1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Những bí quyết giúp bạn tự tin khi đi thi

Chủ đề trong 'Toán học' bởi hoangnam9893, 08/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoangnam9893

hoangnam9893 Thành viên mới

Sáng nay, 01/07/2016 gần 900.000 thí sinh đã chính thức bước vào buổi thi THPT Quốc gia trước tiên. Dù kỳ thi THPT Quốc gia chỉ diễn ra trong 4 ngày thi ngắn ngủi nhưng các em đã phải dành thật nhiều tháng trời để ôn thi đại học. bởi thế, hãy làm điều tốt nhất để có được một mùa thi tràn trề năng lượng và dưới đây là những cách đơn giản nhưng rất hiệu quả.

Khởi động ngày mới bằng một tinh thần tỉnh táo
    Hãy khởi động ngày mới bằng một tinh thần tỉnh táo nhất có thể. Điều đó sẽ giúp các em trước giờ thi trở nên bình tĩnh hơn, tỉnh táo để khi thi có kết quả tốt nhất.

Để tỉnh táo thì phải làm sao? Hãy dậy sớm (tùy từng khoảng cách từ nơi các em trọ, nhà của các em tới trường thi là bao lâu để căn chỉnh thời gian thức dậy cho hợp lý). Ví dụ, các em có thể dậy lúc 5 giờ sáng và tập một bài tập thể dục nhẹ nhàng để khuấy động cho dòng máu trong người được lưu thông, kích thích bộ não được tỉnh táo.

Sau đó, ăn một bữa sáng lành mạnh, đầy đủ chất dinh dưỡng. Trong cả quá trình ôn thi đại học các em đã thấy được tầm quan trọng của việc ăn đủ bữa, nạp đầy đủ năng lượng cho cơ thể, thì trước khi bước vào phòng thi đầy cam go thử thách như THPT quốc gia các em càng cần có một năng lượng tràn trề.

Đặc biệt, trước khi vào hoc toan online nhờ chuẩn bị một chai nước lọc nhé, chúng sẽ giúp các em bớt nhọc nhằn và bổ sung sự tỉnh táo. Một điều nữa cần nhắc nhờ các em là hãy nhớ giải quyết vấn đề cá nhân, tế nhị như “đi vệ sinh” trước khi vào phòng thi để có trạng thái tốt nhất khi thi mà không phải lo lắng này nọ nhé!

Rồi, giờ thì bắt đầu thi thật tốt nào: thả lỏng, bình tĩnh và tha hồ nhận đề thi, bình tĩnh xem qua một lượt các câu hỏi và nhớ những kỹ năng phân bổ thời gian carot.vn đã nhắc nhở các em suốt mùa ôn thi đại học mới đây để thi thật tốt nào!

Để tinh thần luôn thoải mái ngay cả sau kỳ thi
    Kinh nghiệm những mùa thi đại học các năm trước đó đều là kiểm chứng tốt nhất cho việc làm sao để giữ vững tinh thần tốt nhất cho cả mùa thi. Đó là hãy thi thật tốt và đừng đối sánh kết quả vội.

Để tâm lý của các em luôn vững mạnh trong 4 ngày thi này thì sau khi thi THPT Quốc gia ngày trước tiên, ngày thứ hai, ngày thứ ba, các em không nên xem kết quả. Vì nếu làm tốt thì không sao nhưng nếu làm không tốt chúng sẽ ảnh hưởng đến tinh thần của các em, khiến các em dễ bị mất bình tĩnh khi thi.

Vì vậy, dù muốn nhưng hãy cố “nhẫn nhịn” vì dù sao cũng làm xong rồi, sẽ không thể thay đổi kết quả. Thay vì lo lắng về bài thi đã làm xong thì hãy tụ họp làm tốt những bài thi tiếp theo bằng tinh thần lạc quan nhất.

Cà Rốt cùng các thầy cô trong chương trình học toán online chúc các em có một mùa thi hiệu quả!

Có thể bạn quan tâm:
    Vinhomes Thăng Long Hà Nội

intercon phú quốc
    Nguồn: carot.vn