1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhung Blue - 69 Tran Xuan Soan

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi MrNguyenC, 22/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BgirlluvsTig

BgirlluvsTig Thành viên mới

Lạ nhỉ, tớ là khách quen của Nhung Blue hơn 3 năm nhưng chưa lần nào đến cắt mái lại bị dụ làm các thứ khác cả, giá cắt + phá mái lúc nào cũng là 90K, nếu mái chỉ cần sửa ít thì tầm khoảng 60K. Ở đây chỉ bắt buộc gội nếu cắt cả đầu thôi, nhưng nếu mà đầu mới gội từ nhà rồi thì cũng ko bị bắt gội lại. Hay khách mới bị bắt nạt nhỉ??
    Đúng là ở đây làm các thứ đều chán nhưng riêng vụ cắt mái xéo thì rất đc.
  2. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Mấy tháng trước tớ uốn mái ở chỗ khác hỏng.
    Qua đó gội đầu + duỗi mái + uốn mái mà hết gần 300k . hic
    Mà gội đầu vẫn còn ngứa nguyên chứ
  3. viethp

viethp Thành viên mới

đùa chứ e ấn tượng k tốt tí nào về hàng này cả. Nghe mọi ng khen hàng náy cắt mái đẹp, em cất công hì hụi tìm ảnh cop ảnh vào điện thoại mang ra làm mẫu bảo chị ấy cắt cho như thế. Lúc ra thì cửa hàng cũng đông, nhưng chị ấy cắt cho em luôn vì cắt mỗi mái. Em đưa ảnh ra, chị í liếc 1 cái, k thèm giơ lên nhìn kĩ xem tn trong khi màn hình đt em có phải Iphone đâu mà to rõ đc. Xong, cầm kéo, xoẹt cho 3 nhát, cộng thêm 2 nhát cắt xoẹt tóc mai của em đi (cái này thì điên tiết vô cùng vì mặt e tròn, toàn để 2 dải tóc mai dài dài che bớt mặt đi, cắt đi trông đúng kiểu cái bánh bao). Kết quả là trông em y hệt Bờm, cắt mái bằng mà vếch lên vếch xuống, ngu k để đâu cho hết. mà chị Nhung cắt xong còn chả thèm chải lại rồi chỉnh chọt j cho em hết, quay ra cắt khách khác luôn. Ngậm ngùi đi về và ôm quả mái Bờm gần 2 tháng vì tóc em dài chậm. Một điều nữa em k thích ở hàng này 1 tẹo nào là nhân viên trông cứ "ăn chơi" tn ấy, ngồi 1 đống thừa thãi, tóc tai thì cũng dựng đứng dựng ngược, nói chũng là em ác cảm với hàng cắt tóc nào mà nhân viên trông cứ "đú đú".
  4. frommelanie

frommelanie Thành viên mới

Hàng này thì nổi tiếng rồi, nhân viên thì mỗi ngày 1 kiểu tóc, 1 màu tóc, thậm chí là mấy màu trên 1 đầu í chứ, trông chơi bời thôi rồi hehe. Bà chủ cắt tóc thì đúng là theo kiểu bạn j ấy miêu tả "may công nghiệp", các con gà xếp hàng quanh bàn, cắt nhanh ko thể tả, mỗi cái đầu chắc ko quá 10'' :D may mà mình chỉ vào đó 1 lần và ko quay lại chứ ko cái đầu mình chắc còn kinh khủng hơn. Tóc mình dày nó ko tỉa mà kêu nhuộm rồi ép xù bông cả đầu lên lúc xong nhìn như 1 con sư tử thế mà con nhân viên với con chủ tấm tắc khen xinh ( éo hiểu mắt thẩm mỹ kiểu gì ), bọn bạn nhìn chết khiếp, báo hại mình về phải gội đầu vài lần nữa nó mới xẹp bớt cho
    Chỉ cái đầu xoăn của e My xinh bảo nó làm như thế cho mình, xong nó ép cái đầu rơm, may mà tóc mình khỏe chứ ko cháy xém lâu rồi. Cả nhuộm ( 15-20'' ) với ép mà cho mình ngồi 6 tiếng, đông nghịt khách T__T
    Túm lại là vừa đắt vừa chả ưng ý, 1 lần đủ cạch đến già
  5. vitcon89

vitcon89 Thành viên mới

chán thế, vừa cắt tóc ở Tâm Loan về, tóc chả có j thay đổi, định ra Nhung Blue tỉa tót cái mái cho tử tế mà nghe các ss kể chuyện thấy nản wa'', Tại mái em thường không vào nếp, muốn đến đây phá ngôi ko biết có ăn thua hok, chứ bạn e phá ngôi cũng trở về bt. Được cái bạn em tóc ngắn nhuộm màu ở đấy khá đẹp có 170k. Em đang định wa nhuộm
  6. piny_poon

piny_poon Thành viên mới

Tớ nhớ cách đây 3-4 năm, cái tên Nhung blue làm mưa làm gió lắm. Bạn tớ đi cắt tóc,ép tóc về khen ầm ầm. Thế là 1 ngày đẹp trời có 2 con dở hơi mò đến với ý định thử xem mình lên đời thế nào với bàn tay của chị Nhung. Con bạn tớ được chọn cắt trước, ngồi vào 1 ghế và được cắt chung 1 lượt với..vài người nữa. Chị Nhung cứ 5f cắt cho người này lại quay sang cắt cho ng khác,tốc độ cứ gọi là chóng mặt, tớ ngồi ngoài há hốc mồm chứ chả chơi. Cùng lúc đó, các cô,các chị được uốn,nhuộm,duỗi..v.v xong ra thanh toán với số tiền cứ triệu này triệu kia làm tớ càng thêm tin tưởng và háo hức. Được tầm 15f, tớ thấy con bạn tớ bai bải" chị ơi em muốn cắt thế này...thế kia...cơ mà" thì chị ấy nạt :" biết rồi,em cứ ngồi yên,kiểu em tả chị cắt quen tay lắm rồi".cứ thế 1 lúc thì cũng xong. Từ đó tớ chỉ thấy 1 sự im lặng chết chóc, con bạn tớ cứ như Từ Hải chết đứng, nhìn chằm chằm vào cái gương và k nói lời nào. Chị ấy vẫn tiếp tục công việc, không thèm hỏi xem khách thế nào. Sự im lặng kết thúc khi chị ấy cất giọng" em ơi thanh toán cho khách, 80k nhé".
    Hình như đến lúc đó con bạn tớ mới tỉnh, nó thốt lên được đúng 1 câu mà đến giờ tớ vẫn k nhịn đc cười "mày ơi, đầu tao với mặt tao vây giờ không khác gì mặt con vịt vừa chui ra khỏi vỏ trứng cả"..và lại im lặng. Tớ cũng định cắt, thấy gương tày liếp thì hãi quá, cong đít chuồn ngay lập tức. số mình quả là may mắn. Nghe tiếng kéo chị ấy lướt vào tóc như xé vải ấy, cắt rồi k biết đầu mình ra sao,thế mà cứ triệu lớn triệu nhỏ như không
    Chưa hết, hè rồi tớ về VN, có nghe danh Nhung Blue uốn mái đẹp, tớ lại tớn lên quên chuyện cũ,mò ra nhờ chị cho vài đường cơ bản. Khách vẫn rất đông, tớ mới thỏ thẻ "em muốn uốn mái", chị dừng tay kéo, hất tóc tớ qua lại 2 3 lần, chốt cho câu " em ơi em cắt ở đâu xong mang đến đây bảo chị uốn, chị k uốn mang tiếng hàng chị " rồi quay vào lv để tớ tẽn tò gần chết. Thế là đi về, nhưng tự an ủi mình là "chị ấy vẫn còn lương tâm nghề nghiệp"
    Kết thúc mối duyên tình với Nhung Blue
  7. novs_lola

novs_lola Thành viên mới

ấy ơi đừng nhuộm ở đấy, tớ nhuộm xogn tóc xơ và bay màu nhanh lắm, chỉ đc cái rẻ thôi
  8. sun1812

sun1812 Thành viên mới

mình vào đó ép phồng. bọn nhân viên tán hết hấp tóc lại sủă tóc. cuối cùng giá lên gấp đôi.
    ghét nhất cái kiêut ính tiền ở đấy. như lừa khách vậy
  9. gaubongbeo1712

gaubongbeo1712 Thành viên mới

Mình thì chuyên cắt ở Tiến Lương (Hòa Mã) và ép ở Hà Lan (Bạch Mai), bạn Tiến Lương cắt đẹp, còn bạn Hà Lan thì ép bóng mượt, tóc mình sùi như rễ tre vào tay bạn Hà Lan ngon ơ. Mỗi tội hai bạn này lấy giá hơi bị chém! Cơ mà đắt xắt ra miếng ạ, với lại ko mất thời gian ngồi khóc trước gương. :-)
    Lưu ý là đừng đổi vị trí hai bạn này nhé Tiến Lương ép, còn Hà Lan cắt là ko ra gì đâu!
  10. rainbow0512

rainbow0512 Thành viên mới

Ôi, cái quán này là ác mộng của đứa bạn mình! Nó bị lừa 1 lần, nói là từ sau cạch mặt quán này!
    Mình thấy nó đi cắt và ép về, nhìn cũng bình thường, mà giá đắt ơi là đắt