỉ đời vốn thế đôi lúc ta cũng phải trở thành Chí Phèo để biết ta còn cảm xúc bạn àh ...ai đáng chửi cứ chửi... ai đáng mắng... cứ mắng .Hôm nay mình cũng làm một Chí Phèo chửi cả Mod cả Admin qua một bài viết..
    Đá lăn là đá không rêu đúng không bạn.
    Con người ta có sai phải biết sửa ..có hỏng phải biết chữa .Đời có ai hoàn hảo đâu phải không bạn.
    Mình thì chỉ sợ ai đó luôn ra vẻ tự hào về bản thân khoác lên cho mình một tấm áo giả dối lương thiện .
    Mà có câu đố này hay lắm nghe... đố bạn .
    Đầu thì nhọn hoắt đít chổng lên trời ..chỉ giỏi luồn lách ..ghét những ai như thế không biết
    Bạn giải được câu đố của mình bạn sẽ hiểu ẩn ý mình muốn nói
    Àh mà mình thấy mọi người up thơ hay ghê cơ ...mình biết nơi bài thơ này các bạn up ở đâu đó, các bạn có tò mò không..Vì mình suýt tý nữa là người phụ nữ bị phản bội ?
    Thích mình dẫn đường link cho
    Mà bác Thuyenxaxu này làm ăn nhiệt tình ghê cơ ...quý Bác lắm ý
    Em nhờ Bác set hộ em dòng chữ :
    Khoá nick _ Lấy chồng _ Hết cô đơn
    Được co_don_tren_mang sửa chữa / chuyển vào 20:53 ngày 17/10/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa